ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 7809
ตอบกลับ: 18
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

บารมีหลวงปู่ชื่น(เรื่องเก่าเอามาเล่าใหม่)

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Sornpraram เมื่อ 2013-9-16 10:57

ลูกแก้วมณีราชา

เป็นวัตถุมงคลที่วิเศษมากๆ ผมเคยไปให้คนที่นั่งสมาธิจับพลังดู เขาบอกว่า เขาเห็นพระองค์ผอมผิวคล้ำบอกกับเขาว่า

เป็นลูกแก้วประจำตัวของผมและให้ฝากมาบอกผมด้วยว่าห้ามนำเอาเข้าไปในที่ อโคจรโดยเด็ดขาด เพื่อนๆพี่ๆน้องๆที่มีไว้ครอบครองอย่านำเอาเข้าไปนะครับ  แล้วลุงคนที่จับพลังบอกกับผมว่า..

ให้บูชาดีๆ เขาจับพระมาก็เยอะยังไม่เคยเห็นเกจิอาจารย์องค์ไหน

ปลุกเสกวัตถุมงคลพลังรุนแรงขนาดนี้มาก่อน

แล้วเขาก็ซักถามถึงหลวงปู่ชื่นใหญ่เลย เขาบอกเดี๋ยวคืนนี้เขาจะไปเข้าสมาธิกราบหลวงปู่      

ก่อนกลับลุงขอดูพระองค์ใหญ่ที่ผมแขวนคออยู่(พระผงอาถรรพ์ธม)

พอลุงสัมผัสแกร้อง โอ้..แรงมาก..พลังแรงมาก นี่ก็พระของหลวงปู่ชื่นใช่ไม๊...

แกก็นั่งสมาธิพักใหญ่ๆเลย...พอแกลืมตา แกบอกผมว่า..

ไอ้หนุ่มเอ็งบูชาพระองค์นี้ดีๆนะ อย่าทำเป็นเล่น

(พูดบอกเหมือนอาจารย์สรายุทธเลย  อย่าทำเป็นเล่น)

พระสงฆ์องค์นี้ศักสิทธิ์มาก บริวารของท่านเยอะมาก...

ผมถามลุงเห็นหลวงปู่กับบริวารหลวงปู่หรอครับ...???

แกพยักหน้า เดี๋ยวคืนนี้ลุงต้องขอขมาหลวงปู่แล้ว ลุงไม่ได้ตั้งใจลองดีท่านนะ

แต่บริวารท่านไม่ยอม ผมใจไม่ดีกลัวไปทำให้ลุงเดือดร้อน

ลุงแกบอกไม่เป็นไรหรอกพระท่านใจดี ทีนี้แกถามประวัติหลวงปู่ใหญ่เลย

มีวัตถุมงคลอะไรบ้างจะขอเช่าต่อผมอีก

โอ้ว...มีองค์เดียวครับให้ไม่ได้ ไว้ถ้าหาได้แล้วจะมาบอกครับ แล้วผมก็ลากลับเลยกลัวโดนขอเช่าต่อ คิดว่าวันรุ่งขึ้นคอยไปหาใหม่กลัวแกเป็นอะไร.........

ตอนหลังนี่ผมเอาของไปให้แกจับเพิ่มอีก(ด้วยความอยากรู้ แต่ไม่ได้อยากลอง)มีอยู่3ชิ้นลุงแกแค่หยิบขึ้นมาดูแต่ไม่กล้าจับพลัง ลุงแกกลัวตัวลุงแกเดือดร้อนอีก

วันรุ่งขึ้นผมไปหาลุงตอนสายเพราะต้องให้แกสวดมนต์ทำวัตรเช้าเสร็จก่อน

พอเจอผมก็ถามลุงสบายดีนะครับ ไม่เป็นไรนะครับ สบายดีไม่เป็นไรเมื่อคืนลุง

ไปขอขมาท่านแล้ว เราไม่ได้มีเจตนาลองดี ลบหลู่ท่านก็ไม่เป็นไร ผมถามลุง ลุงหลวงปู่ใจดีไม๊ คือผมไม่ทันท่านอะครับ..ลุง..ใจดี เมตตาสูง

พอคุยอีกแป๊ปนึงผมก็หยิบพระที่ผมเตรียมมาส่วนนึงให้แกดู(ไม่กล้าเอามาทั้งหมดกลัวโดนว่า)ลุงช่วยดูพระหลวงปู่หน่อยครับ(ตรงนี้ คือผมไม่ได้อยากตรวจลองพระนะ แต่แค่อยากโชว์ของหลวงปู่แค่นั้น)พอลุงเห็นแกร้อง..

โอ้โห.!!! ถ้าให้จับหมดนี่ลุงเครื่องช็อตเลยนะ

ผมตลก หัวเราะเลย เครื่องช็อตเลยหรอลุง ลุงหัวเราะแกก็เลยบอกกับผมว่า..

