ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 17842
ตอบกลับ: 49

ร่วมแชร์ประสบการณ์แรกพบประสบพักตร์

[คัดลอกลิงก์]
Assava

ผมเองพึ่งรู้จักหลวงปู่ชื่นได้ไม่นานครับ ประมาณเดือน ตุลาคมปีที่แล้วนี่เอง  โดยก่อนหน้านั้นเล็กน้อย พึ่งสัมผัสและได้มีความรู้สึกที่ต้องเลี้ยงลูกๆกุมาร  จึงหาข้อมูลเกี่ยวกับกุมารมาเรื่อยๆ  ( ปัจจุบัน มี 18 องค์แล้วครับ )  จากเวปไซด์ต่างๆ   

กุมาร 9 โกฏิ ของหลวงปู่ เป็นองค์แรกครับที่ทำให้ผมได้รู้จักกับ ภิกษุรูปนี้ ( ก่อนนี้ผมไม่เคย อะไรกับพุทธศาสนามากนักครับ )  จากนั้น ได้อ่านข้อความของพี่เสือ ในชุดอาถรรพ์ธม จึงเกิดความสนใจบูชาเนื้อมวลสารล้วนจากพี่จ๊อครับ

หลังจากนั้นเป็นต้นมา  ความรู้สึกที่ไม่เคยมีมาก่อนก็บังเกิด   สาบานได้ว่าเกิดมาไม่เคยสวมพระองค์ไหนสบายใจเท่าองค์นี้  ด้วยความที่เป็นคนชอบหาข้อมูลต่างๆอยุ่แล้ว จึงหาข้อมูลเกี่ยวกับหลวงปู่อย่างด่วน  รู้สึกทึ่งในประวัติ และ อะไรหลายๆอย่าง ( ที่อธิบายไม่ถูก )  จนเป็นหนึ่งในคณะ คศช. ในวันนี้ครับ

อ้อ......อีกอย่างหนึ่ง   หลวงปู่ทำให้ผมได้มีน้องสาวเพิ่มมาอีก 1 คน  ได้คุยกันตั้งแต่แรกๆ ถึงปัจจุบัน จนเป็น หนึ่งในคณะ คศช.ด้วยกัน  รวมถึงได้คุย /รู้จัก กับอาจารย์สรายุทธ พี่จ๊อ พี่เสือ พี่เล็ก พี่ LifeForce และทุกๆคนในเวปนี้  

ด้วยเกียรติของลูกผู้ชายคนนี้เลยครับ   บอกได้เลยว่า จะศรัทธา และ ตั้งตนอยุ่ในความดี  เพื่อ อาจารย์ของผม ( และของพวกเราทุกคน ) ไปตลอดครับ  

เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-27 23:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
LightGuardian

ผมรู้จักพระเครื่องของหลวงปู่ชื่นเพราะคุณ MorPie หยิบมาให้ดูครับ

เมื่อผมนำมาบูชาแล้ว พบว่าเกิดปาฏิหาริย์หลายอย่าง โดยมากมักเป็นทางด้านการภาวนา

พระเครื่องหลายอย่างของหลวงปู่ เมื่อนำมาบูชาติดตัวแล้ว จะทำให้ผมอยากทำแต่สิ่งที่เป็นประโยชน์กับตนเองและคนรอบข้าง

ผมเคารพพระสุปฏิปันโนหลายท่าน อาทิ หลวงปู่ใหญ่เทพโลกอุดร เจ้าคุณนรฯ หลวงพ่อเดิม หลวงปู่โต๊ะ

และหนึ่งในท่านเหล่านั้นก็คือ หลวงปู่ชื่น ติคญาโณ ครับ  
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-27 23:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
kengkung

