ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 3239
ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ประสบการณ์น้อยๆของผู้ชายที่ไม่น้อย!!!!!

[คัดลอกลิงก์]
      เมื่อวานได้มีโอกาสเข้าไปร้านจอมพระ พาต้าปิ่นเกล้า  มีลูกค้าท่านหนึ่งซึ่งเคยมาเช่าวัตถุมงคลเมื่อเดือนที่แล้ว ซึ่งครั้งนั้นที่เห็นเขามาด้วยสีหน้าเศร้าหมองนัก เขามาเล่าปัญหาชีวิตว่าเขาตกงานมาแล้วหลายปี ไปสมัครงานที่ไหนก็ไม่มีที่ใดสนใจ แต่ในส่วนตัวเขาเองมีความสนใจพระเครื่องอยู่แล้ว พอดีได้อ่านประสบการ์ณพระอาถรรพณ์ธมจากบรรดาเหล่าลูกศิษย์หลวงปู่ชื่น จึงมีความเชื่อและศรัทธาในองค์พระ และในครั้งนั้นชายผู้นี้เขาขอเช่าพระอาถรรพณ์ธมจากทางร้านจอมพระไป 1 องค์ บอกกับทางร้านว่า ผมจะลองอารธนาขอเรื่องงานดูครับ........และแล้วมา ณ วันนี้  ชายผู้นี้มาด้วยสีหน้าแจ่มใสเบิกบาน  บอกกับจ๊อว่า "พี่จ๊อคับ ผมได้งานทำแล้วคับทำมาได้จะครบเดือน หลังจากที่ผมเช่าพระอาถรรพณ์ธมจากทางร้านไป ผมลองใส่อารธนาดู ครั้งแรกเวียนและมึนหัมากมาหลาย 2-3 วันคับ จากนั้นก็หายและ 3 วันต่อมาเพื่อนสนิทผมคนหนึ่ง ก็เรียกผมให้ไปทำงานบริษัทที่เขามีหุ้นส่วน ผมดีใจและไม่อยากเชื่อกับสิ่งศักด์สิทธ์ในองค์พระอารรพณ์ธมของหลวงปู่ชื่นเลยคับ"   
และนี่คือหนึ่งประสบการณ์น้อยๆของผู้ชายคนหนึ่งซึ่งสมหวังกับสิ่งที่เขาต้องการ  ขอแสดงวามยินดีกับงานใหม่ที่คุณทำ จงตั้งใจและอดทน เป็นกำลังใจให้ค่ะ

4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-4-18 09:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สาธุครับ...ยินดีด้วยครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้