ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

พระเจ้าชัยวรมัน ที่7

[คัดลอกลิงก์]
81#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-6 12:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แกะสลักองค์พ่อไว้สำหรับบูชา ความคืบหน้า 30 % แล้วครับ เหลือแก้ไขเก็บรายละเอียดอีกพร้อมทำเก่าให้เหมือนองค์จริง องค์นี้หน้าตัก 20 นิ้วครับ หินทรายเขียวนครวัด เดี๋ยวเสร็จแล้วขออนุญาตอาจราย์เมตตาเจิมเพื่อความเป็นสิริใงคลด้วยน่ะครับผม

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
84#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-10 11:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
Reechin ตอบกลับเมื่อ 2014-10-9 20:19
แกะสลักองค์พ่อไว้สำหรับบูชา ความคืบหน้า 30 % แล้วครับ  ...

อาถรรพ์ท่านแรงจริงๆครับ เปลี่ยนช่างไปแล้ว 4 คน ที่โรงงานโทรมาบอก ว่ายากตรงที่ต้องทำหน้าให้เหมือนบายน และการแตกหักของแขนและใบหน้า
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Reechin เมื่อ 2014-10-12 15:53

เสร็จเรียบร้อยสมบูรณ์แล้วครับ กำลังเดินทางมาถึงกรุงเทพกำลังคิดอยู่ว่าจะยกไปหาอาจราย์ยังไงดี

x
สวยงามครับ แต่ถ้าเป็นผมคงให้ช่างทำแบบสมบูรณ์
Reechin ตอบกลับเมื่อ 2014-10-12 15:51
เสร็จเรียบร้อยสมบูรณ์แล้วครับ กำลังเดินทางมาถึงกรุ ...

ท่านดูสง่างามยิ่งนัก
89#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-13 09:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

องค์เสด็จพ่อศรีราชาเวท
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้