สำหรับเรื่องนี้นะครับ ผมรู้จักหลวงปู่ชื่นมานานมากครับ แต่จำไม่ได้จริงๆครับ ว่าตั้งแต่ พ.ศ. อะไร เอาเป็นว่าตั้งแต่จบ ม.6 ใหม่ๆเพิ่งเริ่มเรียนปริญญาตรี จนเรียนปริญญาตรีจบ แล้วหางานทำ ยิ่งช่วงหางานทำผมไปหาของดีที่เกี่ยวกับงานกับพี่จ๊อที่พาต้าบ่อยมากๆครับ จนกระทั่งได้งานราชการทำสมปรารถนา หลังจากนั้นก็เรียนต่อโท จนเรียนโทจะจบอีกรอบพอดี รวมระยะเวลาที่รู้จักหลวงปู่ 20 ปีครับพี่น้อง (ไม่ช่ายยยยยยยยยยย ... 555 ล้อเล่นครับ ไม่ถึง 20 ปีหรอก ผมปล่อยมุขไปงั้นแหละ ก๊ากกๆๆๆ) เอาเข้าจริงก็จำไม่ได้อ่ะครับ เอาเป็นว่าช่วงสมัยก่อนผมตามหาพระขุนแผนหลังม้าเสพนางของหลวงปู่ชื่นครับ บังเอิญไปหาที่พาต้า แล้วไปดูที่ตู้ของร้านรุ่งธิญาก่อนครับ ผมถามหาขุนแผนองค์ที่ว่า ก็มีครับ คราวนี้ผมถามถึงขุนแผนสะกดทัพว่ามีหรือเปล่า เจ้าของร้านบอกว่าไม่มี บังเอิญระหว่างที่ถามเจ้าของร้านรุ่งธิญาอยู่นั้นพี่จ๊อแกก็มาดูที่ตู้ร้านรุ่งธิญาอยู่เช่นกันครับ พอแกได้ยินผมกำลังหาวัตถุมงคลของหลวงปู่ชื่นอยู่นั้น แกก็แนะนำตนเองและพาไปชมวัตถุมงคลของหลวงปู่ที่ร้านจอมพระซึ่งอยู่ใกล้ๆกับร้านรุ่งธิญาครับ โดยช่วงนั้นหลวงปู่ชื่นท่านยังไม่ดังเท่ากับสมัยนี้ครับ ยังรู้กันเฉพาะภายใน รู้สึกว่า ... ถ้าจำไม่ผิดนะครับ วัตถุมงคลชิ้นแรกที่ผมเช่าจากพี่จ๊อก็คือ ... ขุนแผนพรายกุมารครับ และหลังจากนั้นเป็นต้นมา เมื่อผมรู้จักพี่จ๊อที่เป็นสายตรงแล้ว ผมก็จะแวะเวียนไปที่ร้านจอมพระบ่อยๆครับ โดยตั้งแต่รู้จักพี่จ๊อมานะครับ ผมบอกได้เลยว่า พี่แกเป็นคนอัธยาศัยดี กันเอง และเข้าใจลูกค้าทุกๆคนครับ (โอ้วว ... เพราะหลวงปู่ทำให้ผมได้รู้จักกับพี่จ๊อครับ)
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-27 23:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nujeab เมื่อ 2013-3-27 23:33

ex_smf

โดยส่วนตัวผมถามตัวเองว่า  หลวงปู่ชื่น ผมมานับถือและบูชาหลวงปู่ชื่น ด้วยกายและใจได้อย่างไร

ทุกๆวันนี้ผมยังหาคำตอบให้ตนเองไม่ได้ ทราบแต่เพียงว่า ตั้งแต่ บวชเป็นพระและได้สึกออกมา

ผมก็ได้หันมาสนใจและสวดมนต์ รุ้พิธีในทางพุทธศาสนา และอื่นมากขึ้น เริ่มหันมามองและ

เริ่มนับถือสิ่งศักดิ์สิทธิ์เป็นต้นมา จำได้ว่า สึกออกมาจากวัด ได้เช่าบูชา พระสีวะลี กับ พระสังพระสังกัจจายน์

ปิดทองขนาด 9 นิ้วเข้าบ้านหลังจากนั้นก็ เปิดดูเว๊บพระเครื่องเรื่อยๆไปจน พระเครื่องขุนแผน และ พระเครื่อง

ที่ได้เริ่มเช่า บูชา นับถือหลวงปู่ชื่น ก็มาจากวัตถุมงคลของหลวงปู่ จากนั้นก็ ได้ดูไปเรื่อยเช่าไปหลายหลวงพ่อ

หลายพระเครื่องแต่ไม่มากและมันทำให้ผมหันกลับมาเปอดดุข้อมูลของหลวงปู่ชื่นอีกครั้งหลังจากได้ เช่ามาก่อน

หน้านั้นแล้วได้เงียบหายไปจนเกือบลืม แต่มันดันหันกลับมาได้เช่นไรไม่ทราบกลับ มาคิดถึงหลวงปู่ชื่นอีกครั้ง

ตอนกลับมายังนิ่งๆไม่ได้เช่าไรเพิ่มจน ได้อารธนาวัตถุมงคลของหลวงปู่ชื่นจนสังเกตได้ว่า ใจผมสบายนิ่ง

งานเริ่มมี เริ่มมา การงาน การเงิน เริ่มคล่องตัว จนแปลกใจแต่ตอนนั้นไม่ได้คิดไรนึกว่า คงเป็นช่วงๆเจอ

งานไม่มี จนมีช่วงหนึ่ง เงินทอง ติดขัด ได้ประนมมือไหว้หลวงปู่ชื่นและสิ่งต่างๆ ขอให้ผ่านพ้นไปได้ด้วยดี

ไม่นานเท่าไร สถานะการณ์เริ่มดีขึ้นจนแปลกใจ ก็หันไปมองที่หลวงปู่ชื่น นึกในใจ..........

หลังจากนั้นมาผมก็เริ่ม กราบไหว้ นับถือ บูชา หลวงปู่ชื่น เรื่อยมา เดินเจอร้านพระเครื่องก็ต้องแวะเวียน

เข้าไปดูทุกที่ ทุกแห่ง แบบว่าผ่านไม่ได้ แต่ก็ไม่มีวัตถุมงคลหลวงปู่ชื่นให้บูชาเลย นึกแปลกใจหลวงปู่ชื่น

ประสบการณ์เยอะขนาดนี้ไม่มีสักร้าน เท่าที่จำได้มีแต่รุ่นรับทรัพย์ที่ยังพอหาบูชาได้อยุ๋แถวบ้านผม

ด้วยการที่ผมแปลกอยู่อย่าง ถ้าวัตถุมงคลไหนมองแล้วไม่สะกิดใจ สะกิดตา ถึงแม้ว่าประสบการณ์

