ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 3925
ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ขอเล่ามั่งครับ!

[คัดลอกลิงก์]
พี่ใหม่ ma-ii ขอเล่า

เมื่อวานเซลล์มาเก็บตังค์ครับ   คุยไปคุยมาเค้าอยากได้เม็ดลูกปัดโบราณที่
ขุดได้อยู่แถว ๆ บ้าน  ผมก็เลยโทร. บอกคนรู้จักให้เค้าถือมาให้เซลล์ดู  สนิทกันทั้งสอง
ผ่ายครับ  ก็เลยบอกให้เจรจากันเอาเองเน้อ   นั่งดูเค้าคุยกันไปคุยกันมาเจรจากันเรียบ
ร้อยแล้ว  อยู่ดี ๆ  เจ้าของสร้อยเม็ดลูกปัดโบราณ เค้าก็หันมาบอกเอาแหวนพวกนี้ไปสิ
พี่ให้  ผมก็งง ๆ  เพราะไม่ได้เอ่ยปากขอสักคำ  หันมาให้เฉยซะงั้น  เป็นแหวนเล็ก ๆ
สมัยทวาราวดี 3 วงครับ ผมก็ดูไม่ออกว่าทำมาจากโลหะอะไร

หายงงเสร็จ  ก็เลยบอกว่างั้นเด๋วต้องจ่ายตังค์ให้หน่อยนึง  ผมจะได้ส่งไปหลอมทำวัตถุ
มงคลนะครับ   เจ้าของเค้าก็เลยหัวเราะ....   

จริง ๆ ผมตั้งใจจะหามวลสารส่งไปร่วมทำหนุมานกับอาจารย์น่ะครับ  พอดีมีตะกรุดอยู่
1 ดอก  แต่ยังตัดใจไม่ลง  เพราะมีอยู่ดอกเดียวด้วย  แถมยังไม่ค่อยได้
เข้ากรุงด้วย   รีรอไปรีรอมาอยู่นั่นหละครับ  พอมีเหตุให้นึกถึงก็เลยตัดสินใจส่งซะวันนี้เลย
ดีกว่าครับ

ตั้งแต่บูชาของหลวงปู่มา  มีประสบการณ์เยอะมากครับ  กราบนมัสการหลวงปู่ชื่น
และท่านอาจารย์สรายุทธ มา ณ โอกาสนี้ด้วยครับ

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-28 16:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตั้งแต่ได้บูชาพระที่หลวงปู่สร้างกับอาจารย์สรายุทธสร้างมาบูชาเงินก็
ไม่เคยขาดมือเลยครับ  บางครั้งถึงจะขาดก็มีเหตุให้เงินเข้าร้านมาอย่าง
น่าประหลาดใจ  จนผมหายประหลาดใจไปแล้ว

ส่วนขุนแผนหลวงปู่ก็มีเมตตามหาเสน่ห์สมดังที่พี่ ๆ น้อง ๆ ในเวปเล่า
ประสบการณ์จริง ๆ ครับ  พอผมได้มาใหม่ ๆ ก็เห่อเอามาแขวนเป็นองค์
ประจำตัว  ไม่ถึงอาทิตย์มีสาว ๆ มาขอเบอร์ไป 2 คน  ทั้ง ๆ ที่ขายของ
มาหลายปี  ม่ายมีใครมาขอเบอร์กะเค้าซะกะที จนเกรงใจลูกชายจอม
ซนวัยสองขวบต้องเปลี่ยนพระ...ตั้งหลักใหม่ก่อน

