ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

บทสวดมนต์ในชีวิตประจำวัน ของ คศช.

[คัดลอกลิงก์]
sriyan3 ตอบกลับเมื่อ 2013-11-7 13:22
เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยมีเวลาแล้วครับ แต่ก็สวดคล้ายๆกันค ...

สาธุ สาธุ สาธุ
ยอดเยี่ยมเลยครับ
metha ตอบกลับเมื่อ 2013-11-7 15:49
สาธุ สาธุ สาธุ
ยอดเยี่ยมเลยครับ

แล้วพี่เมธล่ะครับ
แล้วแต่วันครับบางวันได้แค่
อิติฤทธิ ชื่น

14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-29 19:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พี่น้อง คศช  สวดบทไหนกันบ้างครับ  

พี่ๆ คศช. ท่านอื่นสวดบทไหนบ้างครับ
สวดหลายบทครับ. สะหรับปรับเปลี่ยนบ้างตามความเหมาะสม
ทั่วไปจะใช้ นะโม3จบ  อิติฤทธิชื่น 3-5-9จบ
หากวันไหนชีวิตเจอดราม่า ก้จะใช้บทอาถรรพณ์โธ
หากสมัยเป็นเด็กถ้าอยากเป็นเด็กฉลาด เด็กเก่งจดจำสิ่งที่เราอ่านเขียนนั้นจะใช้บทนี้คะ่
อ่านหนังสือเสร็จเอาหนังสือตีที่หัวหน้าผาก3ครั้งแล้วพูดว่า
"จำๆๆกระดูกเป็นผงอย่าหลงอย่าลืม"  แหะแหะ
สวดคล้ายๆกันใช้เวลาสวดประมาณครึ่งชั่วโมง นั่งสมาธิประมาณ 20-30นาทีแล้วแต่บางวันครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้