และกล่าวขานกันว่าหายากและดีเช่นไร ผมก็ไม่เช่า ไม่ว่าจะเป็น วัตถุมงคล ของวัดใด

กลับมาที่หลวงปู่ชื่น กราบไหว้หลวงปู่ครับ วัตถุมงคลของหลวงปู่ชื่นเองผมก็เป็นเช่นนั้น ถ้ามองแล้ว

พิจารณาแล้วถ้ารู้สึกสะกิดตา สะกิตใจ ใจมันรุ้สึกว่าถุกชะตา ผมก็จะหาเช่าโดยไม่รีรอถึงแม้ราคาจะสูง

แต่กลับอีกด้านวัตถุมงคลของหลวงปู่ชื่น ที่ประสบการณ์ดี หายากในตลาด เข้มขลัง ถ้าผมมองแล้ว

บางทีมันเกิดอาการถ้ารู้สึกสะกิดตา สะกิตใจ ใจมันรุ้สึกว่าเราไม่อยากคอบครอง บางทีราคาไม่แรง

ผมก็ยังไม่เช่าบูชา ยังโดนบ่นเลยว่าเจอของดี หายาก ทำไมปล่อยไปได้ ก็ในใจผมมันรู้สึกอย่างไร

ไม่ทราบมองแล้วเราไม่อยากได้นิ มองแล้วรุ้สึกไม่สบายใจก็ไม่เช่า ผมยังหาคำตอบกับอาการแบบนี้

จนทุกวันนี้ พระพุทธรุปเองก็เป็น บางองค์มองแล้วหน้าท่านยิ้ม บางองค์ไม่ยิ้ม แปลกกับอาการแบบนี้

มองแล้วมองอีกเลือกแล้วเลือกอีก 10 องค์ทองแล้วหน้าท่านยิ้มให้เรา ผมจึงเช่าองค์นั้น ยังงงกับอาการ

แบบนี้  สุดท้ายแล้วผมก้ยังหาคำตอบไม่ได้ว่าผม นับถือ กราบไหว บูชา หลวงปู่ชื่นมาจากจุดไหน แต่

รู้เพียงว่า เราสบายใจเมื่อได้กราบไหว้และมอง ภาพหลวงปู่เวลายิ้มแล้วสุขใจ ท่านช่วยเหลือเราตาม

ที่บุญกุศลของเราที่พอจะช่วยได้ จบแบบ งง  กราบไหว้ หลวงปู่ชื่นครับ

เดือนนี้ พี่จ๊อบอกส่งวัตถุมงคลผมหลายรอบ หลายกล่อง จนจำที่อยุ่ผมได้แล้วมั้ง พี่จ๊อ

ไม่รู้จะจำได้เปล่า คน สมุทรปราการจ้า
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-27 23:31 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Petch~

เริ่มแรกจากกุมารทองเลยครับ เผอิญตอนเด็กๆได้ดูหนังผีบ๋อยมั้ง เลยอยากมีเพื่อนเป็นกุมารทอง ฮ่าๆๆ

ของพ่อของแม่ ก็ไม่ยอมเช่าให้

จนมีวันหนึ่ง (ช่วงปีที่แล้วที่กุมารทองฮิตๆ) พ่อและแม่ได้ไปเช่ากุมารทองพกพา จาก หลวงปู่แย้ม มาให้

นับจากนั้นเป็นต้นมาชีวิตก็ได้เข้ามาสู่วงการ ไสยศาสตร์ ได้ศึกษาเกี่ยวกับชนิดของกุมารทอง

ซึ่งก็มีกุมารทอง เก้าโกฐิของหลวงปู่ชื่นเป็นตำนานอยู่ด้วย จากนั้นก็ศึกษามาเรื่อยๆ

จนมีช่วงนึงที่มีงานร่วมเททองหลวงปู่ชื่น ซึ่งก็ได้มีพระอาถรรณ์ถมเป็นที่กล่าวขานถึงอิทธิฤทธิ์ปฏิหารย์

ได้เคยอ่านกระทู้ของพี่เสือที่กล่าวถึงพุทธคุณของพระอาถรรณ์ถม โอ้ว ว๊าวอยากได้

แต่ด้วยความที่อ่านแล้วไม่เข้าใจที่ว่าพระอาถรรณ์ถมมีพรายมากมายเลยกลัวที่จะไปเช่าบูชามา รวมถึงตอนนั้นรู้สึกว่าพระอาถรรณ์ถม

เป็นพระที่ดังมาก อีกทั้งราคาคงแพงจนเอื้อมไม่ถึง เลยไม่ได้สนใจต่อไป (แต่ในใจลึกๆขอหลวงปู่ชื่นให้ได้มีโอกาศบูชาพระของหลวงปู่ได้ทีเถิด)

จนมาถึงวันหนึ่งมีพี่คนหนึ่งในที่นี้ ได้ปล่อยพระขุนแผนมหาลำอ๊อฟ (ตอนแรกอ่านว่าหมอลำอ๊อฟ ว๊าวว ชื่อแปลก อิอิ พอศึกษาถึงความหมายก็โอเช ชอบเลย) ขุนแผนกุมารแก้ว สี่องค์ พันสอง ว๊าวววววววว องค์ละสามร้อย น่าสนๆ สวยด้วย

