ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 9527
ตอบกลับ: 22
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

วัวธนูป้องกันคุณไสย์

[คัดลอกลิงก์]
วัวธนูป้องกันคุณไสย์
วัวธนูของหลวงปู่สร้างขึันในปี43 วัวธนูของหลวงปู่ชื่น เรียกว่า "วัวธนู สำเร็จ" คือ ไม่ต้องเลี้ยงเป็นประจำ เหมือนวัวธนูทั่วไป นอกจากนั้นยังไม่มีโทษแก่ผู้เลี้ยงอีกด้วย แต่อานุภาพความศักดิ์สิทธิ์นั้นยังมีอยู่ครบถ้วน อุดด้วยครั่งพุทราอาถรรพณ์ซึ่งเป็นครั่งพุทราที่หายาก เอาแต่ครั่งพุทราที่ชี้ไปทางทิศตะวันออกเท่านั้น ซึ่งนับว่าถูกต้องตามตำรา เป็นวัวธนูมีตัวตนนะคับ อิทธิคุณ ใช้เฝ้าบ้าน เป็นที่นิยมกันมาก และแทบทุกรายมักมีประสบการณ์หรือรู้ถึงอานุภาพ วัวธนู ใช้เฝ้าบ้าน เฝ้าเรือน ทรัพย์สิน ได้ขลังยิ่งนักขโมยไม่มีทางเอาอะไรได้เลย วัวธนูจะมีอานุภาพในทางป้องกันอาถรรพณ์ต่าง ๆ ได้อีกด้วย และป้องกันอัคคีภัย ดังนั้นการบูชาวัวธนูไว้กับบ้านจึงนับว่าอนันตคุณ ไม่มีภัยอันตรายใดจะกล้ำกรายได้เลย ถ้าพกติดตัว ยังป้องกันเสนียดจัญไร ป้องกันภูตผีปีศาจ ป้องกันคุณไสย ป้องกันผีปอบ วัวธนูหลวงปู่ชื่นจึงขอให้หมั่นบูชาไว้ให้ดี จะเกิดผลอย่างชนิดที่เรียกว่า สารพัดนึก และเป็นผลดีไม่รู้จักจบสิ้น  และยังป้องกันไฟไหม้ด้วย  สร้างน้อยหายากที่จะเจอแท้ๆ  รุ่นนี้เป็นของศูนย์พระจัดสร้างและมาให้หลวงปู่ปลุกเสกให้  ไม่น่าจะเกิน 150 ตน แล้วก็ช่วงหลังทำเสริมออกมามาก  รุ่นนี้ก็ไม่อยากแนะนำให้เล่นหากัน ตั้งเกือบ 10 ปีแล้ว  กระจายไปถึงไหนแล้วก้ไม่รู้  ดูก็ยากขึ้นมากคับ  พอบอกวิธีดูไป  เขาก็ไปแก้ไขได้อีก เป็นดาบสองคมเปล่าๆ  บล็อกทำก็ยังอยู่เดี่ยวนี้แก้ไขได้สบาย  ใครอยากเล่นหาก็วัดดวงเอาเองนะคับ
**คาถา นะโม 3 จบ**
กอนอ มหากอ นอ โอมสวาหะ

อ้างอิงจากกระทู้ พี่ทัช

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-2 17:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ประสบการณ์ จากพี่ๆน้องๆที่มีคับ ขอยกมาให้ไว้ที่นี่ด้วยเลย  ปัจจุบันหาคนเสกได้แบบหลวงปู่ยากมากคับ  มีตัวตนซะด้วยสิ

ของคุณเก่งคับ
ครับ วัวธนูฯนับเป็นเครื่องรางชิ้นแรกๆของหลวงปู่ชื่นที่ผมเช่าครับ ปัจจุบันผมมี 2 ตัว ตัวแรกนำเอาไว้หน้าบ้านและตัวที่ 2 อยู่บนหัวเตียงนอนผมครับ

