ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 1953
ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ช่วยแนะนำหน่อยครับ

[คัดลอกลิงก์]
สมัครเข้ามาใหม่ครับพอดีเพิ่งรู้ว่ากระทู้ก่อนหน้าผมโพสต์ผิดห้อง  มีเรื่องจะสอบถามครับ

1. ขุนแผนกุมารแก้วกุมารเทพ เนื้ออังคารธาตุ ในองค์พระมีกุมารด้วยหรอป่าวครับ เห็นชื่อลงท้ายด้วยกุมารแก้วกุมารเทพนะครับ  แล้วถ้ามี มี 2 ตนหรือป่าว   

2. ขุนแผนกุมารแก้วกุมารเทพ  ขุนแผนพรายกุมาร (ถ้าไม่เจอจริงๆ จะบูชาของหลวงพ่อผาดแทนครับ)  พระยอดขุนพล  พระเจ้าสัว  อาถรรพ์ธม เนื้ออังคารธาตุ สามารถห้อยคอรวมกันได้มั้ยครับ

ขอตอบแบบผู้พอรู้นะครับ
1. ขุนแผนกุมาแก้วกุมารเทพ ...รุ่นนี้น่าจะมีกุมารอยู่ 2 ตนตามชื่อรุ่น ครับ
2. ผมว่ายังพอหาครอบครองได้ไม่ยากนะครับทัั้งขุนแผนกุมารแก้วกุมารเทพของอาจารย์สรายุทธ ราคาก็ไม่น่าแรงนะและขุนแผนพรายกุมารของหลวงปู่ชื่นราคาอาจสูงในบางเนื้อแต่เนื้อธรรมดาผมว่ายังพอครอบครองได้
พระสายหลวงปู่ชื่นและอาจารย์สรายุทธสามารถจัดชุดรวมกันได้ครับ...
ปล. ทั้งขุนแผนกุมารแก้วกุมารเทพและขุนแผนพรายกุมาร ลองเข้าสอบถามคุณจ็อ เวปจอมพระในหน้าบูขาวัตถุมงคลได้เลย ...
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-8-10 19:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ได้ขุนแผนมาแล้วครับ  คืนแรกฝันเลย 555
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้