ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 203725
ตอบกลับ: 4381
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เจอ"หลวงปู่"ทุกวัน

[คัดลอกลิงก์]

หลวงปู่ครับ
ผมตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาเพื่อ ตั้งใจว่าจะเข้ามาหาหลวงปู่ทุกวัน ที่บ้านหลังนี้ บางครั้ง "ผมและพี่น้อง คศช."อาจไม่มีโอกาสหาบทความมาลงหรือพูดคุยในเรื่องอื่นๆ  เนื่องด้วยภาระกิจ หลายๆอย่าง แต่อย่างน้อย"ผมและพี่น้อง คศช."ยังได้มากล่าวสวัสดีหลวงปู่ในกระทู้นี้ ครับ
ผมขอน้อมกราบขอบารมีหลวงปู่ อาจารย์ และศิษย์หลวงปู่ในโลกทิพย์ ช่วยปกป้องคุ้มครองเหล่าพี่น้อง คศช.ทุกท่านด้วยครับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x

กราบนมัสการหลวงปู่ วันนี้ทำงาน ขอบารมีหลวงปู่
อำนวยอวยพรให้เจอแต่สิ่งดีๆๆ ด้วยเทอญ
วันนี้อยู่ที่บ้านหนองเสือครับหลวงปู่ มาถึงเมื่อเช้านี้ครับ น้ำแห้งลงไปเยอะเลยครับหลวงปู่ วันนี้ผมต้องนำสายยางต่อจากน้ำประปาฉีดต้นไม้หลังสวนเพียบเลยครับ ตั้งแต่บ่ายโมงกว่าๆเกือบ 6 โมงเย็นแหละครับ กลับพรุ่งนี้เช้ามืดครับ ผมถวายกรวยขันธ์ห้าหลวงปู่ที่บ้านนี้นะครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่วันพระครับ
วันนี้งานเรียบร้อยดีครับหลวงปู่ พรุ่งนี้ยังมีงานที่ต้องไปทำอีกแล้วครับ ไม่ได้หยุดเลยครับหลวงปู่ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ

กราบนมัสการหลวงปู่ วันนี้ทำงาน ขอบารมีหลวงปู่
อำนวยอวยพรให้เจอแต่สิ่งดีๆๆ ด้วยเทอญ
วันนี้งานเรียบร้อยดีครับหลวงปู่ เจ้านายก็ไม่อยู่สบายมากเลยครับวันนี้ หลวงปู่ครับนึกถึงเหตุการณ์เมื่อวานตอนที่หุงสีผึ้งแล้วไฟลุกไหม้สีผึ้งและน้ำมันก็ไหลเป็นวงกว้าง เปลวไฟเหมือนอัคคีพิโรธ เตาไฟล้มกลิ้งระเนระนาดระทึกมากเลยครับ เปลวไฟก็ลุกเป็นวงกว้างอย่างระเบิดเพลิงเลย สีผึ้งกับน้ำมันที่กำลังร้อนๆ ลวกมือลวกแขนศิษย์พี่อ๊อดนั้น ผมนึกว่าเขาจะแย่แล้วครับ สักพักพอมาดูพองที่นิ้วอย่างเดียวครับ เป็นนั้นน้อยมากๆ ไม่น่าเชื่อเลยครับหลวงปู่ หลวงปู่และครูบาอาจารย์ท่านคงจะคุ้มครองศิษย์พี่อ๊อดใช่ไหมครับ ครั้งนี้เห็นกับตาเลยครับหลวงปู่ มีประสบการณ์แล้วครับ คราวหน้าถ้ากวนสีผึ้งอีกคงไม่เป็นแบบนี้แล้วครับหลวงปู่ ซึ่งตอนแรกอาจารย์ท่านก็มาเตือนแล้ว ว่าให้ค่อยๆใส่ลงไป งวดหน้าไม่เป็นอย่างนี้แล้วครับ เพราะรู้แล้วครับ กราบหลวงปู่ครับ กราบอาจารย์ครับ

เพิ่งกลับมาถึงบ้านได้สักพักหนึ่งครับหลวงปู่ ไปช่วยอาจารย์ทำงานมาครับ ผมง่วงนอนมากแล้วครับหลวงปู่ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
กลับมาถึงบ้านแล้วครับหลวงปู่ ไปส่งพ่อที่บ้านชลบุรีมาครับ ขาไปเกือบจะไม่ถึงนะครับหลวงปู่ผมเกือบหลับกลางทาง มันน่ากลัวจริงๆนะครับวูปหลับในเนี่ย พรุ่งนี้เข้าไปที่สำนักนะครับหลวงปู่ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ

งานวันนี้ราบรื่นดีครับหลวงปู่ วันนี้อากาศร้อนมากเลยครับ พรุ่งนี้มีงานที่จะต้องทำหลายที่ ยังไม่รู้เลยครับว่าจะไปที่ไหนก่อนครับ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้