ตอนแรกอ่านทีพี่ๆ  น้อง ๆ เล่าประสบการณ์ว่าแขวนพระหลวงปู่แล้วจะ
ปวดหัว  ปวดไหล่ ฯลฯ  ก็เชื่อครึ่งไม่เชื่อครึ่งครับ  ตอนหยิบมาแขวน
ช่วงเช้าก็ไม่ได้นึกอะไรมากมาย  พอตกบ่ายปวดเมื่อยไหล่ไปหมดจน
นึกว่าตัวเองไม่สบาย  ตั้งใจจะคว้ายามากินซะแร้วแต่ด้วยความเป็นคน
กินยายาก  ก็เลยไม่กินก็ได้เนอะ    มานึกได้ตอนสาย ๆ อีกวันเพราะยัง
ไม่หายปวดไหล่  แต่ไม่มีไข้  ไม่ปวดหัว   ว่าคงจะเป็นเพราะเราคล้อง
พระของหลวงปู่  ก็เลยมีอาการขึ้นมา....ศรัทธาที่มีอยู่เดิมแล้วก็ยิ่งมีเพิ่ม
ขึ้นไปอีกอย่างบอกไม่ถูก  เพราะอย่างน้อยเราก็พิสูจน์เรื่องเหล่านี้ได้ด้วย
ตัวเราเองแล้วครับ

บางเวลาคิดทำสิ่งใดที่ไม่ดี(ตามประสามนุษย์)ก็มีเหตุการณ์มาเบรกเราไว้
หลายต่อหลายครั้งอย่างน่าประหลาดใจ  พักนี้เลยรู้สึกสงบเสงี่ยมเป็นพิเศษ
   แขวนพระหลวงปู่ก็ต้องสำรวมกาย วาจา ใจ  ด้วยครับถึงจะบังเกิด
ผลตามที่คนบูชาปราถนา...ขอบคุณครับ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-28 16:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ได้อ่านข้อความของคุณใหม่แล้วทำให้นึกถึงลูกค้าร้านจอมพระท่านหนึ่ง

เขาก็เป็นลูกค้าทั่วไป เข้ามาอ่านในเวปจอมพระเกี่ยวกับประสบการณ์พระเครื่องของหลวงปู่และอาจาร์ยสรายุทธสร้าง อ่านไปอ่านมา มันจะจิงหรือ หรือเขาเขียนเชียร์กัน ชงเอง รินเอง กินเอง) อะไรประมาณนั้น ไม่ได้การลูกค้าท่านนั้นโทรนัดจ๊อ ให้เจอกันที่ร้านจอมพระ พาต้า ปิ่นเกล้าชั้น 2

ขอเช่าพระผงพญานาคาอวตาร แล้วในวันต่อมา ลูกค้าท่านนั้นก็บูชา เหมือนอย่างเช่นพี่ๆน้องๆในเวปเล่าสู่กันฟัง พอท่องคาถาบูชาเสร็จ เขาได้ตั้งน้ำเปล่าบริสุทธิ์ให้ท่านพญานาคา ทันใดนั้น พรายน้ำก็บังเกิดขึ้น และในวันนั้นมี ลูกค้าเข้าร้านเป็นจำนวนมาก ขายของยอดกระฉูดแบบไม่รู้ตัว  แล้วหลังวันนั้นต่อมา ลูกค้าท่านนี้ก็มาเล่าให้จ๊อฟังว่า เกิดความประทับใจ และศรัทธาอย่างแรงกล้า  

จุจุ...ขอบอกว่าลูกค้าท่านนี้ได้ร่วมบุญบูชาแม่นางตะเคียน ไหว้ครู 2
แล้วอธิฐานของแม่นางท่าน ว่า "แม่นางตะเคียนครับ กระผมได้จองแม่นางตะเคียนไว้ แต่กระผมยังไม่มีเงินเช่าแม่นางตะเคียนไว้บูชาเลยคับ ผมขอตรงๆสักงวดน่ะคับ แม่ท่าน ผมจะได้มีเงินพอเช่าบูชาท่านไว้คับ"
และในงวดนั้น แม่นางตะเคียนก็จัดให้จริงๆ แม่ท่าน ให้โชคพอเช่าแม่นางตะเคียนมาไว้บูชาจริงๆ  เพราะลูกค้าท่านนี้บอกกับแม่นางตะเคียนว่า ขอมีเงินให้ได้เช่าบูชาเท่าก็พอ ไม่ได้บอกแม่นางตะเคียนว่า ผมขอสัก 100 ล้านคร๊าบบบ

จึงนำประสบการ์ณดีๆมาบอกกล่าว  "ศรัทธามี ปาฏิหารย์เกิด"

