ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

>> พระมหาปฐวีพิทักษ์ << ปราบหมู่มารทั้งหลายให้มลายสิ้น!!

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wind เมื่อ 2014-12-9 12:55

ผมจะเสนอวิธีการนำพระมหาปฐวีพิทักษ์มาบูชาในแบบของผมดูนะ  คือหากมีร้านอยากให้ลูกค้าไหลมาเข้าร้าน ลดกระแสความร้อนในบ้านในร้าน ผมหาน้ำผุเล็กๆมาตั้งให้หันน้ำเข้าร้าน ตกแต่งประดับด้วยต้นไม้เล็กๆน้อยๆให้คลายร้อน ที่ร้านไม่ใช้ชื่อของผม แต่ผมถือเช่าและใช้สิทธิ์ครอบครอง ดังนั้นผมเลยอธิษฐานบอกแม่ท่านว่า ของแบ่งที่แห่งนี้ของแม่ให้ลูกได้อยู่ได้กิน ลูกขอซื้อที่นี้กับแม่ขอให้แม่เมตตาประทานที่แห่งนี้เพื่อประโยชน์ และใช้เลี้ยงชีพด้วยการประกอบสัมมาชีพนี้ ลูกถวายเงินนี้ให้แม่ (๒๑ บาท พูดแต่สิ่งดีๆ) สวดบทพระแม่ธรณีสักหน่อย เพื่อขวัญและกำลังใจ  
   ตัสสาเกษีสะโต ยะถาคงคา โสตังปะวัตตันติ มาระเสนา ปฏิฐาตุง
   อาสักโภนโต ปะลายิงสุปาริมานานุภาเวนะมาระ เสนาปะราชิตาทิโส
   ทิสัง ปะลายันติ วิทังเสนติอะเสสะโต
จากนั้นผมนำเงินดังกล่าวไปวางไว้ในอ่างพร้อม พระมหาปฐวีพิทักษ์ หากมีน้ำมนต์ก็เติมลงไปในอ่างด้วยเลยครับ อยากค้าขายดีก็เอาน้ำนั้นแหละประพรมทั้งร้านหรือของที่ขายเอาเลย  ภาวนาจนติดปากได้ยิ่งดีครับ
ง่ายๆไม่ยุ่งยากไม่ต้องแก้ฮวงจุ้ยเสียเงินมากมายเลยครับ ลองดูๆ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wind เมื่อ 2014-12-9 13:18

แบบที่ผมใช้อยู่ครับ
ถ่ายให้เห็นแล้วก็เอาลงไปแอบไว้ในอ่างไม่งั้นท่านคงเสด็จไปที่อื่นได้ครับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
ขอบคุณครับ
wind ตอบกลับเมื่อ 2014-12-9 12:51
ผมจะเสนอวิธีการนำพระมหาปฐวีพิทักษ์มาบูชาในแบบของผม ...

ขอบคุณครับ
wind ตอบกลับเมื่อ 2014-12-9 12:51
ผมจะเสนอวิธีการนำพระมหาปฐวีพิทักษ์มาบูชาในแบบของผม ...

ดีเลยครับ^^
wind ตอบกลับเมื่อ 2014-12-9 13:16
แบบที่ผมใช้อยู่ครับ
ถ่ายให้เห็นแล้วก็เอาลงไปแอบไว้ ...

แจ่มครับ
เยี่ยมเลยครับ อยากทราบว่าทำไมต้อง 21 บาทครับ
น่าสนใจอีกรายการ แปะๆ
ของดีอีกหนึ่งชิ้น จอยก็ได้มาด้วยอ่ะ
ใครมีแล้วบ้างหนอ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้