ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 7012
ตอบกลับ: 16
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ประสบการณ์ เรื่องจริงของพี่ มัดหมี่

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย touch-578 เมื่อ 2013-11-29 10:50

ขออนุญาติพี่ มัดหมี่  นำเรื่องมาลงนะคับ  เรื่องมีอยู่ว่า   พี่มัดหมี่ได้ประกาศขายรถคันเก่าของแก่  มากว่าเดือนแล้ว  ก็ยังไม่มีใครติดต่อกลับมาเลย  เป็นเดือนๆ  แต่เมื่อ 2 วันก่อน  พี่มัดหมี่  ได้เข้ามาช่วยงานของ อาจารย์และหลวงปู่  จนงานสำเร็จรุร่วงไปด้วยดี  หลังจากนั้นพี่มัดหมี่ลากลับก็เข้าไปนั่งกราบหลวงปู่  และอธิฐานขอให้ขายรถได้สักทีเทอญ   กลับบ้านไปแล้ว  ก่อนนอนยังไปขอหลวงปู่อีก
   และแล้ว  เช้าวันต่อมาปาฎิหารย์ก็บังเกิดขึ้นจริงๆ หลวงปู่ท่านเมตตา   จัดให้  มีคนเดินทางมาจาก  ประจวบขึ้นมาหาพี่มัดหมี่  ถึงบ้านเลยทีเดียว  เพื่อมาติดต่อขอซื้อรถและดูสภาพ  ทั้งๆที่ก่อนหน้านี้ไม่มีวี่แวว  ว่าจะขายได้เลย  แถมยังจ่าย  มัดจำให้อีก  กลัวพี่มัดหมี่จะไปขายให้คนอื่น   แต่ที่หน้าแปลกใจ  ที่สุดก็คือ   กลับขายได้ในราคา  ที่ได้อธิฐานขอกลับหลวงปู่ไว้  พอดีเป๊ะ  ไม่ขาด  ไม่เกิน  จากที่อธิฐานขอไว้เมื่อคืน   อัศจรรย์จริงๆ   จนพี่ท่านอดใจที่จะเก็บเรื่องราวไว้ไม่ได้  จนต้องรีบโทรมาเล่าให้  เหล่าพี่ๆน้องๆได้ฟังกัน  
    นี่คงเป็นผลจาก  ที่....พี่มัดหมี่   ได้เข้ามาช่วยงานหลวงปู่และอาจารย์  จนได้อนิสงฆ์ผลบุญ  ส่งผลให้การอธิฐานของพี่ท่านสำฤทธิ์ผล  ทันตาเห็นจริงๆ...เยี่ยม....     

เยี่ยม.

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
บุญกุศลพึ่งพาได้จริงครับ ยินดีด้วยครับ
สุดยอดเลยครับ...

เยี่ยม
อนุโมทนาบุญด้วยค๊าบ...เจ๋งจริงคับ
ท่านนี้เขาเก่งจิง เจ๋งจิง และเยี่ยมจิงๆขอคาราวะ
ดีใจด้วยคับ
เยี่ยมๆๆ
เรื่องแบบนี้ผมก็เคยเจอครับ สุดยอดมาก ขอให้ได้คะแนนสูงสุดในวิชาการรักษาฉุกเฉิน ได้ตามนั้นจริงครับ อาจารย์เจ้าของวิชาปลื้มเลยครับ เพราะวิชานี้ยากและไมค่อยมีใครได้คะแนนสูงขนาดนี้ ขอหลวงปู่ไว้ได้จริงๆ  และไม่ใช่เพราะขยันอ่านอย่างเดียวด้วยนะครับ หลวงปู่ท่านช่วยแน่นอน ตอนนี้ผมแขวนนาคปรกห้าพลังเข้าไปครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้