ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

>> เพชรกลับ สัมพันธ์ตึง เทพรัญจวน <<

[คัดลอกลิงก์]
อิติปิโสถอยหลัง

ติวาคะภะ โธพุทนังสา นุสมะวะเทถา

สัตถิระ สามะทัมสะริปุโรตะ นุตอะทูวิ

กะโลโตคะสุโนปันสัม ณะระจะชา

วิโทพุธสัมมา สัมหังระ อะวาคะภะ โสปิติอิ ฯ "

Metha ตอบกลับเมื่อ 2015-2-21 11:33
อิติปิโสถอยหลัง

ติวาคะภะ โธพุทนังสา นุสมะวะเทถา

ดียังไงครับ ใช้กับเพชรกลับ?

ผมใช้แต่คาถาที่อาจารย์ให้ไว้ ก็ดีมากมายแล้ว อยากรู้อันนี้ด้วย
majoy ตอบกลับเมื่อ 2015-2-22 09:05
ดียังไงครับ ใช้กับเพชรกลับ?

ผมใช้แต่คาถาที่อาจารย์ ...

ดีสิ
บทอิติปิโสถอยหลัง น่าจะสัมพันธ์กับเพชรกลับ สวดเพิ่มไปด้วยดีมากๆแน่ๆ
อีกหน่อยก็เป็นตำนานเพระมีน้อย
wind ตอบกลับเมื่อ 2015-2-23 18:50
อีกหน่อยก็เป็นตำนานเพระมีน้อย

จริงครับ...พระเครื่องหลายๆๆอย่างอาจารย์สร้างเป็นพุทธบูชา
บ้างก็แจก บ้างก็สร้างถวายวัด....มีพระผงรูปเหมือนหลวงพ่อกวย อาจารย์สร้างถวายเป็นพันองค์
อาจารย์ไม่เก็บไว้สักองค์....แต่หยิบมาสักกำสองกำไม่แน่ใจมีว่ากี่องค์ครับ
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2015-2-23 16:09
บทอิติปิโสถอยหลัง น่าจะสัมพันธ์กับเพชรกลับ สวดเพิ่ม ...

อิติปิโสฯ ทุกๆบทมีพุทธคุณในตัวอยู่แล้วครับ
Metha ตอบกลับเมื่อ 2015-2-24 00:34
จริงครับ...พระเครื่องหลายๆๆอย่างอาจารย์สร้างเป็นพุ ...

สาธุครับ
Metha ตอบกลับเมื่อ 2015-2-24 00:34
อิติปิโสฯ ทุกๆบทมีพุทธคุณในตัวอยู่แล้วครับ ...

ครับพี่เมธ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้