ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 3692
ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ทำไมมีแต่คนมอง มองแบบมองแล้วก็มองอีก

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย นิว เมื่อ 2016-4-18 15:51

เหตุเกิดเมื่อสักครู่นี้เลยครับ  ผมขับรถไปไปรษณีย์  ขากลับก็เข้ามาจอดรถที่ปั๊ม  ตอนเดินออกมามีคุณป้าท่านนึงนั่งซ้อนท้ายมอไซค์  คุณป้าเจอหน้าเรา เธอก็มองแบบจ้องหน้าแล้วหันไป แล้วก็หันหน้ากลับมามอง แล้วพอรถเคลื่อนป้าก็มองไปทางข้างหน้า แล้วป้าก็หันมามองเราอีก

พอผมเดินลัดเข้าตลาดสด สาวใหญ่คนหนึ่งซึ่งตอนที่ผมเดินผ่านรอบแรกก็มองจ้องหน้าเราไปพูดกับคนอื่นไปด้วย  ขากลับเจอเธอเดินมาหน้าร้าน แล้วก็มองหน้าเราอีก  

เดินเข้าตลาดไปอีกนิด  แม่ค้า(ป้า)มองหน้าเราแบบจ้องเขม็งเลย  เอาล่ะสิ   สงสัยงานนี้มีอาย  ต้องมีอะไรติดหน้าเลอะเทอะหน้าเราแน่เลย  รีบเดินให้ไวกลับเข้าบ้านเพื่อจะรีบไปส่องกระจกด่วนๆ

ผลคือ......ไม่มีอะไรเลอะหน้าเลย  แต่สงสัย คำกล่าวเรื่องปสก.วัตถุมงคลหลวงปู่ชื่นรุ่นนี้คงเป็นจริง  ที่ว่า แขวนแล้วจะเด่นเป็นสง่ากว่าใครทั้งปวง  ไปตลาดก็จะมีแม่ค้าแถมของให้  เพราะวันนี้ผมอาราธนา2องค์ครับ  คือ....ขุนแผนชมตลาด และ พระผงอาถรรพ์ธม

ปล. ส่วนปสก.อาถรรพ์ธม เรื่องงานที่ผมบนบานหลวงปู่ชื่นไว้  สรุปว่าสำเร็จเสร็จสิ้นแล้วทุกประการ และผมก็ถวายของแก้บนแล้วครับ  สาธุ ......อิติ ฤทธิชื่น
เยี่ยมเลย
สุดยอดๆๆ
ผมมีองค์นี้เป็นองค์แรก ปสก เยอะมาก ทำให้เชื่อเลยว่าสิ่งศักสิทธิ์มีจริง ผมเคารพหลวงปู่ชื่นมากแม้ไม่เคยไปที่วัดเลย พยามหาสะสมของแท้เท่าที่สามารถเก็บได้อยู่
อย่าอายครับให้เข้าไปทำเป็นหาอะไรถาม
เช่นป้าครับผมหิวทำไงดี ไม่ก็ ป้ามีลูกสาวไหมครับ
หน้าป้าคุ้นๆครับ
โดดเด่นเป็นสง่า เมตตาสุดยอด แรงครับแรง
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-4-19 00:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
angpao99 ตอบกลับเมื่อ 2016-4-18 20:45
ผมมีองค์นี้เป็นองค์แรก ปสก เยอะมาก ทำให้เชื่อเลยว่า ...

จริงแท้ที่สุด  ยิ่งเราถูกโฉลกกับพระของท่านทุกอย่างยิ่งลงตัวครับ  เหมือนท่านคอยคุ้มครองเรา ช่วยเราทุกฝีก้าว รวมทั้งเทวดาและพรายบริวารท่านด้วยครับที่ตามช่วยตามหนุนชีวิตเราครับ   ยิ่งผมทำบุญและอุทิศให้ท่านและเทวดา+พรายบริวารท่านทุกวัน รู้สึกว่าอะไรๆก็คล่องตัวไปหมดเลยครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้