ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 2102
ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

หลวงปู่ชื่น มีสหธรรมิก หรือ ลูกศิษย์สายตรง(พระสงฆ์) บ้างไหมครับ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีครับ พอดีมีข้อสงสัยเลยมาสอบถามน่ะครับว่า

1. หลวงปู่ชื่นมีสหธรรมิกท่านใดบ้างครับ (หลวงปู่ผาด วัดบ้านกรวด นี่ใช่เปล่าครับ)

2. มีพระสงฆ์องค์ไหนบ้างครับที่ได้เรียนวิชา / ครอบครู อะไรแบบนี้อ่าครับ กับหลวงปู่ชื่น

ที่ถามคืออยากเก็บไว้เป็นข้อมูลน่ะครับ เพราะวัตถุมงคลหลวงปู่ราคาก็ค่อนข้างแรง...ถ้าไม่สามารถเช่าหาได้ ก็อาจจะเช่ากับลูกศิษย์ที่เป็นพระ อะไรแบบนี้อ่ะครับ

ขอบคุณครับ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย majoy เมื่อ 2017-4-12 09:51

หาของหลวงปู่ ราคาไม่แรงหลายรุ่นครับ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย touch-578 เมื่อ 2017-4-12 14:00

จากคำถามแบบนี้  ผมคงต้องถามกลับ  เจตนาที่แท้จริง  เป็นอย่างที่บอกหรือเปล่าครับ    หากเป็นอย่างที่บอกจริง   ผมก็จะตอบให้เป็นวิทยาทานให้   หากคุณศรัทธาหลวงปู่ชื่นจริงๆ   ไม่ใช่พวกศรัทธาเลื่อนลอย  ตามกระแสพระเครื่อง  หรือถามเพื่อหวังผลประโยชน์ใดๆ   ผมก็ยินดีตอบให้คับ

1.ผู้ที่เป็นสหธรรมมิคของหลวงปู่ส่วนใหญ่  มรณะภาพไปหมดแล้วคับ

2.ศิษย์ของหลวงปู่ชื่น  เท่าที่ผมรู้  ศิษย์ที่ได้รับการครอบครูถูกต้องตาม  สายพระเวทฯของหลวงปู่และทำถูกต้อง  มีคนเดียวครับและท่านก็ไม่ได้เป็นพระ    นอกนั้นส่วนใหญ่แอบอ้าง  เกาะกระแสพระเครื่องหลวงปู่ที่ดังมากหลังจากท่านมรณะภาพไปแล้ว  

หากอยากรู้เรื่องราว  ให้สละเวลาไปอ่าน ในกระทู้ต่างๆก่อนนะคับ  ผู้ที่ศรัทธาจริงๆส่วนใหญ่เขาจะอ่านกัน  
ถ้าได้อ่านแล้ว  จะเข้าใจเรื่องราวของวัตถุมงคลหลวงปู่มาก ขึ้นแน่นอน  ว่าสายพระเวทฯของหลวงปู่ไม่ใช่ใครก็จะได้รับถ่ายทอดกันไปง่ายๆ

4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-4-12 19:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
2.ศิษย์ของหลวงปู่ชื่น  เท่าที่ผมรู้  ศิษย์ที่ได้รับการครอบครูถูกต้องตาม  สายพระเวทฯของหลวงปู่และทำถูกต้อง  มีคนเดียวครับและท่านก็ไม่ได้เป็นพระ    นอกนั้นส่วนใหญ่แอบอ้าง  เกาะกระแสพระเครื่องหลวงปู่ที่ดังมากหลังจากท่านมรณะภาพไปแล้ว

อาจารย์สรายุทธ ใช่ไหมครับ

คืองี้ครับพี่ ผมได้อ่านประวัติ หลวงพ่อท่านหนึ่ง เลยที่ผมพึ่งกำลังเก็บวัตถุมงคลขอท่านอยู่ ตอนไปหาประวัติ เห็นว่าได้ไปเรียนกับหลวงปู่ชื่นด้วย เลยเกิดความสงสัยว่า ยังมีพระองค์ไหนอีกไหม ที่ได้เรียนวิชาจากหลวงปู่

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
  บางอย่างก็ไม่สามารถบอกเล่าได้  ในเวปฯคับ  ที่มา  ที่ไป มันมีอยู่  แต่บางอย่างบอกเล่าไปไม่ได้ครับ
ขอโทษด้วย...  ที่ไม่สามารถบอกเล่ารายละเอียดได้จริงๆ
   มันอาจจะมีผลกระทบกันได้   อีกอย่างผมไม่ทราบเจตตนา   และไม่ได้รู้จักกับน้องมาก่อน   เอาที่น้องสะดวกดีกว่าคับ    ชอบแบบไหนก็หาเช่าบูชาไป  ผมได้แต่แนะนำเท่านั้นว่า    วัตถุมงคลของหลวงปู่ท่าน  ดังจากผู้ใช้นำไปใช้แล้วมีประสปการณ์  อารารธนาใช้แล้วได้ผล  จึงดังและมีคนเสาะหากัน   จึงเป็นเหตุให้มีการทำปลอม  ทำเสริมกันอย่างมากมายหลายรุ่น  หากน้องศรัทธาจริง  ก็อาจจะได้ของแท้มาครอบครอง   แต่ถ้าได้ของไม่ใช่มาครอง   ใช้ไม่ได้ผล อย่าได้กล่าวหาว่า  พระหลวงปู่ชื่นไม่ดีจริงเหมือนอย่างที่เขาไม่ได้นะคับ
  ขอให้โชคดีคับ..................
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-4-17 20:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
บางอย่างก็ไม่สามารถบอกเล่าได้  ในเวปฯคับ  ที่มา  ที่ไป มันมีอยู่  แต่บางอย่างบอกเล่าไปไม่ได้ครับ
ขอโทษด้วย...  ที่ไม่สามารถบอกเล่ารายละเอียดได้จริงๆ

ครับผม

ผมได้แต่แนะนำเท่านั้นว่า    วัตถุมงคลของหลวงปู่ท่าน  ดังจากผู้ใช้นำไปใช้แล้วมีประสปการณ์  อารารธนาใช้แล้วได้ผล  จึงดังและมีคนเสาะหากัน   จึงเป็นเหตุให้มีการทำปลอม  ทำเสริมกันอย่างมากมายหลายรุ่น  หากน้องศรัทธาจริง  ก็อาจจะได้ของแท้มาครอบครอง   แต่ถ้าได้ของไม่ใช่มาครอง   ใช้ไม่ได้ผล อย่าได้กล่าวหาว่า  พระหลวงปู่ชื่นไม่ดีจริงเหมือนอย่างที่เขาไม่ได้นะคับ

รับทราบครับพี่

ขอให้โชคดีคับ..................

เช่นกันนะครับพี่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้