จากนั้นเป็นต้นมาก็ได้มาอาศัยใต้ร่มติคญาโณเสียแล้ว
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-27 23:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
gaigaw

ผมเคยได้ยินแต่ชื่อหลวงปู่ชื่นมานานแล้วแต่ไม่เคยสนใจ  จนเข้าไปในเว็บกุมารทองสยามเห็นเขาพูดถึงพระอาถรรพณ์ธมจึงสนใจ  จึงหาข้อมูลดูก็ไปเจอบทความของพี่เสือเข้าจึงสนใจยิ่งขึ้นไปอีก  จึงได้บูชาพระอาถรรพณ์ธมจากเว็บหนึ่งไม่ใช่ของพี่จ๊อเพราะตอนนั้นไม่รู้จักร้านจอมพระ  ได้มาเลี่ยมคล้องเป็นอาทิตย์ไม่รู้สึกอะไรเลยจึงแบ่งให้พี่ที่สุราษฏ์ไปเขาโทรมาเล่าประสบการณ์ให้ฟังหลายอย่างก็แปลกใจทำไมอยู่กับเราไม่เห็นเป็น  จึงมาตั้งกระทู้ถามที่หมู่บ้านคาถาอาคมว่าที่ไหนมีให้บูชาอีกบ้าง  จนพี่เล็กได้เมลล์มาถามว่าต้องการพระอาถรรพณ์ธมไหมเขาจะแบ่งให้เพราะของพี่เขามี 4 องค์เลี่ยมไว้แล้ว 3 องค์  อีกองค์ไม่ได้เลี่ยมเพราะพี่เขารู้ว่าองค์นี้พี่เขาไม่ใช่เจ้าของพี่เล็กจึงแบ่งมาให้โดยไม่คิดค่าอะไรเลย(ขอบคุณอีกครั้งครับพี่)  พอได้มาคล้องผิดกับองค์แรกที่ได้มาเลยเกิดอาการปวดเมื่อยที่คอกับไหล่อย่างมาก  เวลาทำอะไรก็ราบลื่นไปหมดขายของได้กำไรเพียบ จนเดี๋ยวนี้ผมเชื่อสนิทใจเลยว่าพระทุกองค์มีเจ้าของอยู่แล้ว  แล้วได้รับเมตตาจาพี่สรายุทธแบ่งเกษา  ชานหมาก  จีวรหลวงปู่มาให้หลังจากนั้นก็เห็นหลวงปู่มาหาที่บ้าน (เห็นเต็มตานะครับไม่ได้ฝัน) ยิ่งศรัทธาเข้าไปอีกก็เลยเก็บขุนแผนกุมารแก้วกุมารเทพเนื้อไม้ตะเคียน หนุมานกับพระปิดตาเพิ่ม  วันนี้เพิ่งคล้องพระปิดตาวันแรกขายของได้กำไรเพียบ  ฮ่าๆๆๆๆ  เดี๋ยวเก็บเพิ่มอีก  ส่วนเจ้าแม่ทัพ(หนุมาน)ก็ซนขนาด  ตั้งแต่พกพระมามีของหลวงปู่นี่แหละที่เห็นผลชัดเจนที่สุด   ศรัทธาหลวงปู่เป็นที่สุด  
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-27 23:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
NongkhaiCity

เริ่มแรกผมรู้สึกน้อยเนื้อต่ำใจที่ครองความโสดมายาวนาน

ก็เลยคิดหาวิธีต่างๆ บ้างก็คิดจะไปแอบในมุมมืดใช้ค้อนหินตีหัวแล้วลากผมเข้าถ้ำ  คิดแล้วมันผิดกฎหมายกลัวติดคุกก็เลยล้มเลิก

