ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 8658
ตอบกลับ: 34
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ประสพการณ์หลังพิธีอาพัดเกศาครับ

[คัดลอกลิงก์]
ศิษย์พี่ศิษย์น้องทุกท่านครับหลังพิธีอาพัดเกศาทุกคนเป็นอย่างไรมาเล่าให้ฟังกันบ้างนะครับ
2 g# @7 J1 g+ V' ?  F7 W) C8 u
      สำหรับผมมีประสพการณ์เล็กน้อยแต่ก็ยิ่งใหญ่ในใจกับความศัทราต่อองค์หลวงปู่และอาจารย์สรายุทธเป็นอย่างมากครับ
ตื่นเช้ามาด้วยความปลอดโปร่งสดชื่นและสงบสุขในใจอย่างบอกไม่ถูก หลังจากป้อนข้าวลูกและส่งลูกไปโรงเรียนเสร็จก็อ่าบน้ำแต่งตัวเพื่อจะไปร้านตามปกติทุกวัน เรื่องมันมีอย่างนี้ครับ ปกติแล้วที่ร้านก็จะมีพี่ๆที่เป็นผู้ใหญ่ที่ผมให้ความเคารพอยู่หลายท่านบางคนก็เป็นถึงผู้พัน บางคนก็อายุอานามเข้าไปเกินครึ่งคน ผมถึงร้านถ้าเห็นก็จะยกมือไหว้สวัสดีตามปกติอยู่แล้ว แต่วันนี้แปลกมากครับ ผมยังไม่ทันไขกุญแจเปิดร้านเลย ก๊ได้ยินเสียเรียกจากกลุ่มพี่ๆเหล่านั้นแล้วพวกเขาก็ยกมือไหว้ผมจนผมรับไหว้ตอบแทบไม่ทัน(กุญแจหลุดมือเลย) ก็งงซิครับปกติพวกพี่ๆเหล่านี้ไม่เคยเป็นแบบนี้เลย มือแข็งกันจะตาย ถ้าไม่ใช่เพราะบารมีหลวงปู่กับอาจารย์ที่ทำพิธีอาพัดเกศาหลวงปู่ให้ผมก็ยังนึกไม่ออกเหมือนกันว่าลำพังตัวผมบุคลเหล่านี้ไม่มีทางก้มหัวหรือยกมือไหว้ใครก่อนแน่ๆ เป็นไงครับหลวงปู่กะอาจารย์เราเจ๋งแค่ไหน 555 ใครมีอะไรดีๆมาเล่าให้ฟังกันบ้างนะครับ

autsadakorn โพสเมื่อ 2012-11-30 11:44
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-1 15:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
บังเอิญว่า มีผู้ใหญ่ท่านหนึ่งท่าน บังคับฝากงานให้ บังคับว่าต้องไปทำ
บอกว่าไม่มีความรู้ความสามารถ เค้าก็บอกว่าจะสอนให้ไม่มีปัญหา
แต่มันไม่ใช่แนวของชายจักรเพชร
พยายามจะเลี่ยงปฎิเสธไป ก็ไม่เป็นผล
ท่านบอกว่ารักเราเหมือนลูก อยากให้เป็นลูกบุญธรรมเลย

แถมผู้ใหญ่ท่านนั้นยัง ขอเป็นแม่สื่อให้อีก
ติดต่อลูกสาวเจ้าของโรงงานให้ด้วยอย่างไม่ทันตั้งตัว
หน้าตา นิสัย ใจคอ ก็ ยังไม่เคยเห็น และ แฟนเราก็มีอยู่แล้วด้วย
พยายามจะเลี่ยงปฎิเสธไป ก็ไม่เป็นผล
แล้วบังคับให้ฝ่ายหญิงลูกเจ้าของโรงงานโทรมาหาผมเลย

Chakpetch
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-1 15:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
       หลังทำพิธีนี้ รู้สึกว่าพลังวิ่งครอบศีรษะตลอดเวลาคล้ายหลังสวดมงกุฎพระพุทธองค์เสร็จ แต่พลังมันออกทางฤทธิ์ แล้วก็นิสัยขี้เกียจมักง่ายของผมก็น้อยลงไป ทำอะไรมีสติมากขึ้น ส่วนเรื่องที่ไม่เกี่ยยข้องกับพิธีแต่เกิดหลังพิธีคือสีผึ้งผมเช่ามา3ตลับ พ่อมาดูแลัวเอาไปเลยสอง บอกว่าแรงมาก เท่านั้นยังไม่พอ ผมเอาขุนแผนมะรุมมะตุ้มรุ่น2ลองพิมพ์ให้พ่อดูพอดีพึ่งได้ในวันงานพิธีอาพัดเกศา พ่อเอาไปดูแล้วบอกว่าขอยืมใส่เลย พระอะไรก็ไม่รู้แรงจัดมากๆ ผมเลยบอกพ่อว่า ผมก็คิดเหมือนกันละครับพ่อ แรงจริงๆ

MorPie
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-1 15:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ผมขนลุกตอนอาจารย์เป่าหัวครับ... พิธีแรงเข้มขลัง

ส่วนเพื่อนผม ขณะทำพิธี นิมิตเห็นเทวรูปยืนสี่กร ที่เขาไม่เคยเห็นองค์ท่านมาก่อน ตอนแรกเข้าใจผิดว่าเป็น องค์พญานาคา พญานาคี แต่เขาเห็นท่านมีขา เลยไปค้นรูปในเน็ต พบว่าคล้ายเทวรูปที่ปราสาทกู่โพนระฆัง จังหวัดร้อยเอ็ดครับ น่ามหัศจรรย์ๆ!

