ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ชุดพระที่ผมเห็นว่าประหยัดและมีความลงตัวสูงพร้อมทั้งมีอิทธิคุณมาก

[คัดลอกลิงก์]
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-13 22:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ส่วนพระองค์กลางผมถือว่าสำคัญสุด เพราะตอนพระพุทธเจ้าจะตรัสรู้ต้องพญจมารก่อน ดังนั้นเราจะทำอะไรในชีวิตต้องชนะมารให้ได้ก่อน กลับร้ายกลายดี ผมเลยเอาพระปรกโพธิ์หลังแม่พระธรณีบีบมวยผม ไว้ตรงกลาง
ต่อไปจะทำอะไร ก็จะชนะมารได้ ข้ามพ้นเรื่องไม่ดีทั้งหลายได้
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-13 22:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ท่านลองไปใส่ตามนี้ดู
พระปรกโพธิ์หลังแม่พระธรณีบีบมวยผมมีพุทธคุณทางมารถอยกลับด้วยครับ
ขอบคุณคร้าบ
เป็นเซตที่ลงตัว แหล่มเลยครับ
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2014-1-14 09:52
เป็นเซตที่ลงตัว แหล่มเลยครับ

จัดแล้วหรือยังครับ
บอกตงเพิ่งได้มาอ่าน เยี่ยมครับ
รามเทพ ตอบกลับเมื่อ 2014-1-27 14:35
จัดแล้วหรือยังครับ

ปกติจะชอบคล้องเดี่ยวครับ แต่เซตนี้ว่าจะลองดูเหมือนกันครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้