ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 6006
ตอบกลับ: 17
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ศิษย์นี่ นี่ไม่ให้อด (ฉบับ"หวย"ล้วนๆ)

[คัดลอกลิงก์]
ร่วมถ่ายทอดประสบการณ์โดยคุณต้อย

กระทู้นี้ จัดทำเพื่อเผยแพร่กิตติคุณของหลวงปู่ชื่น ที่ได้เมตตาต่อผม
จากเด็กหนุ่ม ตจว. เสื่อผืนหมอนใบ
มาทำงานในกทม.กลายเป็นเสี่ยใหญ่ใจดี
โชคชะตาเหมือนสามล้อถูกหวย
วันดีคืนดี ตกอับกลับมาเป็นหนุ่มเสื่อหายกับหมอนขาดขาด
มันสอนให้เรารู้ว่า"สิ่งต่างๆล้วนไม่เที่ยงแท้"

เล่าไปก็รันทด วกเข้าเรื่อง "หวย"  ของกระทู้กันดีกว่า
หลายคนอาจจะเคย สวดมนต์ขอเลข ขอโชค จากหลวงปู่กันบ้างนะครับ
มีทั้งผิดหวัง สมหวัง และใกล้เคียงบ้าง

วันนี้ผมขอเสนอสิ่งที่ผมเรียกว่า "ปาฏิหาริย์" จากหลวงปู่ สื่อผ่านทางอาจารย์สรายุทธ
จากวันที่มีการทำพิธีรดน้ำมนต์ ในวันพฤหัสบดี ที่ 27 ธค. 55 ที่ผ่านมา ณ สำนักติคญาโณ
หลังจากพวกเรา คศช.ได้ร่วมพิธีจนเสร็จ ก็มีการ พูดจา เฮฮากันตามประสาพี่น้อง และอาจารย์กับลูกศิษย์
อาจารย์ได้เมตตา ประทับฝ่ามือลงบนแผ่นหลังผม เพื่อเพิ่มพลัง(พลังแรงมาก รับเต็มๆ)ให้กับลายสัก องค์พญานาคา  3 เศียร หากสนใจที่มาของรอยสักนี้ ขอเป็นกระทู้ต่อไปนะครับ ผมจำที่อาจารย์พูดไม่ได้หมดนะครับแต่จับใจความว่า
พญานาคาได้ตื่นขึ้นแล้ว
ผมก็ทักขัดขึ้นไปว่า"ของเดิมมี 3 เศียร อาจารย์เติมให้อีก 5 เศียร ก็รวมเป็น 8 เศียร ใช่ไหมครับ"....คนที่มาร่วมงานต่างก็ได้ยินกันหมด แต่ดันเข้าใจไปว่า 538
แต่ผมก็เอา เลข 358 ไปซื้อหวย(รายละเอียดการซื้อไม่สามารถบอกได้นะครับ) ซึ่งก็ ถูกหวยในงวดวันที่ 30 ธันวาคม 2555 ได้เงินก้อนมาปลดหนี้สิน ตามที่ได้เคยขอพรจากหลวงปู่ชื่น (ส่วนญาติๆกับเจ้ามืออุดหนุนซื้อตามกันได้คนละห้าพัน คนละหมื่น ยิ้มกันทั่วหน้า)
อมตะวาจาของหลวงปู่ชื่น "ศิษย์นี่ นี่ไม่ให้อด" ยังคงเป็นจริงอยู่เสมอครับ
งวดนี้ใครตามไม่ทัน งวดหน้ามากันใหม่นะครับ

แฟนผมถึงกับออกปากว่า "ถ้าไม่เห็นกับตา ก็ไม่อยากจะเชื่อเลย"
จึงเป็นที่มาของกระทู้นี้ครับ ตามรูปภาพที่ผมโพสละกัน
(ใจสั่น นึกว่าได้รางวัลที่ 1 ซะแล้ว หัวใจจะวาย)

กระทู้นี้ไม่ได้แนะนำให้งมงายเรื่อง หวย

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
จากเด็กหนุ่ม ตจว. เสื่อผืนหมอนใบ
มาทำงานในกทม.กลายเป็นเสี่ยใหญ่ใจดี
โชคชะตาเหมือนสามล้อถูกหวย  
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-13 09:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
บัดนี้ได้สมญานามว่า ท่านผู้นำ (ป่วน)
บุญ บารมี ถ้าเราไม่สร้าง ใครจะมาช่วย

ช่วงนี้จึงต้องเร่งสร้างบารมี สร้างบุญ เพื่ออนาคตที่ดีขึ้น

(หากที่สำนักมีกิจกรรมอาบน้ำมนต์ ลงน้ำมัน ไม่อยากจะพลาดเลยละครับ เพราะเป็นเหมือนกันเติมพลังให้กับตัวเอง โชคลาภ ก็จะเร่งเข้ามาตัวมากขึ้นครับ)
ฉบับหญิง ต้องให้ผู้นำต้อยกับเจ๊หนูทั่วอาร์ น้องวุ่นทั่วมอ และหมอน๊อบยกคลินิค  มาบอกเล่า
majoy ตอบกลับเมื่อ 2016-4-16 10:32
ฉบับหญิง ต้องให้ผู้นำต้อยกับเจ๊หนูทั่วอาร์ น้องวุ่นทั่วมอ และหมอน๊อบยกคลินิค  มาบอกเล่า

ไม่ให้อดจริงๆ  

10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-4-18 09:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
majoy ตอบกลับเมื่อ 2016-4-16 10:32

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้