ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 2895
ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

รบกวนสอบถามทีครับน้องใหม่

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีครับพี่ๆชาว คศช.ทุกท่าน ผมเพิ่งจะได้บูชาวัตถุมงคลสายหลวงปู่ชื่น กับพี่จ๊อ มาครับ
ผมบูชาขุนแผนแสนตรีเวทย์ เนื้อสีขาว แก่ผงพรายทองคำ พี่จ๊อใจดีมากแถม แม่นางเหมา และ สีผึ้งมะรุมมะตุ้ม ให้ผมด้วย
ผมอยากรบกวนสอบถาม 1.ผมนำขุนแผนเข้าบ้านมาแล้วหลายวัน แต่อ่านเจอว่าควรจุดธูปบอกเจ้าที่ ผมต้องทำอย่างไรครับ
2.สีผึ้งมะรุมมะตุ้มผมแบ่งไปใส่ตลับห้อยคอได้มั้ยครับ แล้วห้อยคู่กับขุนแผนได้มั้ยครับหรือว่าควรแยกเดี่ยว

ผมทำอาชีพค้าขายครับ ถ้าพี่ๆมีอะไรแนะนำเกี่ยวกับการบูชาวัตถุมงคลของหลวงปู่ชื่นและอาจารย์สรายุทธแนะนำผมได้นะครับพี่ๆ
ขอบคุณครับ
1. จุดธูป 16 ดอกบอกเจ้าที่ บอกกล่าวไว้ถึงช้าก็ย่อมดีกว่าไม่บอกครับ
2. บูชาคู่กันได้แน่นอน
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-1-31 21:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2017-1-31 20:13
1. จุดธูป 16 ดอกบอกเจ้าที่ บอกกล่าวไว้ถึงช้าก็ย่อมดีกว่าไม่บอกครับ
2. บูชาคู่กันได้แน่นอน

อ่าเครครับ ขอบคุณมากครับพี
เดี๋ยวจะเอาไปใส่กรอบขึ้นคอละครับ
บอกว่ายังไงครับ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-2-1 12:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย otechitipat เมื่อ 2017-2-1 12:33
Metha ตอบกลับเมื่อ 2017-2-1 08:46
บอกว่ายังไงครับ

ยังเลยครับพี่ กำลังว่าจะจุดธูปบอกเจ้าที่วันนี้อ่าครับ
ผมพักอาศัยอยู่เป็นอพาร์ทเม้นท์จะต้องไปจุดธูปบอกกล่าวตรงไหนหรอครับ ที่หอพักไม่มีศาลพระภูมิ
การบอกกล่าว บอกประมาณไหนหรอครับพี่ รบกวนทีนะครับ
otechitipat ตอบกลับเมื่อ 2017-2-1 12:02
ยังเลยครับพี่ กำลังว่าจะจุดธูปบอกเจ้าที่วันนี้อ่าค ...

นอกชายคา ใต้ต้นไม้ ตรงไหนก็ได้ แค่บอกกล่าวให้รับทราบ
หรือถ้าไม่สะดวกจริงๆ หรือมีศาลพระภูมิ ก็ตรงศาล ถ้าไม่สามารถหาที่ปักธูปได้ ผมว่าอธิษฐานเอาก็พอไหว
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-2-3 11:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
majoy ตอบกลับเมื่อ 2017-2-2 09:02
นอกชายคา ใต้ต้นไม้ ตรงไหนก็ได้ แค่บอกกล่าวให้รับทร ...

โอเครครับพี่ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้