ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

>> ขอเชิญร่วมทำบุญ จัดสร้างอุณาโลม ถวายหลวงพ่อทองคำ <<

[คัดลอกลิงก์]
วันก่อนช่วงที่เดินทางไปวัดวังโพรงเข้ กับอาจารย์
ขับรถผ่านพระพุทธรูปองค์ใหญ่ อจารย์บอกว่าถ้าเห็นพระองค์ใหญ่ๆๆ
ให้เราอนุโมทนาบุญกับผู้สร้างเราเองก็ได้บุญเหมือนกัน
แถมเป็น มหาบุญ คือบุญที่ยิ่งใหญ๋
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-15 17:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขออนุโมทนาบุญครั้งนี้ด้วยครับ สาธุ

15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-12-21 10:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สาธุ อนุโมทนาครับ องค์ท่านสวยมากครับ (จากรูป) อยากให้เสร็จเร็วๆ  มีใบกฐินหรือเอกสารให้หรือเปล่าครับ จะได้เรียไรคนรู้จักสมทบเงิน ไปทำบูญวันใหนครับ .....โอนเงินให้คุณจ๊อใช่หรือเปล่าครับ บัญชี....
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-12-23 10:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ธี ตอบกลับเมื่อ 2015-12-21 16:46
สาธุ อนุโมทนาครับ องค์ท่านสวยมากครับ (จากรูป) อยากให้ ...

อนุโมทนาครับ น่าจะมีโอกาสได้ร่วมบุญอีก รอติดตามข่าวสารเรื่อยๆครับ
ระลึกถึงบุญที่เคยร่วมทำแล้วมีความสุข
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-1-5 09:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สาธุ สาธุ สาธุ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้