ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 2492
ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

รบกวนหน่อยครับ

[คัดลอกลิงก์]
คือตอนนี้ชิวิตเริ่มไม่ค่อยดีเท่าไหร่ การเงินเริ่มมีปัญหาหนัก อยากถามว่า วัตถุมงคลของหลวงปู่มีอันไหนที่พอช่วยได้บ้างครับ
ตอบบแบบนี้นะครับ ส่วนตัวผมแนะนำพระผงอาถรรพ์ธม ครับ เนื้อไหนก็ได้ บูชาด้วยศรัทธา เอาหลวงปู่เป็นแรงผลักดัน และสู้แบบหัวชนฝา ยังไงก็ผ่านไปได้ด้วยแรงบารมีหลวงปู่บวกกับความพยายามของเราครับ

ศรัทธาและความขยันอดทน เป็นสิ่งสำคัญ ขาดสิ่งใดสิ่งหนึ่ง ย่อมไม่ได้ครับ
แค่รูปถ่ายใบเดียว
ถ้าศรัทธา ด้วยใจจริง
หลวงปู่ท่านก็เมตตาครับ
         จะตอบยังไงดี   บางช่วงของชีวิต ก็ต้องมีวันที่ลง   และวันที่ขึ้นกันมาบ้างนะคับ
ทุกคนต้องเจอเข้ามาในชีวิต  ทั้งช่วงเวลาดวงตก  หรือสร้างบุญกุศลน้อย  เจ้ากรรมนายเวร
ตามทัน ก็มีเหตุให้ต้องชดใช้กัน  นี่เป็นกฎแห่งกรรมคับ
       ในส่วนของวัตถุมงคลของหลวงปู่  ในหลายรุ่นที่ผมใช้ในช่วงดวงตก  ผมจะใช้ดวงตราอาถรรพย์
หรือพระผงอาถรรพย์ธมเนื้ออังคารธาตุ  เข้ามาช่วยเพื่อเป็นสิ่งยึดหนี่ยวจิตใจ  และผ่อนหนักให้เป็นเบา แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นขึ้นกับเราเองต่างหาก   ต้องปฎิบัติสร้างบุญ  สร้างกุศล สวดมนต์ภาวนา  แผ่เมตตาด้วย  
เพื่อตัวเราเอง  เพราะคนเราทุกคนมีต้นทุน  ที่ติดตัวมาไม่เท่ากัน  
      วัตถุมงคลของหลวงปู่และอาจารย์  มีหลายรุ่นสามารถเช่าบูชา  เลือกใช้ให้เหมาะสมได้คับ  มีโอกาสก็
เข้ามาอาบน้ำมนต์ที่พำนัก ได้จะดีมาก   หลายคนลองมาแล้ว  รวมทั้งตัวผมด้วย

5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-8-29 14:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
touch-578 ตอบกลับเมื่อ 2017-8-29 13:37
จะตอบยังไงดี   บางช่วงของชีวิต ก็ต้องมีวันที่ลง  ...

ขอ Location หน่อยครับต้องไปวันไหนอะไรยังไงครับ หรือว่าไปตอนไหนก็ได้  ผมก็อยากไปอยู่เหมือนกันนะคับ   อยากให้อาจารย์ดูจิตของกุมารให้หน่อยนะครับไม่รู้ยังอยู่หรือป่าวเพราะบางองค์ก็มีที่มาไม่แน่ชัดนะครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้