ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

Nujeab โชว์ออฟ

[คัดลอกลิงก์]
chuchat9999 ตอบกลับเมื่อ 2014-1-2 18:25
...

อนุโมทนาด้วยครับ
kit007 ตอบกลับเมื่อ 2014-1-8 20:55
รูปหล่อหลวงปู่5นิ้ว

อิอิ
morntanti ตอบกลับเมื่อ 2014-1-9 07:51
ยังไม่มีเวลาไปหาตลับใส่เลยครับ หนูเจียบ เอาแบบยังไม ...

สุดยอดครับ
morntanti ตอบกลับเมื่อ 2014-1-9 07:53
ล็อตเก็ต มีอยู่แค่นี้ครับ แต่ห่วงทุกชิ้น...
...

แจ่มมากครับ
รบกวนสอบถามพอดีวันนี้นำล็อกเก็ตปีเซียไปหาตลับใส่ไม่มีตลับที่ใส่ได้เลย...สุดท้ายหาไม่ได้ ใครแนะนำได้ไหมว่าหาตลับที่ไหนได้หรือว่าต้องนำไปเลี่ยมพลาสติกอย่างเดียวจะได้นำไปเลี่ยมเลยไม่ต้องเดินหาตลับ...
morntanti ตอบกลับเมื่อ 2014-1-12 17:23
รบกวนสอบถามพอดีวันนี้นำล็อกเก็ตปีเซียไปหาตลับใส่ไม ...

เลี่ยมเงินหรือทองครับมีแน่จะทำเป็นตลับก็ได้
ขอบคุณที่แนะนำครับ ...ถ้าตลับทองคงรองบก่อน...ตลับเงินใส่ทีไรต้องเปลี่ยนออกทุกทีเพราะใส่แล้วดำขนาดรับประกันเงินแท้ก็ดำ...ไม่ใช่อะไรหรอก ชอบตลับเพราะสามารถถอดเปลี่ยนง่ายเท่านั้นเอง ...
  แบบนี้ก็ต้องเลี่ยมพลาสติกก่อนอยุ่ดีใช่ไหมครับ กรอบฝ่าหวาย...
morntanti ตอบกลับเมื่อ 2014-1-12 17:23
รบกวนสอบถามพอดีวันนี้นำล็อกเก็ตปีเซียไปหาตลับใส่ไม ...

ล็อกเก็ตซีเปีย ไม่ใช่ล็อกเก็ตปีเซียครับพี่มร ของผมเลี่ยมพลาสติกธรรมดาครับ ชอบเป็นการส่วนตัว เด๋วถ่ายรูปมาโชว์ให้ดู
morntanti ตอบกลับเมื่อ 2014-1-13 07:33
ขอบคุณที่แนะนำครับ ...ถ้าตลับทองคงรองบก่อน...ตลับเงิน ...

เป็นล๊อคเก็ตที่สวยงาม และคลาสสิกจริงๆครับ ออกแนว retro ชอบมากๆ
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2014-1-13 12:04
ล็อกเก็ตซีเปีย ไม่ใช่ล็อกเก็ตปีเซียครับพี่มร ของผม ...

ผมก็คงลงท้ายด้วยเลี่ยมพลาสติกเหมือนกัน ...
วันก่อนจะเอาไปเลี่ยม มวลสารที่พอกไว้หลุด ...จำได้ว่าเคยได้รับ มวลสารเก่าที่หลุดจาก ล็อกเก็ต ซีเปีย และพระเจ้าสัวเล็บมือองค์เล็กๆที่อุดด้านหลังล็อกเก็ต สมัยที่ หลวงปู่จัดสร้าง... เลยกราบอธิฐานจิตต่อหน้ารูปหล่อมณีราชาของอนุญาตินำมวลสารเก่าและมวลสารใหม่ที่หลุด( มวลสารที่นำมาทำ พญานาคา รุ่น 2 ) นำมาผสมกันแล้วพอกหลัง ล็อกเก็ต ซีเปีย ใหม่ แล้วฝั่ง พระเจ้าสัวด้านบนและตระกรุดสาริกาด้านล่าง...รอแห้งแล้วจะนำไปเลี่ยมครับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้