หรือว่าจะไปบอกเค้าตรงๆเลย กูรักเมิง  ก็กลัวโดนตัดสัมพันธ์แบบไม่มีเยื่อใย  

ทีนี้ฉุกคิดขึ้นมาว่า  เอ้อคนสมัยก่อนจีบสาวเค้าใช้ขุนแผนกันนี่  ฉุกคิดได้แบบนั้นก็เลยไปที่ร้านพระเครื่องในมหาชัย  ไปหาขุนแผนได้องค์นึง  ของที่ไหนไม่รู้คนขายก็อ้ำๆอึ้งๆไปว่าเอามาจากอยุธยาแต่ไม่รู้วัดไหนหลวงพ่ออะไร  บูชามาตั้ง 350 บาท  พอเอามาใช้เงียบกริบ  แม้แต่กะเทยยังไม่มอง  ก็เลยเซิร์ทหาในเว็บดู  ก็เข้าไปหลายที่จนมาเจอของครูบาสุบินรุ่นแรก แต่แพงไปงบไม่ถึง  แล้วก็มาเจอหลวงพ่อมีรุ่นแรก ไม่มีใครแบ่ง  เซิร์ทมาเจอขุนแผนม้าเสพนาง  ก็เลยคิดว่าจะลองดู  เห็นในเว็บคุณโจ้อิศวเรศพอโทรไปถามเขาก็บอกดูตามเว็บเลยราคาตามนั้น  ผมเลยไม่เอาเพราะผมดูในเว็บเค้าให้โทรถามพอโทรถามก็บอกดูในเว็บ  ผมงงว่าขายของยังไงกันเนี่ย  ก็เลยดูเว็บใหม่ไปเจอชื่อคุณภาณีวรรณ  เห็นของหลายอย่างราคาถูกมาก(บังไม่อัพเดทราคาอ่ะครับ) ก็เลยโทรถามพี่เค้าดู  ตอนแรกโทรไปไม่รับ  ได้ยินแต่เสียงดนตรี (ถ้าพี่ไปดูให้หนูไปด้วยๆๆ)  จนสายตัดไป  ผมก็ถอดใจ  คงเป็นเหมือนกันอีกแล้วศูนย์พระเนี่ย  แต่ช่วง 5 ทุ่มพี่เค้าก็โทรกลับมา ผมก็เลยได้คุยสอบถามพระเครื่องพี่เค้าเลยแนะนำให้มาดูที่ร้าน  นั่นแหละครับครั้งแรกที่ได้ไปพาต้า  พอไปถึงผมรออยู่ 2 ชั่วโมงเพราะไปถึงตอน 11 โมง พอขึ้นมาบนพาต้าชั้น 2 ตรงศูนย์พระร้านจะอยู่เกือบๆทางออกหลังห้างเจอกับสาวสวยใจดีผู้หนึ่ง  ผมก็เลยสอบถามจะบูชาขุนแผนม้าเมพนาง  พี่เค้าเลยแนะนำว่าให้ใช้ขุนแผนสะกดทัพดีกว่า  รุ่นนี้ดีใช้แล้วเสริมอำนาจด้วย  ผมก็เลยบูชามา  นั่นแหละครับจุดเริ่มต้นเป็นวัตถุมงคลชิ้นแรกที่พยายามชักชวนรุ่นอื่นๆในคราวต่อๆมา    จากวันนั้นถึงวันนี้  ผมก็ไปเช่าบูชาแต่วัตถุงมงคลของหลวงปู่มาใช้หลายอย่าง  พยายามวลับสับเปลี่ยนใส่ให้ครบทุกองค์  บางช่วงที่ไม่ค่อยมีตังก็ยังพยายามขวานขวายให้มีไปเช่า 5 5 5  ช่วงที่ตังค์น้อยๆก็เก็บของหลวงปู่ผาดกับหลวงพ่อกอย  ช่วงไหนที่มีงบพอก็จะเอาของหลักของหลวงปู่ชื่น  แรงปรารถนาที่กระตุ้นความอยากได้อยากมี คือ  ประสบการณ์ที่ได้รับจากวัตถุมงคลของหลวงปู่ล้วนๆครับ  เพราะใช้วัตถุมงคลมาหลายที่ แท้บ้างเก๊บ้าง  รวมๆกันแล้วก็เต็มหิ้ง  แต่พอมาเจอของหลวงปู่จึงรู้ว่านี่แหละของจริงเร็วและแรง  แต่ของอาจารย์ท่านอื่นก็โอเคนะครับแต่จะเห็นผลช้ากว่า  พูดง่ายๆคือไม่ทันใจวัยรุ่น   หลังจากที่รู้จักวัตถุมงคลหลวงปู่ได้ไม่นานผมก็ได้มาเจอสาวในเว็บบอร์ดที่น่ารักมากคนนึง  ผมไม่บอกหรอกกว่าใคร  นี่ก็เป็นอีกคนที่ผมแรกพบประสบรัก
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-27 23:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด
MorPie

เริ่มต้น ผมสะสมทั้งพระกรุ พระเกจิ พระแพงๆ ก็เช่ามาหมดแล้ว มีประสบการณ์แล้วแทบทุกอย่าง ทั้งคงกระพัน แมวกัดไม่เข้า เข็มแทงไม่เข้า แคล้วคลาดก็ีบ่อยครั้ง เมตตามหานิยมก็มี ด้านการงานก็มี มหาอำนาจก็มี ด้านรักษาโรคก็มี ด้านการเรียนก็มี เอาเป็นว่าชีวิตมีประสบการณ์กับพระเครื่องทุกอย่างหลายองค์มามากมาย ยกเว้นเรื่องมหาเสน่ห์เพียงเรื่องเดียว เลยเป็นจุดเริ่มต้นหาของมหาเส่นห์ โดยมีเรื่องแปลกอยู่สองเรื่องที่เกี่ยวกับหลวงปู่ชื่น คือ หนึ่ง สมัยก่อนที่ผมยังสะสมพระเครื่องอื่นๆอยู่ผมเคยเห็นรูปท่านในเวปไซต์หนึ่งแล้วไม่ทราบว่าท่านเป็นใคร แต่รู็สึกได้ถูกความผูกพันบางอย่างทันที และรุนแรงด้วย แต่ก็ยังไม่ทราบอยู่ดีว่าท่านเป็นใครเพราะมีแต่รูป เวปไม่ได้บอกว่าท่านเป็นใคร กว่าผมจะรู้จักท่านก็อีกสองปีให้หลังนั้นแหละครับ นี้เป็นเรื่องที่แปลกมากสุดๆเลย

