ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

รวมภาพวัตถุมงคล แห่งนครนาคราช ที่ได้จัดสร้าง

[คัดลอกลิงก์]
taratip ตอบกลับเมื่อ 2013-11-20 08:42
เห็นราคาขนาดบูชา แล้วลมแทบจับเลยครับ ...

ลมแทบจับยังดีพี่อย่างน้อยๆลมยังช่วยจับไม่ให้ล้มทั้งยืน....อิอิ
น้ำหนักของโลหะค่อนข้างหนัก และใช้เกรดคุณภาพสูงค่ะ

ตัวอย่าง...

เหรียญนาคเกี้ยว เนื้อทองคำน้ำหนักเกือบ 2 บาททองคำ และเป็นทองคำแท้ 96.5% ไม่ได้ใช้ทองคำเกรด 85% แล้วชุบทอง 96.5% เหมือนงานทั่วไป  และเนื้อทองเหลืองทางโรงงานก็ยังใช้เกรดทองเหลืองนอก ไม่ใช่ทองเหลืองในประเทศ ความบริสุทธิ์ต่างกันเยอะจริงๆ ค่ะ

คิดดี ทำดี เจตนาดี ย่อมมีกุศลที่ดีครับ
สวยงามจับใจมากๆเลยครับ
TATIE ตอบกลับเมื่อ 2013-11-18 11:15
ไม่เตรียมตัวครับอ้ายเมธ
ถึงหุ้นจะติดดอย แต่เงินก็ยั ...

จัดไป..
morntanti ตอบกลับเมื่อ 2013-11-20 11:50
รุ่นนี้คงได้แค่ เหรียญฉลุ และ เหรียญบาตรน้ำมนต์พญาน ...

บูชาเท่าที่ไหวครับงานนี้ไม่แน่ไม่แน่อาจโชคดีมีลาภได้องค์บูชาก็ได้

ไม่พลาดโอกาสดีๆแน่นอนครับ

ไหว้ปู่ศรีสุทธรรมนาคราชครับ
สวยทุกรูปครับ
พอถึงเวลาจะสร้างจริงๆก็มีท่านมาทิ้งสังขาร เพื่อให้ทำมวลสาร แปลกแต่จริง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้