Pee Jor
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-28 16:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ฟังพี่จ๊อเล่าแล้วก็อดเพิ่มเติมไม่ได้ครับ  ตอนแรกบูชารูปหล่อพญานาคา-นาคีมา
ก็ไม่ได้สนใจหรอกครับว่าจะมีพรายน้ำหรือเปล่า?   ใจคิดแค่ชอบก็เลยบูชามา  จำได้แค่ว่า
ต้องถวายน้ำ  อย่าให้ขาด  ได้มาปุ๊ปก็จุดธูปบอกเจ้าที่เจ้าทางในบ้านเสร็จก็ถวายน้ำดื่ม
คริสตันขวดเล็กหนึ่งขวด  แกะออกมาจากแพ็คโดยไม่ได้แกะพลาสติกที่ซีลฝาจุกออก....ในใจ
ก็นึกถามตัวเองว่า...เอ...เค้าต้องแกะฝาจุกด้วยรึเปล่าน้อ?  เหมือนเราถวายผลไม้เจ้าที่
ยังต้องเอาธูปปักไว้บนผลไม้เลยเนอะ

ด้วยที่เป็นเวลาดึกแล้ว  เลยตั้งใจไว้ว่าเดี๋ยวพรุ่งนี้เช้าค่อยเปิดเวปดูแล้วกันว่าพี่ ๆ  เค้าบูชา
แบบไหน?  พอตื่นมาตอนเช้าอาบน้ำเสร็จ  เข้าไปสวดมนต์ไหว้พระ  แล้วก็อดมองดูขวดน้ำ
ที่ถวายท่านไม่ได้

มีพรายน้ำขึ้นมาพอสมควรทีเดียวครับ  ผมก็ไม่เคยสังเกตน้ำที่เราดื่มซะทีว่าจะมีฟองอากาศ
อยู่ตามขวดมั่งรึเปล่า?    เลยเดินไปดูแพคน้ำดื่มที่แกะเอามาถวายท่าน  ก็ไม่ปรากฎว่ามี
พรายน้ำหรือฟองอากาศขึ้นมาแต่อย่างใด  .... บางครั้งเปลี่ยนขวดก็มีขึ้นมาเยอะบ้างน้อย
บ้าง...พอมาอ่านกระทู้เยอะ ๆ เข้าก็เลยตั้งใจหารูปหล่อมณีราชามาบูชาเพื่อจะให้เข้าชุดกัน
.....ไป ๆ มา ๆ  เลยหานู่นหานี่มาเพิ่มตลอด...จนป่านนี้ยังไม่หยุดเลยครับ

เรื่องโพสรูปไม่ได้เด๋วผมไปฝึกมาใหม่ก่อนครับ  พอดีเปลี่ยนคอมใหม่ยังใช้งานไม่ค่อยจะ
คล่อง  ขอไปศึกษาโปรแกรมเพิ่มอีกนิดก่อนครับ...แหะ ๆ

ma-ii
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-28 16:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สำหรับผม ของที่ถูกโกงไป ซื้อแล้วไม่ได้ของ หลวงปู่จัดคืนมาให้หมดแล้วครับ มีเพิ่มมาด้วยอีกต่างหาก ได้คืนมาในช่วงเวลาที่เหมาะเจาะจริงๆ ผมอธิฐานบอกกล่าวกับหลวงปู่และองค์พ่อไว้ว่า จะกินเจถวายเป็นเวลา 9 วัน หากได้ของคืนมา ได้มาวันที่กินเจวันแรกเลยครับ ประจวบเหมาะกับเป็นเทศกาลกินเจ 9 วันพอดีด้วย ทำให้ไม่ลำบากในการหาอาหารเจกินเลย

ผมจะโอนเงินเข้ากองทุนตามที่สัญญากับหลวงปู่ไว้ แต่ขอแบ่งโอนเป็นรายเดือนทุกเดือนจนกว่าจะครบนะครับหลวงปู่

รักและเคารพศรัทธาหลวงปู่ชื่นที่สุด ด้วยเศรียรเกล้า หลวงปู่ไม่เคยทอดทิ้งลูกศิษย์จริงๆครับ

Nujeab
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้