กับเรื่องที่สองคือจุดเริ่มต้นของการรู้จักหลวงปู่ คือสองปีให้หลังจากเหตุการณ์แรกผมก็เริ่มศึกษาข้อมูลเรื่องพระที่มีพลังมหาเสน่ห์์ปรากฏว่าแทบไม่มีพระกรุหรือพระเกจิเก่าๆที่มีพลังด้านนี้โดยตรงเลย แม่แต่พระขุนแผนบ้านกร่างก็ออกไปแนวคงกระพัน และพระที่เล่นอยู่ในวงการแล้วว่าเป็นมหาเสน่ห์ก็ไม่ใช่ จริงๆเป็นมหานิยมมากกว่า ก็เลยหาพระใหม่ซึ่งปรกติผมไม่เล่น เพราะเคยคิดว่าของสมัยนี้ทำไม่บริสุทธิ์ เสริมมาก และจะหาเกจิได้ทัดเทียมสมัยก่อนคงหาได้ยาก

พอผมหาข้อมูลเท่านั้นแหละ มากมายก่ายกองแบบว่าไม่รู้ว่าข้อมูลไหนเชื่อถือได้เลย แต่แปลกมากตรงที่ว่า มาสะดุดกับหลวงปู่ชื่นพอดี ซึ่งแปลกเอามากๆ ของใหม่ที่หาข้อมูลมีตั้งหลายอย่างแต่ทำไมมาสะดุดกับหลวปู่ท่านนี้ และพอผมเปิดดูรูปท่านขึ้นมาเท่านั้นแหละ ผมเลยจำได้ว่าเป็นพระที่ผมเคยเห็นในรูปเดียวกันเมื่อสองปีก่อน รู้สึกแปลกอย่างบอกไม่ถูก และสองสิ่งแรกที่เช่ามา ก็คือ ขุนแผนชมตลาดและขุนแผนม้าเสพนางเนื้อเขียว แล้วค้นพบว่าแรงแบบไม่ธรรมดา จากนั้นก็เช่ามาเรื่อยๆจนถึงปัจจุบัน และนับว่าพระเครื่องของหลวงปู่ชื่นเป็นหนึ่งในหลายๆพระเครื่องที่มีประสบการณ์ชัดเจนที่สุดในบรรดาพระเครื่องที่ผมมีมาทั้งหมด พระเครื่องที่ผมมีอยู่แล้วและชัดเจนในประสบการณ์ในระดับเดียวกันกับพระหลวงปู่ชื่น(มากกว่าและน้อยกว่าแล้วแต่เรื่อง)ได้แก่ สมเด็จวัดระฆัง (ไม่ต้องถามว่าของผมแท้หรือเปล่าเพราะประสบการณ์สูงมาก) พระปิดตาหลวงพ่อแก้ววัดเครือวัลย์ รูปหล่อหลวงพ่อเงินวัดบางคลาน พระมเหศวร พระยอดขุนพลอาจารย์ชุม ปี 97 พระวัดประสาททั้งพิมพ์ หลวงปู่ทวด และ สมเด็จพ่อโต  พระของหลวงพ่อกวย พระขุนแผนปลัดทวีที่หลวงพ่อมุ่ยปลุกเสก จตุคามรามเทพปี48 รุ่นของวัดถลุงทอง รูปไม้แกะพระพิฆเนศโบราณ พระสูตรหลวงพ่อผินะ และพระอื่นๆอีกมากมายที่ผมมี ผมพูดได้เต็มปากว่าพระหลวงปู่ชื่นมีประสบการณ์และพลังไม่น้อยไปกว่าพระชื่อดังและแพงองค์อื่นๆที่ผมมีอยู่ตอนนี้ และบางอย่างของหลวงปู่ชื่นก็แรงชัดเจนด้วย(แล้วแต่เรื่องด้วยนะครับว่าแรงด้านไหน)

สรุป ผมรู้จักกับหลวงปู่ชื่นน่าจะเป็นความสัมพันธ์บางอย่างของชาติก่อน แต่ผมพิมพ์ตรงนี้ก็รู็สึกว่าที่สรุปไปอย่างนั้นไม่ถูกเปะๆยังไงก็ไม่รู้ คงเคยเป็นกุมารหลวงปู่มั้ง ไม่รู้เหมือนกัน
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-27 23:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด
abnarak

ได้รู้จักหลวงปู่เพราะกระทู้อาถรรพ์ธมของพี่เสือค่ะ  แล้วก็ลองโทรหาพี่จ๊อดู และได้บูชาพระอาถรรพ์ธมมา

ระหว่างรอพระอาถรรพ์ธมก็เข้าไปดูในเว็บ หมู่บ้านคาถา-อาคม ศึกษาดูเกี่ยวกับพระของหลวงปู่ไปพลาง  ได้รู้ขึ้นมาอีกนิดหน่อย

พอพระอาถรรพ์ธมมาถึงก็ฝันถึงทั้งพรายกุมาร 1 กองทัพ พ่อขุนแผน แม่ตะเคียน มากันครบเลย ช่วงแรกๆ ถึงกับนอนไม่ได้เลย เพราะว่าฝันติดกันหลายวัน แบบแสดงฤทธิ์ให้ดูด้วย แถมยังมีอาการข้างเคียงจากการแขวนพระปวดเมื่อยไปหลายวัน

