ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

พระผงอาถรรพ์พระเจ้าแผ่นดิน

[คัดลอกลิงก์]
nobnob ตอบกลับเมื่อ 2016-5-30 10:37
เดือนที่แล้ว ลาออกจากงานมาย้ายของ ขนของออกจากหอ...... ...

สู้ต่อไป ทาเคชิ
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2016-5-30 12:36

ศรัทธา....พร้อมๆๆกับมีเงินบูชาด้วย
มีแค่อย่างเดียว. คงไม่ได้ครอบครองหรอก
Metha ตอบกลับเมื่อ 2016-5-30 15:59
ศรัทธา....พร้อมๆๆกับมีเงินบูชาด้วย
มีแค่อย่างเดียว. คงไม่ได้ครอบครองหรอก

ค่อยๆ สะสมไปครับ แล้วรอจังหวะและโอกาสครับ
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2016-5-31 10:06
ค่อยๆ สะสมไปครับ แล้วรอจังหวะและโอกาสครับ

ตามนั้นครับ
หากมีเพียง ศรัทธา ก็ยากที่จะได้ครอบครอง
แต่มีเพียงอัต แต่ไม่มีศรัทธา คงไม่ได้มาครอบครองแน่นอน

มีอัตและศรัทธามาพร้อมกัน ก็ต้องรอโอกาส ให้เหมาะสม ถึงจะได้ครอบครอง
Metha ตอบกลับเมื่อ 2016-5-31 10:45
ตามนั้นครับ
หากมีเพียง ศรัทธา ก็ยากที่จะได้ครอบครอ ...

ครับพี่เมธ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nobnob เมื่อ 2016-6-2 13:35
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2016-5-30 12:36

สุ้!!!!!!    สักวันต้องเปนของเรา  หากราคาพุ่ง ก้อขอให้มีฐานะ มีกำลังทรัพย์พอที่จะเก็บได้ไม่เดือดร้อน....

เก็บเพื่อให้ศรัทธานำพา ให้อานุภาพ สร้างอนาคต ที่ก้าวหน้าแก่ผู้บุชายิ่งๆขึ้นไปอีก.....

.....ผมมีความเชื่ออย่างนึงว่า พระหลวงปู๋ และ อาจารย์จะช่วยลูกศิษย์สร้างเนื้อสร้างตัวจนยิ่งใหญ่ได้  ในอนาคต    เพียงแค่ต้องรอเวลาเท่านั้น..... ใครจะไปรู้ เหล่าลูกศิษย์พี่ๆที่สำนักทุกคนที่เราเห็นกัน  สักวัน อาจจะเปนเจ้าคนนายคน เป็นใหญ่เปนโต  เป็นเสี่ยกันหมด ก้อเป็นได้.....   
nobnob ตอบกลับเมื่อ 2016-6-2 13:34
สุ้!!!!!!    สักวันต้องเปนของเรา  หากราคาพุ่ง ก้อขอให้มี ...

นับว่าเป็นโชคครับ
ตอนนี้บูชากันเฉียดแสนแล้ว ในอนาคตจะไม่หลักล้านเลยรึ
นั่งมองน้ำลายไหล ใครเอามาให้ยืมใช้เสีย 10ปี หน่อยนะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้