ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 37357
ตอบกลับ: 101
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

>> พระยอดขุนพลดำ <<

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2013-7-4 18:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
>>>เรื่องเล่า...กล่าวขาน<<<

ประมาณปี พ.ศ.2539 -40
เช้าวันหนึ่ง..
หลวงปู่ท่านได้เรียกพระรูปหนึ่งขึ้นมาหา.
ท่านว่า.."มีต้นงิ้วดำต้นหนึ่งเขาทิ้งต้น เขามาบอกให้ไปเอา"เขาที่หลวงปู่ว่า...คือใคร?  ยังความสงสัยให้ พระหนุ่มรูปนั้นอยู่ในใจ
เพราะตลอดสองสามวันมานี่  ยังไม่เห็นมีใครมาหาหลวงปู่ท่านเลย
หลวงปู่ท่านจึงสั่งให้ไปเอามาให้ท่านหน่อย  พร้อมกับบอกตำแหน่งและข้อสังเกตุว่า.
ต้นไม้งิ้วดำว่าอยู่ ณ.ที่ใดของขอบชายแดนไทย-เขมร
     เมื่อได้มาแล้วท่านได้นำมาแกะปลัดขิกไม้งิ้วดำ บรรจุด้วยตะกรุดสาริกา
ส่วนเศษไม้ที่เหลือจากการแกะปลัด ได้นำมาบดสร้างพระยอดขุนพล พิมพ์เล็กพิมพ์ใหญ่
     ท่านว่า.พระรุ่นนี้ทำน้ำมนต์ดี กันคุณไสย มนต์ดำผีปีศาจ เป็นมหานิยมและโภคทรัพย์  
พระรุ่นนี้เป็นอีกรุ่นที่หลวงปู่ท่านเสกนานหลายปี
แถมยังเอาขึ้นไปเสกบนยอดเขาปราสาทพนมรุ้งอีกด้วย
เคยมีชาวนามาบอกว่า.ฟ้าชอบลงกลางนาประจำแทบทุกครั้งที่ฝนตก
จนเกิดความกลัวต่อมา.
ท่านได้ให้พระยอดขุนพลไม้งิ้วดำไปฝังนะจุดที่ฟ้าลงปรากฎว่าฟ้าไม่ผ่าลงตรงจุดนั้นอีกเลย

.............
ขอขอบคุณ...ข้อมูลดีๆ  จาก อ.สรายุทธ และ เวปฯบ้านจอมพระ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
2#
โพสต์ 2013-7-5 18:28 | ดูโพสต์ทั้งหมด
majoy ตอบกลับเมื่อ 2013-7-4 21:07
รอด้วย เสียดายแทนหลายๆ ท่านที่วันไหว้ครูเช่าไม่ทัน ...

วันงานได้บูชามา ก็เพราะพี่มาจอยนี่แหละครับที่แนะนำให้เก็บ
ขอบคุณครับ
3#
โพสต์ 2013-7-5 18:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Tim ตอบกลับเมื่อ 2013-7-5 10:20
มีบทที่เสริมกันเท่านั้นครับ

ขอบคุณมากครับพี่ทิม
บทเสริมก็จัดมาเลยครับ
4#
โพสต์ 2013-7-8 09:52 | ดูโพสต์ทั้งหมด
metha ตอบกลับเมื่อ 2013-7-7 09:24
ของดี ของแท้
แถมราคาก็สบายกระเป๋า

ครับพี่เมธ
5#
โพสต์ 2013-11-9 09:40 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tao_kd เมื่อ 2013-11-9 09:41
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2013-11-8 13:45
พระยอดขุนพล ยอดคุณพระเป็นพระที่คนไม่เอามหาเสน่ห์เพ ...

ขอบคุณครับ พี่หนู
ทั้งบทเต็ม บทย่อ เลยครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้