ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 14628
ตอบกลับ: 64
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ความศรัทธาไม่เสื่อมคลายปฏิหารย์จะบังเกิด

[คัดลอกลิงก์]
ประสบการณ์จากพี่มัดหมี่

เมื่อวันวานนี้คือวันที่ 25 สิงหาคม มัดหมี่ได้เอารถไปเปลี่ยนถ่ายนํ้ามันเครื่อง เงินในการเป๋ามีอยู่ประมาน15000บาท ขณะที่นั่งรอรถที่เอาไปถ่ายน้ำมันเครื่อง ได้ควักโทรศัพท์ออกจากกระเป๋ากางเกง พร้อมทั้งกระเป๋าตังได้เอาออกมาวางไว้ข้างตัว หลังจากได้จ่ายเงินค่าทํารถเสร็จเรียบร้อยก็นั่งคุยโทรศัพท์กับพี่ตี๋ต่อพอวางสายก็เดินกลับไปขึ้นรถกลับออกไปโดยลืมกระเป๋าตังไว้ที่นั่งรอรถ ผ่านไป1ชั่วโมง.... ก็จะซื้อของที่เซเว่น ตอนจะจ่ายตังหากระเป๋าตังไม่เจอ ร้องในใจ..โอ้ยแย่ละกู กระเป๋าตังหาย นั่งนึกไปนึกมา มันคงจะลืมอยู่ที่ร้านทํารถแน่
ก็เลยยกมือพนมบอกหลวงปู่ ช่วยผมด้วยครับ ขอกระเป๋าตังผมคืนด้วย เพราะนอกจากเงินและยังมีบัตรเครดิต ต่างๆอีก พร้อมทั้งมุ่งหน้ากลับไปที่ร้าน ผ่านไปประมาน10นาที.......ก็มีโทรศัพท์เข้ามา   บอกว่าพี่ลืมกระเป๋าตังอยู่ที่เก้าอี้นั่งนอกร้านหรือเปล่าครับ ไอ่เราก็บอกว่า ใช่เลยกําลังจะกลับไปรับ พร้อมทั้งขนลุกซู่ เพราะเพิ่งขอกับหลวงปู่ไปมะกี้นี้เอง ไม่น่าเชื่อว่าหลวงปู่จะจัดให้รวดเร็วปานนี้ ขอบคุณหลวงปู่มากครับ  หลังจากได้คุยกับคนเก็บกระเป๋า เค้าบอกว่าเห็นกระเป๋าตังตกอยู่ที่นอกร้าน เด็กแถวนั้นเกือบจะเก็บไปแล้ว แต่พอดีทางร้านเห็นก่อนจึงเดินไปขอดู เปิดออกมาเห็นหน้าในบัตร จึงรู้ว่าเป็นลูกค้ามาทํารถ จึงได้เก็บเอาไว้ และในกระเป๋าตังมีนามบัตรเพื่อนอยู่ ทางร้านจึงโทรไปหาเพื่อนและถามว่ารู้จักคนชื่อนี้ไหม และเพื่อนก็เลยบอกเบอร์ ให้โทกลับมาหามัดหมี่ มัดหมี่จึงได้กระเป๋าคืน พร้อมทั้งเงิน ก็อยู่ครบด้วย จะว่าปฎิหารย์ก็ใช่ เพราะเป็นไปได้ยากที่จะได้ของคืน และครบถ้วน วันอาทิตย์จะเข้าไปกราบหลวงปู่ครับ จบ....  เยี่ยม   

ปล. อยากจะบอกเพื่อนๆ พี่ ป้า น้่า อา ทั้งหลาย ว่าความศรัทธาถ้าไม่เสื่อมคลายปฏิหารย์ก็จะบังเกิด

เยี่ยม
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-7 15:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
  มีเรื่องของพี่มัดหมี่  อีกเรื่องที่พี่เขาได้เล่าให้ฟัง ขออนุญาตินำเรื่องมาบอกเล่าให้พี่ๆน้องกันต่อนะคับ เมื่อวันก่อน....ภรรยาของท่านพี่เขาไม่สบาย  ปวดข้อ  ปวดกระดูก  อย่างมาก  เวลานั้นก็ดึกมากแล้ว  ด้วยความเป็นห่วงภรรยาที่รัก  จะพาไปหาหมอก็เป็นห่วงลูกสาว กลัวตื่นมาจะ...งอเเง   เลยนึกถึงหลวงปู่และเหมื่อนมีอะไรมากระซิบบอก....ใช้น้ำมันบายนของหลวงปู่ซิว่ะ....   ซึ่งปลุกเสกในพิธี  ชัยมหานาถ เลยนำมาอาราธานาใช้เด่วนั้นเลย  ความอัศจรรย์ก็บังเกิด อาการภรรยาก็เริ่มดีขึ้นอย่างเหลือเชื่อ  พี่มัดหมี่เลยโทรมาเล่าให้ฟัง...ว่านำมาใช้แล้วดีมากๆเลย   ผมใช้ไปหมดขวดเลย  ผมเลยบอกพี่เขากลับไปว่า " ผมเคยได้ยินว่า  ใช้แค่ไม่กี่หยดผสมน้ำนะคับพี่มัดหมี่   พี่เล่นใส่ซะหมดขวด  เด่วนี้เล่นหากันเป็นพันแล้วนะพี่  แล้วก็ที่อาจารย์เหลืออยู่ก็น้อยมากแล้วด้วย"  พี่มัดหมี่เลยเงียบไปสักพัก....(คงคิดเสียดายขึ้นมาแหง่มๆ)  ก่อนวางสายยังถามย้ำผมอีกว่า "ขวดล่ะเป็นพันจิงๆเหรอ"
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-9 16:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขวดเป็นพัน พี่มัดหมี่ใช้ทีเดียวหมดขวดเลยรึ
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2013-9-9 16:42
ขวดเป็นพัน พี่มัดหมี่ใช้ทีเดียวหมดขวดเลยรึ  ...

เพื่อภรรยสุดที่รักทุ่มหมดตัวครับ
matmee2550 ตอบกลับเมื่อ 2013-9-9 18:14
เพื่อภรรยสุดที่รักทุ่มหมดตัวครับ

กลบเกลื่อนเรื่องราคาปู่เซิงฯ ที่จ่ายไป
majoy ตอบกลับเมื่อ 2013-9-9 22:52
กลบเกลื่อนเรื่องราคาปู่เซิงฯ ที่จ่ายไป ...

ยาเขาดีนะ กินแล้วมรรยาทดีเช้ๆตื่นมาต้องเดินก้มตัวผ่านเมียๆยังบอกว่าเวลาเดินผ่านไม่ต้องเดิน ก้มให้ก็ใด้ ลองกินดูแล้วจะรู้เองนะน้องรัก ว่ามันเยี่ยมๆๆๆ
จากวันนั้นถึงวันนี้ ศรัทธาไม่มีลดเลย หยั่งรากลึกเหมือนต้นไม้ที่เติบโต
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้