พระของเกจิอาจารย์ท่านอื่นๆ
กระแสพุทธคุณจะค่อยๆขึ้นหรือบางองค์
ต้องใช้คาถาปลุก
เปรียบเทียบเหมือนน้ำ จะค่อยๆไหลแรงขึ้น

แต่ของพระองค์นี้

เหมือนคนเอาหัวดับเพลิงมาฉีดใส่
เมื่อวานลุงเกือบหงายเลย

(พูดซะเห็นภาพเลย ตลกด้วย เมื่อวานตอนจับพระอาถรรพ์ธมเสร็จหน้าจ๋อยเลย เราก็เป็นห่วง)

ผมก็ให้ลุงดูไปหลายองค์ ก็ได้คำตอบคือดีทุกองค์ บางองค์แรงมากอาจทำให้ใจร้อนได้ ลุงแกก็สอนให้..

แต่แกจะถูกใจ ขุนแผนน้ำผึ้ง ขุนแผนชมตลาด พระปิดตาลอยองค์เป็นพิเศษ จับแล้วก็จับอีก บอกว่าปลุกเสกดีมากๆ พลังจิตสูงมาก แกถามผมว่าขุนแผนองค์ใหญ่นี่ยังพอหาได้ไม๊(ขุนแผนน้ำผึ้ง)หายากครับ ส่วนใหญ่คนที่มีก็จะหวง(ถ้ารู้ราคาปัจจุบันแล้วลุงจะอึ้ง)

ลุงแกบอกว่า..

พระปางลีลานี่ดีนะ พุทธคุณดี ผมบอกรุ่นนี้ชื่อขุนแผนชมตลาดครับ

แกก็เลยสอนว่ามีของดีก็ต้องเอาไปใช้ในทางที่ดี อย่าเอาไปใช้ในทางที่ผิดศีล
(พระองค์นี้ผมพอรู้ถ้าใช้ในทางที่ไม่ถูกจะผิดศีลข้อไหน)

ผมก็ส่งรูปหล่อให้ลุงแกดู องค์นี้ องค์พ่อพระเจ้าชัยวรมันราชาที่7ครับ

โอ้..องค์นี้กระแสไม่เหมือนองค์อื่นพลวงปู่ไม่ได้ปลุกเสกองค์เดียวไช่ไม๊...ครับ..ก็ผมตามเวปนี้มาตั้งนานก็ต้องรู้ว่าพิธีปลุกเสกมีพระร่วมปลุกเสกด้วย แต่แกบอกว่ามีกระแสของพระอริยเจ้าอยู่ด้วย ผมก็พยักหน้ารับ(แต่พระอริยเจ้าแปลว่าอะไรไม่รู้)องค์นี้ไม่ต้องจับนะดีอยู่แล้ว...(ท่านที่บูชาองค์พ่ออยู่คงพอเดาได้นะครับว่าทำไมแกไม่กล้าปลุก คงกลัวเดือดร้อนอีก)

ผมก็ส่งตุ๊กตามหาเสน่ห์ให้ดู พอแกหยิบแกก็บอกว่าเป็นกุมารไม่ต้องจับ..

หมดแล้วนะ..ยังครับมีอีกชิ้นนึงสุดโปรดของผมเลย...

หนุมานหลวงปู่ครับ..ผมก็หยิบจากกระเป๋าให้แกดู..แกรับเล้วก็นั่งหลับตาแป๊ปนึง..

แกร้อง.

บ๊ะ..เจ้านี่เอาเรื่องน๊ะเนี่ย นั่งจ้องหน้าเขม็งเลย ท่าทางไม่ชอบให้ใครมาลองดี แค่จับก็เต้นแล้วถ้าไปปลุกมันเดี๋ยวหิ้งพระลุงพังแน่

เห็นเอ็งแรกๆก็ยังสงสัยว่าวันนี้เอ็งพกอะไรมาแว๊ปๆที่แท้ก็เจ้านี่ นี่เอง

ยังไม่เคยเห็นอย่างนี้มาก่อน...

ผมก็คุยกับแกอีกพักนึงแกก็สอนเรื่องการนั่งสมาธิ การทำบุญ การแผ่เมตตา อ้อลุงแกไม่รับเงินหรือซองครับ แต่แกจะให้ซื้อพวงมาลัยมาถวายที่หิ้งพระของแกแค่นั้น ผมก็มาเล่าประสบการแค่นี้  ไว้ถ้ามีอีกเดี๋ยวมาเล่าใหม่

เรื่องเล่าบูชาครูโดยคุณ..Pee_Eak9

สาธุๆๆ กราบหลวงปู่ครับผม
สาธุ ๆๆ บารมีหลวงปู่จงเกรียงไกรไปทั่วหล้า
สาธุ ๆ ๆ ขอบารมีหลวงปู่จงปกปักษ์รักษาลูกหลานคนนี้ด้วย
สาธุ บารมีหลวงปู่
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-22 06:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ชอบฟังเรื่องเล่าจากอาจารย์
อ่านกี่ครั้งก็ไม่เบื่อ...
เรื่องดีๆอ่านกี่ครั้งก็ดี
อ่านกี่ครั้งก็เด่น
metha ตอบกลับเมื่อ 2013-11-22 17:29
เรื่องดีๆอ่านกี่ครั้งก็ดี
อ่านกี่ครั้งก็เด่น ...

อ่านแล้วมีความสุข
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้