ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 10466
ตอบกลับ: 42
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

รูปภาพ

[คัดลอกลิงก์]
ประสบการณ์จากคุณ reechin      

วันนี้ผมเชิญอาจารย์ที่ผมเคารพนับถือเป็นสายหลวงปู่ดำของกัมพูชามา เพื่อรดน้ำมนต์และเจิมรถยนต์หลังจากที่ไปเสยเค้าสามคันรวดมา ก่อนที่ท่านจะทำน้ำมนต์ท่านพูดขึ้นว่า"เอ็งมีอะไรในห้องนอน" ผมก็บอกว่า"มีเพียบเลยครับ กุมารทอง รักยม สารพัด" ท่านก็บอกว่า"ไม่ใช่ เป็นเทพหรือเป็นอะไรดุมาก เห็นปราสาทโบราณ และเห็นหลวงพ่อรูปนึง" ผมก็บอกว่า "ในห้องไม่มีพระน่ะครับ" ท่านเลยขอเข้าไปดูแล้วบอกว่า "นี่ไงตัวเล็กนี่คือหลวงพ่ออะไร"ผมก็บอกว่า"รูปหลวงปู่ชื่น วัดตาอี สายเขมรเหมือนอาจารย์ล่ะ " อาจารย์ผมก็บอกว่าท่านรู้ครูเดียวกันท่านเก่งมาก ส่วนที่ว่าดุคือรูปนี้ เป็นรูปพระเจ้าชัยวรมันที่7เป็นรูปขนาดใหญ่และมีรูปนครวัด คือผมจัดห้องออกไปทางเขมรหมดเพราะชอบเป็นการส่วนตัวบ้านอยู่ใกล้โรงเกลืออรัญประเทศหาซื้อง่าย อาจารย์ท่านก็บอกว่า"ถ้าบ้านไหนมีของเขมรท่านจะรู้ ท่านบอกว่าดีมากๆ ดูซิขนลุกเลย คุ้มครองป้องกันได้ทุกอย่าง กุมารพากันกลัวหมดเลย" แต่ผมสงสัยว่าแค่รูปถ่ายเนี้ยน่ะ (คือผมไม่มีบุญที่จะนำรูปหล่อพระชัยวรมันหรือรูปหล่อมณีราชามาบูชาได้หรอกครับเลยอาศัยถาพถ่ายแทน)

จะมีก็แค่ดวงตราอาถรรพ์กับอาถรรพ์ธมที่บุชาอยู่ แต่กลายเป็นว่าในรูปภาพก็มีดวงจิตผมก็ copy รูปในเว็บนี้ล่ะครับไปขยายใส่กรอบ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-28 13:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ประสบการณ์จากคุณ rachan

กราบนมัสการลป.ชื่น สวัสดี อ.สรายุทธ ป้าจ๊อและศิษย์พี่ศิษย์น้องทุกท่าน ผมก็มีประสบการณ์เหมือนกันคือมีอยู่วันหนึ่งได้พาลูกไปหาคุณหมอตอนกลับเกิดฝนตกแรงมากๆมองแทบไม่เห็นทางเลย สักครู่ใหญ่่ก็ได้มีรถเก่งวิ่งสวนมาวิ่งเข้าชนรถผมดังโครมใหญ่รถเก๋๋งกระเด็นออกไปซึ่งแฟนกับลูกหลับอยู่ตื่นตกใจว่าเกิดอะไรขึ้น ผมบอกแฟนว่ารถโดนชนด้านผมประคงยับแน่เลยแต่ด้วยฝนที่ตกหนักเลยไม่ได้ลงไปดูคุยกับเรื่องจะไปเครมประกัน เมื่อถึงบ้านได้ลงไปดูปรากฎว่าไม่มีรอยสักนิดเลยงงๆ แฟนถามว่ามีของดีอะไร ผมยกมือไหว้บอกแฟนพี่ศิษย์ลป.ชื่นท่านช่วยเราไว้ คือผมมีรูปลป.ชื่นงานไหว้ครูปีแรกติดที่รถไว้แค่ภาพเดียวสุดยอดมากครับและยังมีประสบการณ์อีกเยอะเล่ายังไงก็ไม่หมดครับ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-28 13:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-28 13:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Sornpraram

รูปภาพหลวงปู่ชื่นไหว้ครู1
ของแจกฟรีที่ดีสุดยอดจริงๆครับ
อิทธิฤทธิ์บารมีเทียบเท่าภาพถ่ายที่ทัน
หลวงปู่ชื่นปลุกเสกทุกประการ
ไม่จำเป็นที่จะต้องไขว่คว้ารูปภาพที่ทันท่าน
แต่ประการใด อยู่ที่ใจท่าน...ถ้าไม่คิดมากไป

