ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 5697
ตอบกลับ: 9
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ขอเล่าเรื่องที่เคยลองสายเสน่ห์และพระของหลวงปู่มาครับ

[คัดลอกลิงก์]
ถ่ายทอดประสบการณ์โดยคุณ Lipo

จากที่ลองสายเสน่ห์มานาน  พระของหลวงปู่ชื่นที่ผมใช้แล้วเห็นผลเร็วๆด้านเสน่ห์นะครับ

1.ขุนแผนน้ำผึ้ง  ผมเคยห้อยมา2องค์แรก องค์ที่เห็นผลมีแค่องค์เดียวครับ ผลที่ได้คือ เข้ากับคนอื่นได้ง่ายมาก เจ้านายที่ทะเลาะกันก็คุยกันดี ส่วนเรื่องสาวๆ ช่วงห้อยอาทิตย์แรก วันแรกก็มีสาวมองเลยครับ ส่วนในอาทิตย์แรกก็มีสาวที่สวยแบบถูกใจมากๆ มองแล้วยิ้มให้ 2คนได้ ยิ่งคนที่นั่งโต๊ะใกล้ๆกันจะเห็นได้ชัดเลย เพราะเวลาหันไปทีไรเจอเค้ามองแล้วยิ้มให้ทุกที เห็นผลแล้วก็เลยเก็บ พอไปเจอองค์สวยๆดันไปเก็บองค์สวยแล้วปล่อยองค์นี้ไป องค์ที่ได้มาทีหลังเงียบกริป สมน้ำหน้าตัวเองจริงๆ

2.ขุนแผนมะรุมมะตุ้ม ใส่วันแรกก็มีคนมาจ้องแล้วครับ ยิ่งพวกแม่ค้านี่ชอบมากๆ  ใส่แล้วเวลามองไปผู้หญิงคนไหน โดยส่วนใหญ่เค้าก็จะยิ้มให้นะครับ

3.ขุนแผนชมตลาด วันไหนฮอตนี่ฮอตสุดๆ จะมาเป็นช่วงๆ สาวมองแบบเหลียวหลังเลยครับ แต่ถ้าเงียบก็เงียบขาดใจเหมือนกัน พระของหลวงปู่จะเป็นคล้ายๆแบบนี้ทุกองค์ครับ จะมีเงียบๆบ้าง

4.อาถรรพ์ธมเนื้ออังคาร  องค์นี้ผมก็งงๆเหมือนกันว่ามีเสน่ห์ได้ไง แต่ก็มีเฉพาะองค์แรกที่ผมได้มานะครับ  ต้องใส่ซัก1-2อาทิตย์นะครับ ถึงจะเห็นผล  สาวแบบสวยๆมากๆมองแบบ แฟนที่มากับเค้าหันมามองหน้าเลยครับ เป็นแบบนี้มา2-3ครั้งได้ ส่วนกับคนทั่วๆไปก็จะมาทำตัวแบบสนิทด้วยเฉยเลย ทั้งที่ไม่ได้สนิทกัน ลูกค้าก็ทำตัวสนิทสนมดีครับ

5.ตุ๊กตามหาเสน่ห์  จะเห็นได้บ่อยๆเวลาเดินไปคุยกับคนอื่น เค้าจะชอบยิ้มๆเหมือนเราไม่ได้รูดซิปหรือกำลังนินทาเราอยู่  แต่จะได้คุยกันแบบสนิทสนมดีครับ

ที่นึกได้ก็มีอยู่แค่นี้นะครับ สายเสน่ห์แบบเห็นผลเร็วๆ นอกนั้นก็เห็นครับ แต่ใช้ระยะเวลานานหน่อย ของหลวงปู่ห้อยแล้วก็เป็นคล้ายๆกันหมดนะครับ อยู่ที่เราชอบองค์ไหน ห้อยนานๆก็ยิ่งเห็นผลครับ ส่วนผมที่ประสบการณ์ไม่ค่อยมี เพราะผมเปลี่ยนพระบ่อยครับ พอห้อยแล้วเห็นผลจนมั่นใจแล้วก็เปลี่ยนไปลององค์อื่น

แต่ตอนนี้หลักๆและเป็นพระเอกของผมมาปีกว่าๆคือหนุมานก้นตันครับ ดีมากๆ ดีทุกอย่าง แค่เสียนิดเดียวตรงที่ผมได้เลือดกับหนุมานบ่อยมากครับ  แต่เรื่องมันก็เล็กน้อยยังไงผมก็ยังรักและชอบมากที่สุด  อาจเป็นเพราะผมชอบในรูปลักษณ์แล้วก็ห้อยบ่อยทำให้เห็นผลชัดเจนก็ได้ครับ  ตอนนี้ก็เลยลองห้อยคู่กับพระผงอาถรรพ์พระเจ้าแผ่นดินดูครับอาทิตย์แรกที่อุ่นใจครับ มั่นใจดีขึ้นเยอะ ทำอะไรก็ราบรื่นดีครับ ไปไหนก็เจอแต่คนดีๆ ก็คงต้องรอดูต่อไปเรื่อยๆครับ

จากประสบการณ์ของผมนะครับ เวลาห้อยสายเสน่ห์อย่าไปคาดหวังอะไรมากครับ ทำใจสบายๆ ห้อยไปอย่าไปคิดว่าจะต้องเป็นอย่างโน้นอย่างนี้  ยิ่งไปเพ่งกับเรื่องเสน่ห์จะเงียบมากๆครับ

