ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 2146
ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

รบกวนช่วยดูขุนแผนมะรุมมะตุ้มตะกรุด2ดอกให้หน่อยครับผม

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย นิว เมื่อ 2018-1-12 01:35

ขอบคุณครับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
ไม่มีโอกาสได้ส่องได้ดูของแท้กับเขาเลยครับ

ต้องรอท่านที่มีเอามาเทียบ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kittiphob เมื่อ 2018-1-8 09:08

การดูพระจากรูปถ่ายเพียงอย่างเดียวมีโอกาสผิดพลาดสูงมาก ขออนุญาตไม่ตอบนะครับ พระที่มีการปลอมแปลงมาก ๆ และมีการปลอมแปลงได้ใกล้เคียงของจริง ขนาดเห็นองค์จริงบางครั้งยังแยกลำบากเลย หากเป็นไปได้ต้องได้เห็นองค์จริงครับ
และขอบอกจากใจจริงเลยนะครับ หากสมมติว่าพระองค์นี้เป็นพระไม่แท้ แล้วตอบว่าแท้ เมื่อท่านไปเช็คที่อื่นเกิดเป็นพระไม่แท้จริง ๆ แต่ท่านได้เสียเงินไปแล้ว ท่านจะเสียความรู้สึกเป็นอย่างมาก หมดความมั่นใจ และคนที่ตอบท่านได้เห็นเพียงรูปภาพ ไม่ได้เห็นพระองค์จริง ไม่ได้เห็นทุก ๆ มิติ และหากพระองค์นี้เป็นพระแท้ และมีผู้ตอบว่าไม่แท้ ก็จะกลายเป็นคนตอบตาไม่ถึงอีก และกลายเป็นคนตอบไปสวดพระของท่านอีก สรุปง่าย ๆ ของดการดูพระทางรูปภาพครับ ป้องกันปัญหาทุกกรณี หวังว่าผู้ถามคงเข้าใจนะครับ
ดูไม่เป็นเลยครับ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kittiphob เมื่อ 2018-1-10 10:11

เพื่อตัดปัญหาการกระทบกระทั่งกับบุคคลภายนอกทั้งปวงนะครับ
ในเว๊ปนี้จะไม่รับดูพระทุกกรณีครับ
คุณชอบคุณก็บูชามา ไม่ชอบก็ไม่ต้องบูชามา ที่นี่เป็นแหล่งรวมผู้ที่เคารพศรัทธาหลวงปู่และเผยแพร่บารมีเผยแพร่ข้อมูลด้านต่าง ๆ
ของหลวงปู่และอาจารย์สรายุทธ เท่านั้นครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้