สรุปตอนนี้ก็เกือบ 5 เดือนแล้วที่ได้รู้จัก และได้รู้จิงๆ ว่าใครเป็นลูกศิษย์หลวงปู่ หลวงปู่ไม่ให้อด เพราะว่ามีคนอุปถัมภ์ตลอด (จะเริ่มกลมกลิ้งได้แล้ว) เรื่องงานก็ราบรื่น นั่งๆ อยู่ก็มีแต่คนที่รู้จักกันชวนไปทำงานด้วยหลายงานเลย ตอนนี้เลือกเอางานเบาๆ ทำชั่วคราวไปก่อน เพราะยังเรียนโทอยู่เลย

ณ ตอนนี้และตลอดไป จะรักและศรัทธาหลวงปู่ให้ยิ่งกว่าที่หลวงปู่เมตตาเป็นเท่าทวีเลยค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-27 23:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nujeab เมื่อ 2013-3-27 23:38

signature

ในส่วนของผม เริ่มจากได้ยินประสบการณ์ของคน คนนึง ที่เขามาตามหาดวงตราอาถรรพ์ในเว็บ g-pra ประมาณปี 50 ครับ (ถ้าจำผิดขออภัยด้วยครับ) หลายคนก็งงว่าเขามาตามหาทำไม มีอะไรดี จนตอนหลังเจ้าตัวมาเฉลยว่าเจอประสบการณ์ดีๆเกี่ยวกับดวงตราอาถรรพ์มากมาย ทั้งเรื่องงาน เรื่องศรัทตรูกลายเป็นมิตร (ตอนแรกเขาไม่ลงกับแม่ยาย พอบูชาดวงตรา ฯ แม่ยายมาหยอกมาคุยเล่นกับเขา) และอีกหลายอย่าง (พอจำได้แต่เรียบเรียงไม่ค่อยถูกครับ)

ผมก็เลยโทรบูชาจากพี่จ๊อมาหลายอย่างเหมือนกันครับ แต่ที่นำมาติดตัวบ่อยๆจะเป็นตะกรุดเก้าอาถรรพ์ ใช้ไปได้สักระยะนึงก็เจอประสบการณ์ที่เคยได้เล่าไปแล้ว ก็คือเคยมีเพื่อนที่ทำงาน ที่เขาเคยพูดแรงๆกับผม ผมก็ฟิวส์ขาดสวนคำแรงๆกลับไป พอหลังจากวันนั้นก็จะเข้าหน้ากันไม่ค่อยติด แต่ก็พอจะรู้ว่าทั้งตัวผม และเขาก็ไม่ได้อยากจะเป็นอริกันไปตลอดหลอกครับ เผอิญวันนั้นอารมณ์มันแรงด้วยกันทั้งคู่ (เหตุการณ์นี้เกิดก่อนผมจะรู้จักหลวงปู่ครับ)  แล้วที่นี้ทำไงละครับ จะเป็นฝ่ายคุยก่อนก็กลัวเสียฟอร์ม เขาก็รักษาฟอร์มเขาเหมือนกัน ผมก็เลยอธิฐานผ่านตะกรุด 9 อาถรรพ์ ที่เพิ่งบูชามาไม่นาน ให้หลวงปู่ช่วยให้คนที่มีปัญหากับผม เข้ามาคุยกับผม และก็เห็นผลตามนั้นครับ เขาเข้ามาคุยกับผมก่อน

อีกเรื่องเล่าไปแล้วเหมือนกันก็คือ ผมอธิฐานว่าถ้าถูกหวยจะบูชารูปหล่อพระเจ้าชัยวรมันที่ 7 แล้วก็สมหวังครับ  รายการนี้เท่าที่บูชาอยู่จะเด่นด้าน โชคลาภ มหาอำนาจ บารมีครับ คนที่อายุเยอะกว่าผม บางทียังออกอาการเกรงใจให้เห็นบ่อยๆ  ประมาณว่าคล้องแล้วรู้สึกเหมือนตัวเองจะมีความมั่นใจ และเวลาเราพูดอะไรคนจะฟังเราครับ

เป็นคำบอกเล่าของบุคคลท่านหนึ่งครับ copy มาให้อ่านครับ (ประสบการณ์นี้ละครับ ที่ทำให้ผมรู้จักหลวงปู่ชื่น)

ตามเสาะหาจนได้พระ

....หลังจากที่เสาะหามาได้ 2-3 วัน(ประมาณว่าอยากได้มาก...อภินิหารจากคำบอกเล่าที่ได้ยินมา)ก็จนปัญญาตามหา สุดท้ายต้องประกาศในหัวข้อกระทู้นี้
ผ่านมาอีก 1 วัน(หลังจากตั้งกระทู้....ด้วยใจอันแรงกล้า)เคยสอบถามไปที่ สยามมงคลพระเครื่อง มีครับ..แต่ว่า ท่านเอาไปปัดทอง ปัดนาค ปัดเงิน ซะงั้น พอดีจะเอาไว้ทำน้ำมนต์ เลยไม่อยากได้ปัด ผมก็พยายามค้นหาไปเรื่อยจนไปเจอกระทู้ที่เว็บ..........โพสไว้เมื่อปี47 ก็ลองเสี่ยงส่งเมล์ไปดูพร้อมแนบเบอร์โทรของผมเองเพื่อสอบถามว่ายังมีแบ่งให้บูชาหรือป่าว ผ่านมา 3 ชั่วโมง พี่เขาก็โทรมาครับบอกว่ามีอยู่เก็บไว้นานแล้วไม่มีใครพูดถึงนานแล้วด้วย..(เห็นบอกว่าเก็บจนลืมว่ามีกี่องค์)
แล้วก็ขอบูชามา 1 องค์ ผมก็โอนเงินให้วันเสาร์แล้วรอ