สำหรับผมเรื่องเสน่ห์ ทำให้ผมรู้ว่าครูบาอาจารย์ท่านปลุกเสกได้อย่างดีจริงๆ เมื่อถึงเวลาคับขันก็คงคุ้มครองเราได้ นอกจากเราจะหมดบุญแล้วจริงๆ  ทำให้ผมมั่นใจในพระของหลวงปู่ชื่นมากๆครับ  จะให้ไปลองคงกระพัน ก็คงลองยากครับ เพราะโดยส่วนใหญ่เค้าจะห้ามลอง  พอเกิดเหตุจริงๆโอกาสมันก็มีแค่ครั้งเดียวน่ะครับ

เคยนำพระผงอาถรรพ์พระเจ้าแผ่นดินกับหนุมานไปให้คนดูดวงจากจิตมาเหมือนกัน เค้าดูดวงในอดีต รวมถึงเรื่องต่างๆได้แม่นมาก เค้าบอกว่า

-หนุมาน มีฤทธิ์ และเป็นของดีมากๆ อย่าเอาไปปล่อยเด็ดขาดเลย  แต่ไม่เหมาะกับผมหรอก  เหมาะกับแฟนมากกว่า เพราะผมใจร้อน แล้วอย่าไปท้าทายเลยนะ ท่านเอาตายเลยนะ(ผมว่าความหมายที่พูด คงไม่ได้ถึงตายจริงหรอกครับ แค่เล่นเจ็บๆ พี่หนุมานใจดีจะตาย) แต่สุดท้ายผมก็ไม่เชื่อครับ ก็ยังห้อยต่อไปอยู่ดี (ทำให้ต้องแก่งแย่งกะแฟนนิดหน่อย เพราะดันเอาของเค้าไปปล่อยแล้วด้วยเหตุผิดพลาดนิดหน่อย  ใครมีจะปล่อยก็บอกได้นะครับ)

-พระผงอาถรรพ์พระเจ้าแผ่นดิน  องค์นี้ก็ดีครับ เหมาะกับผมดี ท่านเป็นพระที่เมตตา ใจเย็น ชอบช่วยเหลือผู้อื่น

สุดยอดครับ
ประสบการณ์สุดยอดจริงๆครับ
จิตเราเป็นใหญ่ครับ พระรุ่นเดียวกัน เนื้อเดียวกัน คนใช้คนละคน บางครั้งอิทธิคุณออกไปคนละเรื่องเลย สำหรับผม พระหลวงปู่กับอาจารย์นี่ ตามแต่จิตอธิฐานครับ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-25 15:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พระหลวงปู่เน้นเรื่องเมตตาเป็นหลัก มีคนรัก มีคนเอ็นดู ช่วยเหลือ ทำให้เราใช้ชีวิตในสังคมสมัยนี้ได้ง่ายขึ้น ส่วนที่ใช้แล้วเกิดไปทางเสน่ห์ รักๆ หลงๆ คงจะเป็นเพราะจิตมันนำพาไปด้วยกระมัง
รุ่นสองก้อไม่แพ้ใคร มะรุมมะตุ้ม2 หนุมานเนื้อผง ยิ่งสีผึ้งจำปาลิ้นทองนี่สุดยอด
ผมจำได้ว่าแต่ก่อนนู้น มีช่วงนึงไปทำงานกิ็กก๊อกก่อนได้งานจริง
ช่วงนั้นไม่มีอะไรมากก็เลยเอาขุนแผนนาคเกี้ยวมาห้อยเดี่ยวดูผล
ไม่คิดอะไรและดูเงียบๆ สองอาทิตย์ผ่านไปตอนกลางคืน
ลูกค้าสาวๆตรึมแถมพูดสนทนาเชิงจีบออกหน้าออกตา
ผู้ร่วมงานหญิงจับกลุ่มซุบซิบเพ่งผมตาเป็นมัน
มีคนนึงจู่ๆอยากขับรถไปส่งบ้านเพราะบ้านผมอยู่ใกล้มาก
ระหว่างทางดันมาบอกผมว่าจริงๆแล้วเขากับแฟนเข้ากันไม่ได้
(ไม่ได้ถามซะหน่อย)ผมให้ส่งแค่ปากซอยเพื่อความสะดวก....
คืนนั้นเป็นคืนพระจันทร์เต็มดวงเด่นมากๆ
จึงเป็นที่มาแห่งการนำขุนแผนรุ่นนี้อาบแสงจันทร์กำกับการใช้
ผมก็ไม่รู้ว่าทำไมคืนนั้นของแรง รู้แต่ว่าพระจันทร์เต็มดวงพอดี
majoy ตอบกลับเมื่อ 2014-11-25 15:16
จิตเราเป็นใหญ่ครับ พระรุ่นเดียวกัน เนื้อเดียวกัน คน ...

อธิฐานว่า..
Tim ตอบกลับเมื่อ 2014-11-25 18:12
ผมจำได้ว่าแต่ก่อนนู้น มีช่วงนึงไปทำงานกิ็กก๊อกก่อน ...

จากการบอกกล่าวเคล็ดลับอาบแสงจันทร์

ปัจจุบันมีคนนำไปแอบอ้าง เรื่อง..พระอาบแสงจันทร์

สะ เต็มบ้าน เต็มเมื่อง

Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2014-11-26 06:17
อธิฐานว่า..

ตามแต่โอกาสครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้