55555
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-1 15:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รู้สึกโล่งสบายแล้วก็ใจเย็นลงมากๆครับ

หลังจากกลับมาจากพิธีอีกวันหนึ่งพร้อมพี่ป้อม มาถึงโคราชก็รีบเข้าบ้านเอารูปหล่อปู่เข้าบ้านแล้วก็รีบออกไปร้านกว่าจะได้กลับก็ดึกๆ กลับมาถึงบ้านปู่เดินออกมาเรียกให้ไปหาพร้อมกับยื่นเงินมาให้1แสนบอกเอาไปเอาไว้เป็นทุนทำร้านแล้วก็บอกว่าเดี๋ยวย่าจะให้อีก1แสน

yakezer
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-1 16:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หลังพิธีอาพัดเกศาก็ไปแสวงบุญกับคศชที่ราชบุรีมาค่ะ
วันนี้กืเลยได้โชคท้ายรถ 43 อีกเช่นเคย พร้อมด้วยเลขท้ายสองตัวของล็อตเตอรี่
เกือบแล้วเชียวผิดแต้มเดียวรางวัลที่1 สิบกว่าล้าน

Pee Jor
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-1 16:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nujeab เมื่อ 2013-4-1 16:06

ตอนทำพิธี อาจารย์วางมือบนฝ่ามือและหน้าผาก รู้สึกได้ถึงพลังหนักๆ จนมึนไปเลย ไม่เคยสัมผัสอะไรแบบนี้มาก่อนเลย

สังเกตุอีกอย่างคือ หลังจากผ่านพิธีอาพัดเกศาแล้ว เวลาทำสมาธิ รู้สึกได้เลยว่า ใจสงบได้เร็วมากๆ บางทีก็รู้สึกมึนๆ แปลกเหมือนกันครับ

หลังจากผ่านพิธีอาพัดเกศา วันก่อนโทรคุยกับแม่ อยู่ๆแกก็บอกว่าจะโอนที่ดินให้ เฉยเลย :loveliness:

แกบอกอีกว่า มีที่ดิน 2 ผืนจะเอาที่ไหน เลือกเอาเลย :)

เลยยังไม่ได้ตัดสินใจเพราะกำลังงงๆ มึนๆ บวกเซอร์ไพรส์ :lol

Nujeab
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-1 16:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เต็มๆทั้งบน ล่าง ล๊อตเตอรี่อีก8ใบ ขอบคุณอาจารย์ที่ทำพิธีนี้มาเพื่อลูกศิษย์ทั้งหลายใด้รับแต่สิ่งดีๆ

matmee2550
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-1 16:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไม่อยากเล่าเลยว่าฝันได้ไปวัดแห่งหนึ่ง
กราบรอยพระพุทธบาทจำลอง และกราบอีกที
พบว่ามีรอยพระพุทธบาทเพิ่มมาอีกรอย...กลับจากวัด
ถามเค้าว่าหวยออกอะไร เค้าก็บอกว่า 27,72
ในฝันก็บอกว่าไม่โดนหลอกเพราะซื้อไป 15,51
ตื่นขึ้นมามันเป็นแค่ความฝัน...ยังมีลุ้นอยู่ งวดนี้เลยมี
โชคเล็กๆน้อยๆเพราะเคยฝันในลักษณะอย่างนี้แต่ไม่เป็นจริง
เลยไม่กล้าเสี่ยงมากแค่ลองๆดูครับกราบขอบพระคุณหลวงปู่และ
อาจารย์มากครับ

sritoy
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-1 16:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หลังจากพิธีอาพัดเกษา อาจารย์ได้ให้ผมมารดน้ำมนต์ 3 พฤหัส ติดต่อกัน พฤหัสที่ผ่านมาครบจำนวน แล้ววันอาทิตย์หวยออก พอได้ลาภลอยมาหน่อยหนึ่งครับ (จากไหนไม่บอกนะครับ) แต่ก็ทำให้มีกำลังใจ ว่าหลวงปู่ไม่เคยทิ้งลูกศิษย์ครับ ได้แค่ถูกนะครับ เงินน่ะไปอยู่กระเป๋าข้างตัวหมดเลย (ภรรยาธิปไตย)

ขอต่ออีกนิดนะครับ เรื่องเกี่ยวกับโชคลาภเนี่ย รับรองได้ว่าหลวงปู่ไม่เป็นรองใครแน่นอน โดยเฉพาะลาภลอย ขอให้ดวงเปิด รับรองมีเฮตลอดครับ 5 - 6 งวดติดยังเคยเลย ตอนนี้กำลังขอหลวงปู่ขอให้ถูกแบบทำลายสถิติอยู่ครับ โดยส่วนตัวผมเชื่อมั่นว่ามาจากพิธีอาพัดเกษาที่ผ่านมา+กับที่อาจารย์เรียกให้มารดน้ำมนต์เพื่อชีวิตที่ดีขึ้นครับ ผลเลยออกมาทันตาเห็นเลยครับ รอลุ้นมาติด ๆ แบบต่อเนื่องครับ

kittiphob
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้