แปลกดีครับ...เหมือนน้องผมเลย ผมเอาขุนแผนสะกดทัพไปให้ น้องรับไว้แต่ไม่ได้สนใจมาก เอาไว้หัวเตียงนอน (ที่เก็บพระของน้อง) น้องผมฝันว่า ไปสถานที่หนึ่ง มีกำแพงโบราณล้อมรอบ มีคนอยู่บางแต่น้อย น้องผมหิวน้ำ เดินหาน้ำอยู่นาน ในฝันเหนือยมาก พอเจอบ่อน้ำก็ได้ดื่มน้ำ  
ต่อมาอีกหลายวันก็ยังฝันครับ แต่ฝันเห็นผู้ชายวัยประมาณกลางคนมาคุยด้วย น้องผมจำความฝันไม่ได้แต่จำได้ว่า ชายวัยกลางคนมาบ่อยมาก บางครับมาปลุกให้ตืน น้องบอกว่าถ้าเขาไม่ปลุกก็ไปทำงานสาย
ผมอ่านเกี่ยวกับพระขุนแผนสะกดทัพ หลวงปู่ชื่นท่านทำเป็นรูปพระเจ้าชัยวรมันที่ 7 ไว้ด้านหน้า แต่ที่แปลกคือทำไมน้องฝันเห็บ่อย มาหาและคุยด้วยเหมือนรู้จักกันดี แปลกจริงๆๆๆ ....ปล. น้องสาวครับ ที่แปลกอีกคือ ผมให้นางเหมาไป น้องผมไม่เคยบูชาเหมือนที่แนะนำไว้แต่แนบไว้ที่ตัว แต่ของในร้านกลับขายดีมาก (คนซื้้อแบบเหมา) พอเอาไปไว้ที่ร้าน ตั้งบูชาผลกลับแตกต่าง วันใหนไม่บูชาน้ำแดง ขายไม่ดี บางครับน้องเขาบอกว่าให้ใครช่วยเขาให้ผ่านประเมินผลการตรวจร้าน เขารู้สึกมีคนมาจับที่ใหล ผมว่าแปลกดีครับ ....สงสัยชาติก่อนน้องน่าจะเกี่ยวข้องกับสมัยพระเจ้าชัยวรมันหรือเปล่า????   
ธี ตอบกลับเมื่อ 2014-11-9 01:22
แปลกดีครับ...เหมือนน้องผมเลย ผมเอาขุนแผนสะกดทัพไปให้ ...

ยินดีด้วยครับ..ชายวัยกลางคนตามความคิดเห็นส่วนตัว เข้าใจว่าเป็นเทวดารักษาองค์พระครับ

ทราบมาว่าหลวงปู่ชื่นท่านจะทำพิธีอัญเชิญเทวดามารักษาองค์พระเครื่องทุกองค์ที่ท่านอธิฐานจิต

ส่วนแม่นางเหมาเคยบอกมาตลอดว่าท่านมีตัวมีตนจริง บอกได้ ไห้วรับ

ของดีมาก ๆ ปลุกเสกพิธีเสาร์ห้า ปี 53 วันนี้เรื่องเล่าของคุณธี คงจะยืนยันได้อีกเสียง

ขอบคุณครับ มีประสบการณ์ดีๆ อะไร  อย่าลืมเล่าสู่กันฟังนะครับ

รูปนี้ยังมีให้บูชาน่ะครับ ของดีอยากบอกต่อ http://baanjompra.com/webboard/f ... 5%E0%B8%B6%E0%B8%81

ได้มาเพิ่มอีกหนึ่ง ผ่านหลายพิธีด้วย อยู่ในกล่อง
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-10 11:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2014-11-9 05:59
ยินดีด้วยครับ..ชายวัยกลางคนตามความคิดเห็นส่วนตัว เ ...

เคสนี้ทำให้ผมนึกถึงเมื่อครั้งที่เคยนิมิตถึงองค์เสด็จพ่อ ท่านเสด็จมาหาอาจารย์ในห้องพิธี ผมเห็นท่านเพียงแว๊ปเดียว ตอนแอบมองดูในห้อง เหมือนท่านจะรู้ว่ามีใครแอบมองอยู่ ท่านหันมาทางผม ผมรีบหลบอย่างไว เพราะรู้สึกเกรงบารมีมากๆไม่กล้ามอง แต่ในนิมิตผมก็ได้คุยกับชายผู้หนึ่งรูปร่างหน้าตาดีผิวพรรณผ่องใส คาดว่าคงเป็นเทพองครักษ์ของท่าน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้