....วันอาทิตย์น้องผมชวนออกไปเช่าพระข้างนอกที่อิมฯสำโรง จะไปบูชาพระของหลวงปูกาหลง..(ผมชอบว่ามันบ้าเครื่องรางของขลัง...และไม่เคยไปกับมันเลย)แต่ไม่รู้มีอะไรดลใจผมให้ไปกับมัน พอถึงร้านชั้นใต้ดินจำชื่อเต็มไม่ได้ จำได้แต่ว่ามีคำว่า "บารมี" มีเครื่องรางแปลกๆ เยอะมาก น้องผมก็คุยกะเจ้าของร้าน ส่วนผมก็มองไปรอบๆร้าน ดูนั่นดูนี่แบบไม่ได้ตั้งใจมอง จนเห็นในซอกตู้ชั้นล่างเป็นลูกกลมๆ คล้ายจตุคาม แถมมีฝุ่นจับหนาเตอะเลย ก็ขอดูปรากฏว่าเป็น ดวงตราฯ เป็นเหตุบังเอิญจริงๆ ที่มาเจอ แถมมี 2 องค์ด้วย ก็เลยเก็บซะ 2 องค์เลย

....วันจันทร์ก็ได้รับพระ ตกลงผมมี 3 องค์ สีดำ สีแดง สีขาว ผมแขวนสีดำ ให้น้องสีแดง สีขาวแขนหน้าบ้าน

ประสบการณ์

....วันแรกที่ได้มา 2 องค์(วันอาทิตย์)ผมก็อธิฐานขอพรก่อนนอน...หลังจากขอพรเสร็จ 5 ทุ่มพอดี ก็ฝนตกลงมาไม่ถึงนาทีแล้วก็หายไป..(งง..เหมือนกัน..แต่ก็ไม่คิดมาก..ไม่อยากเข้าข้างตัวเอง)..

....วันรุ่งขึ้น(วันจันทร์)ตอนมาถึงที่ทำงานลูกน้องบอกว่ามีของมาส่งมาวางอยู่ที่โต๊ะ เปิดดูก็เป็น ดวงตราฯ  วันนั้นทั้งวันมีโทรศัพท์ติดต่องานเข้ามามากกว่าปกติ ก็คิดเข้าข้างตัวเองว่าคงเป็นบารมีของดวงตราฯ

....เย็นวันเดียวกันก็เอาไปเลี่ยมขึ้นคอแขวนเดี่ยวเลยครับ

....ตั้งแต่ผมแขวน ดวงตราฯ (เกือบ 2 อาทิตย์)งานผมดีขึ้นมาก แม่ของแฟนผมที่เมื่อก่อนไม่ค่อยได้คุยกัน(ไม่ถูกกันเท่าไร)ก็มาคุยกันมากขึ้น แถบชอบมาคุยเล่นและอำผมอีก.(งง..มากครับ...เพราะเมื่อก่อนไม่เคยเป็นแบบนี้)

....อาทิตย์ถัดมาผมก็ไปร้านเดิมอีกหวังจะไปเอาขุนแผนหลังม้าเสพนางที่เหลือบมองเห็นพร้อมกับฝุ่นเกาะ....ได้มาก็เข้ากรอบแขวนกับพวงกุญแจ....ได้เรื่องเลยครับ...(หลังไมค์ดีกว่าอันนี้...)

....องค์สีขาวผมเอาไปแขวนที่หน้าบ้าน หลานผม(ลูกของน้องชาย)ชอบร้องให้ตอนกลางคืนทุกคืน...ตอนนี้ไม่ร้องแล้วครับ

....องค์สีแดงให้น้องเอาไปขึ้นคอแขวนคู่กับท้าวเวสสุวรรณของหลวงปู่กาหลง บอกว่าดีมากใครมาขอบูชาต่อก็ไม่ปล่อยครับ..

เคยมีคนเอาดวงตราฯ ไปทำน้ำมนต์สะเดาะห์เคราะห์ โดยการจุดธูปบอกกล่าวและนำไปแช่น้ำ ตอนที่อาบน้ำมนต์ขนลุกตั้งโดยไม่มีสาเหตุเลยครับ ผมเองกำลังคิดจะทำอาบเหมือนกัน เอาเป็นว่าพรุ่งนี้ทำอาบเลย วันดีด้วย 31 พฤษภา วันวิสาขะบูชาด้วยขลังดี

เคยคุยกับศิษย์สายตรงหลวงปู่ชื่น บอกได้คำเดียวครับว่าสุดยอดตอนนี้กำลังตามเก็บวัตถุมงคลของหลวงปู่อีกหลายชิ้นครับ.....
อ้อ...ลืมบอกไปว่าหลวงปู่ชื่นเป็นพระเขมรแท้...และเป็นศิษย์เขากุเลนนะครับ

****เป็นเรื่องจริงที่ผมเจอด้วยตัวเองหลังจากได้มาเมื่อวันที่ 20 พฤษภานี้เองครับ****
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้