ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

งานหล่อพระพุทธเจ้าเก้าประเทศ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย majoy เมื่อ 2013-12-3 18:45

คุ้นๆ ว่าอาจารย์เคยเล่าถึงตะกรุดที่หลวงปู่ท่านทำให้อาจารย์ตอนพิธีชัยมหานาถ(ถ้าจำผิดกราบขออภัยครับ) ว่า หลวงปู่เขียนให้เพียง สะระนังอะ ซึ่งก็เข้มขลังอย่างยิ่ง

แผ่นยันต์นี้ลายลักษณ์อักษร ตัวอักขระสวยงามจริงๆ แสดงให้เห็นถึงความตั้งใจของท่านอาจารย์ในการร่วมบุญครั้งนี้อย่างแท้จริง

ผมขออนุโมทนาบุญอีกครั้งกับท่านอาจารย์และพี่ๆ น้องๆ ครับผม
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-3 19:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
majoy ตอบกลับเมื่อ 2013-12-3 18:37
คุ้นๆ ว่าอาจารย์เคยเล่าถึงตะกรุดที่หลวงปู่ท่านทำให ...

ไม่ได้ถามท่านว่าเรียกว่ายันต์อะไร แต่มีการทดสอบให้ศิษย์อ่านให้ฟ้ง จับใจความได้ว่า โสดา สกิทาคา อนาคา อรหันต์  คือระดับชั้นของอริยบุคลนั้นเองครับ อนุโมทนากับคุณmajoy ด้วยครับ สาธุๆๆ
อนุโมทนาด้วยครับ..
การอนุโมทนาบุญ ก็เหมือนร่วมได้ร่วมบุญเช่นกันครับ
อนุโมทนาด้วยครับ..
อนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ
majoy ตอบกลับเมื่อ 2013-12-3 18:37
คุ้นๆ ว่าอาจารย์เคยเล่าถึงตะกรุดที่หลวงปู่ท่านทำให ...

สะระนังอะ หัวใจอาถรรพ์พระเจ้าแผ่นดิน
อนุโมทนาสาธุครับ
ขออนุโมทนาบุญครับ สาธุ สาธุ สาธุ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้