ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

พระนางชัยราชเทวี พระนางอินทรเทวี

[คัดลอกลิงก์]
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-26 14:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รออะไรกันหรอ
อยากจิ่ได้แม่มาอยู่ที่บ้่นด้วยจังเยยก๊าบบ
ตามตำนานขอมโบราณ เจ้าหญิงชัยราชเทวี
เคยพิสูจน์ความบริสุทธิ์ใจด้วยการลุยไฟ

ณ สถานที่แห่งนี้

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
metha ตอบกลับเมื่อ 2013-8-26 14:38
รออะไรกันหรอ

อ้าวพี่เมธตั้งกระทู้ แล้วไม่รู้ไรเลยนิ

พระมเหสีอีกองค์ของพระเจ้าศรีชัยวรมัน ซึ่งเป็นพี่ของพระนางศรีชัยราชเทวี
คือ พระนางอินทรเทวี
จะมีอะไรมั้ยน้อ
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-27 17:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2013-8-27 11:05
อ้าวพี่เมธตั้งกระทู้ แล้วไม่รู้ไรเลยนิ  ...

ไม่รู้เหมือนกันครับอะไรดลจิตดลใจให้ตั้งกระทู้ก็ไม่รู้
เข้า google หารูปพระเจ้าชัยวรมัน แต่เห็นรูปปั่นพระนางทั้งสองขึ้นมา
เพราะสงสัยในความงามก็เลยหาข้อมูล แต่ไม่ค่อยมีครับ
metha ตอบกลับเมื่อ 2013-8-27 17:42
ไม่รู้เหมือนกันครับอะไรดลจิตดลใจให้ตั้งกระทู้ก็ไม ...

เที่ยวหน้าเสี่ยต้องไปเยือนเขมรด้วยกันละจะได้ไปกราบถึงที่
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-27 18:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
bigbird ตอบกลับเมื่อ 2013-8-27 17:54
เที่ยวหน้าเสี่ยต้องไปเยือนเขมรด้วยกันละจะได้ไปกรา ...

ไปไปไป
metha ตอบกลับเมื่อ 2013-8-27 18:02
ไปไปไป

ไม่ไปลาวแล้วหรือพี่เมธ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้