ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

~ หลวงพ่อกัสสปมุนี วัดปิปผลิวนาราม ~

[คัดลอกลิงก์]
ได้มีโอกาสไปกราบสักการะท่านแล้วครั้งนึง เป็นบุญอย่างยิ่งแล้ว สาธุ สาธุ สาธุ
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-2 16:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2014-4-2 15:30
ได้มีโอกาสไปกราบสักการะท่านแล้วครั้งนึง เป็นบุญอย่ ...

ไปกับใครมาครับ
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-2 16:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
จ๊อ

เดินทางไปนมัสการหลวงปู่กัสสปมุนี

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-2 16:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
kit007 ตอบกลับเมื่อ 2014-4-2 16:53
ไปกับใครมาครับ

พาแม่ ครูเจี๊ยบ น้องๆไปครับ เคยเห็นอาจารย์เคยไป เลยอยากไปด้วยครับ
26#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-2 16:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
กองทัพเดินด้วยท้อง

x
27#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-2 16:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Sarayut

หลวงพ่อกัสสปมุนี มรณภาพเมื่อวันที่ ๑๑ สิงหาคม ๒๕๓๑ อายุ ๗๙ ปี จากวันนั้นจนถึงวันนี้หากหลวงพ่อท่านยังมีชีวิตอยู่ ท่านจะต้องมีอายุประมาณ ๑๐๓ ปี
ปัจจุบันทางวัดยังคงเก็บสรีระของหลวงพ่อเอาไว้ เพราะหลวงพ่อได้เคยกล่าววาจาไว้ว่า
“หลวงพ่อจะอยู่จนอายุ ๑๓๐ ปี แต่ต้องเปลี่ยนธาตุขันธ์”

หลวงปู่กัสสปมุณี ท่านจะอยู่ที่วัดอีก 27 ปี

รีบไปกราบท่าน ก่อนท่านจะเปลี่ยนธาตุขันธ์

28#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-2 16:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
จ๊อ

อโห โอมกัสสปมุณี สาธุ

นับถึงตอนนี้ หลวงปู่ท่านจะอยู่ที่วัดอีก 25 ปีครับ
ต้องไปกราบสักที
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้