ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 2520
ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

วัตถุมงคลตกแตก

[คัดลอกลิงก์]
ทำ ขุนแผนกุมารแก้วกุมารเทพตกพื้นครับ ขอบด้านบนแหว่งไปหน่อยนึง สามารถบูชาต่อได้มั้ยครับหรือว่าต้องทำยังไง
ส่วนตัวผม ไม่มีปัญหาครับ นึกถึงพระเก่าแก่ ที่เขาเล่นหากันดูครับ บางองค์เหลือแค่ชิ้นครึ่งเดียว ยังเห็นแขวนกันเลย

แต่ถ้าไม่สบายใจ ลองหาร้านซ่อมดูครับ แถวตลาดพญาไม้ น่าจะพอมี
ได้ ครับ
แต่ถ้าไม่สบายใจเพราะดูไม่สวย
ก็บูชามาใหม่
ได้ครับไม่มีปัญหา ดูอย่างพระสมเด็จวัดระฆัง หักเป้นท่อน ยังมีคนเอาไปแกะเป็นพระคะแนนหรือเลี่ยมทั้งที่หักเลย แต่หากไม่สบายใจก็เอาไปทำมวลสารในการสร้างพระที่ไหนก็ได้ ถือว่าได้ร่วมบุญสร้างพระกับเขา
บูชาต่อได้ครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้