ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

10 อันดับ ข้อห้ามอย่าทำในเกาหลี

[คัดลอกลิงก์]
ได้ความรู้ เผื่อสักวันได้ไปเกาหลี
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2013-12-9 22:20
ได้ความรู้ เผื่อสักวันได้ไปเกาหลี  ...

ห้ามพกสีผึ้งเข้าประเทศเกาหลีด้วยนะครับ
เดี๋ยวจะมีผลข้างเคียงกับสาวเกาหลี
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2013-12-9 22:24
ห้ามพกสีผึ้งเข้าประเทศเกาหลีด้วยนะครับ
เดี๋ยวจะมี ...

โอ้วววว เกือบลืมสีผึ้งแน่ะ
จริงๆแล้วเกาหลีเพิ่งมาไล่ทันแฟชั่นเมื่อไม่นานเองครับ ไทยโดยส่วนใหญ่ทันสมัยกว่ามากนานแล้ว สมัยผมอยู่ไฮสคูลที่นี่ก็เจอสาวเกาหลีสวยๆเยอะสาวไทยนี่คมกริบ!! แต่คนเกาหลีส่วนใหญ่ในเกาหลีหน้าตาไม่ค่อยสะดุดตานัก ความทันสมัยเป็นอิทธิพลคนเกาหลีที่อเมริกานี้ที่ถ่ายทอดให้ประเทศเขามั่ง โดยมีผู้นำจากจุดต่างๆร่วมกัน   จะมีคนฟิลิบปินที่แต่งตัวมีทรงผมเหมือนคนไทย ผมเป็นนักเรียนเดินผ่านนึกว่าคนไทย (สมัยมอส ปฏิภาณ)
จริงๆไทยมีอืทธิพลกับคนรอบๆเยอะครับแต่เราไม่รู้ เรื่องเชยๆมักไม่ค่อยเห็นนักในคนไทย
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2013-12-9 07:24
เดี๋ยวจะมี ...

์มีผลสูงมากครับ ตอนผมกลับเมืองไทยครั้งสุดท้ายมีแค่ตุ็๊กตามหาเสน่ห์ห้อยอยู่ นั่งรอเที่ยวบินต่อเมืองไทยที่นาริตะญี่ปุ่น นั่งอยู่มึนๆซะเฉยๆก็งงว่ามหาเสน่ห์ขึ้นแหง่ๆ แต่ไม่เข้าใจว่ามาขึ้นทำไมตอนนี้แล้วไงต่อ?? เหอะๆมีสาวญี่ปุ่นสองคนมานั่งขนาบซ้ายขวาทั้งๆที่ที่นั่งรอกว้างใหญ่ไพศาล นั่งดุ๊กดิ๊กลุกลี้ลุกลนชอบกล ผมงี่เหงื่อแตกไปด้วยเพราะเธอสองคนช่างอยู่ไม่สุขจริงๆ เอาไปเกาหลีซิครับโดนทั้งเกาทั้งหลี
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้