ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ห้องน้ำ

[คัดลอกลิงก์]
801#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-15 08:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เรียบเรียงข้อมูลโดยกระปุกดอทคอม
ขอขอบคุณภาพประกอบจาก  Happy Irene

คุณพ่อคุณแม่ที่กำลังมองหาแนวทางตกแต่งห้องน้ำเด็กให้กับลูกสาวตัวน้อย ๆ ของคุณอยู่ และยังนึกไม่ออกว่าจะตกแต่งห้องน้ำแนวไหนดี โดยเฉพาะห้องน้ำขนาดเล็กในห้องนอนที่มีพื้นที่จำกัด วันนี้กระปุกดอทคอมมีแบบห้องน้ำเด็กสีชมพูมาฝากกันค่ะ

ห้องน้ำเด็กห้องนี้ เป็นห้องน้ำขนาดเล็กที่ตกแต่งด้วยสีชมพูหวานแหววเหมาะสำหรับเด็กผู้หญิง มีอ่างอาบน้ำขนาดกะทัดรัด และบิวท์อินชั้นวางของบนผนังอีกนิดหน่อย จุดเด่นอยู่ที่กระเบื้องสีชมพูและลวดลายดอกไม้สวย ๆ มุมที่เหลือสามารถนำเครื่องซักผ้ามาวางได้เพื่อช่วยประหยัดพื้นที่ของห้องอื่น เรียกว่าเป็นห้องน้ำสีชมพูที่เหมาะมากสำหรับเด็กผู้หญิงที่กำลังจะก้าวเข้าสู่วัยรุ่นอย่างเต็มตัว และอยากจะมีห้องน้ำส่วนตัวกับเขาบ้าง ถ้าอย่างนั้นลองไปดูตัวอย่างกันเลยดีกว่าค่ะ
802#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-15 08:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

803#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-15 08:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

804#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-15 08:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

805#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-15 08:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

806#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-15 08:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

807#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-15 08:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

808#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-15 10:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ว้าว! ห้องน้ำคอนโดสีเขียว เล็ก แคบ แต่ลงตัว

ที่มา http://home.kapook.com/view54386.html
809#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-15 10:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เรียบเรียงข้อมูลโดยกระปุกดอทคอม
ขอขอบคุณภาพประกอบจาก Happy Irene

สมัยนี้คอนโดกลายเป็นที่อยู่อาศัยที่คนยุคใหม่ต้องใช้พักพิงไปซะแล้ว แต่ปัญหาความอึดอัดคับแคบของคอนโดนี่แหละที่ทำให้ใครหลายคนต้องปวดหัว ใจนึงก็อยากจะตกแต่งห้องให้สวยเริ่ดสะแมนแตน แต่อีกใจก็กลุ้มว่าจะจัดวางอะไรไว้ตรงไหนดี โดยเฉพาะห้องน้ำที่ต้องมีเครื่องซักผ้าไปแอบอยู่เพื่อให้สะดวกกับการใช้งาน จนทำให้หมดไอเดียตกแต่งห้องน้ำแคบ ๆ ไปเลย

วันนี้กระปุกดอทคอมมีไอเดียในการตกแต่งห้องน้ำแคบ ๆ ให้ออกมาลงตัวได้มาฝากกัน ซึ่งเป็นห้องน้ำสีเขียวขนาดเล็กนิดเดียวเท่านั้น แต่สามารถใช้จุเครื่องซักผ้าเอาไว้ได้ด้วย โดยบิวท์อินช่องว่างที่เหลือจากการวางเครื่องซักผ้าให้เป็นลิ้นชักและชั้นสำหรับวางของ เช่น สบู่อาบน้ำ ยาสระผม เป็นต้น เหนือขึ้นไปอีกหน่อยติดราวสำหรับแขวนผ้าขนหนูให้หยิบใช้ได้สะดวก ฝั่งตรงข้ามเป็นอ่างล้างหน้าขนาดพอเหมาะ ติดกระจกบานสูงไว้ช่วยหลอกตาให้ดูกว้างขึ้น และใช้กระจกใสกั้นระหว่างอ่างล้างหน้ากับอ่างอาบน้ำได้แบบพอดี ๆ เรียกว่าเป็นการจัดแบ่งพื้นที่ใช้สอยที่เหมาะเจาะสำหรับชาวคอนโดสุด ๆ ไปเลยจ้า
810#

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้