เนื่องจากผมเคยเห็นญาติที่ต่างจังหวัดโดน ของเข้า ตั้งแต่นั้นผมจึงค่อนข้างระวังตัว คือ ถ้าได้ยินเสียงอะไรตอนกลางคืนอย่าไปทักเด็ดขาด ไม่อย่างนั้นของที่ผู้มีวิชาปล่อยในยามค่ำคืนจะเข้าตัวผู้ทักครับ เพื่อเพิ่มเกราะป้องกันตัวผมจึงพึ่งบารมีวัวธนูฯของหลวงปู่ในการป้องกันภัย ที่มองม่เห็นเหล่านี้ครับ และยังสามารถป้องกันไฟใหม้ได้ด้วยครับ แต่ทั้งนี้เราต้องไม่ประมาทก่อนนะครับ เช่นไม่ลืมปิดแก๊สหุงต้มก่อนเข้านอน เมื่อจุดธูปบูชาพระควรเฝ้าจนธูปดับไปเองหรือหมั่นเดินเข้าเดินออกดูธูปไป เรื่อยๆจนกว่าจะดับครับ   อ้อ ... ลืมบอกไปอีกอย่างนึงครับ ญาติที่ต่างจังหวัดผม ที่ผมบอกโดนของเข้านั่นน่ะ เค้าโดนปอบเข้าครับ ตอนนี้ไม่รู้เธอเป็นอย่างไรบ้าง ผมไม่ได้กลับไปเที่ยวต่างจังหวัดหลายปีแล้วครับ ได้แต่ขอให้เธอหายจากอาการร้าย และขอให้เธอมีความสุขครับ  ขอผมมีอุดผงครับ ผงที่ว่าคือครั่งพุทราที่ชี้ไปทางตะวันออกครับ ส่วนของผมเช่าจากร้านพี่จ๊อเกือบๆ 4 ปีเห็นจะได้แล้วล่ะครับ (จำไม่ได้ว่าเช่าไปกี่ปีแต่ประมาณเทือกๆนี้แหละครับ แหะๆ)

ส่วนที่ว่าท้องไม่อุดผงนั้นปลอม ผมวิเคราะห์ได้ 2 ลักษณะนะครับ

1. อาจเป็นของแท้จริงๆครับ แต่ครั่งพุทราที่อุดอาจหลุดล่อนออกไปอย่างใดอย่างหนึ่ง

2. อาจเป็นของปลอมที่ทำเลียนแบบแถวท่าพระจันทร์ครับ

* ถ้าให้ชัวส์ไปเช่าที่ร้านพี่จ๊อดีกว่าครับ ผมมั่นใจครับ

* วัวธนูนี้ผมขอแนะนะครับสำหรับบุคคลที่ป้องกันภัยที่มองไม่เห็นตัวและอัคคีภัยครับ

ของพี่หนุ่ย คับ
ได้มาตัวนึง เมื่อปีก่อน เอามาบูชาไว้ในห้องนอนสั่งไว้ว่าให้ช่วยเฝ้าห้องเวลาผมไม่อยู่ ปรากฎว่าคนใช้ที่บ้านจะเข้าไปกวาดถูห้องเข้าไม่ได้ ผมกลับมาบ้านพาขึ้นไปเปิดให้ดูว่าไม่ได้ล๊อค ไม่เคยล๊อคด้วยเพราะไม่มีกุญแจ

ของผมเอง
เรื่อง เล่าวันก่อน...เอาวัวไปเลี่ยมพลาสติกใส (อยากรักษาสภาพนี้ไว้นานๆ) ปกติจะวางไว้บนหิ้งพระ  ไปให้ช่างประจำอัดพลาสติกให้  ปรากฎว่า...วัวไม่ยอม  ช่างตัดบล๊อค  จะกดพิมท์  ติดยังไงก็หลุด  ล๊อคยังไงก้อไม่อยู่ มีอันต้องหลุดออกมาจากบล๊อคทุกที  ผมเลยต้องขอ...หลวงปู่  แล้วยื่นให้ช่างม่านทำต่อ    ก็ยังไม่ยอมอยู่ดี  ทำแล้วแก้ๆๆๆ  เวลาผ่านไป 2 ช.มกว่า  เจ้าช่างมันชักโมโห(ปกติ ผมก็ทำกับ ช่างคนนี้ประจำ  จนสนิทกัน) หันมาบอก "พี่ทัช  วัวธนู พี่ท่าทางจะไม่ยอม  ผมไม่เคยเจออาร่ายแบบนี้ ท่าทางจะดุเอาเรื่อง"  แล้วส่งให้ผม ขอหลวงปู่อีกที    เลยต้องมาของหลวงปู่อีกรอบ  ทีนี้เลยบอกกับ วัวธนุ ว่า..."ช่วยยอมให้ช่างทำให้เสด  ทีเถอะคับ ที่พามาเลี่ยมเนี้ย ก้ออยากจะให้ รูปหล่อๆ  ดูสวยงาม แบบนี้ไปตลอด  เอ้า...ถ้ายอมดีๆจะปิดแผ่นทองให้ หล่อกว่านี้อีก"  พอดีมีแผ่นทองเปลวอยุ่ในกระเป๋าพอดี  เสดแล้วส่งให้ช่างม่านทำอีกที  ทีนี้ได้เรื่อง  กดล๊อค บล๊อค อยู่ ในทีเดียว ผมกับช่างเลยหัวเราะ ก๊ากกกก  ที่แท้ก็อยาก หล่อ...นี่เอง  รู้งี้แต่แรก  ทำไปนานล่ะ เสียเวลาเกือบ 3 ช.ม  เวงกำ
         เมื่อ หลายปีก่อน  ตอนได้มาอีกองค์  จากลูกค้าที่ ศรีสะเกษ(ขอไม่เอ่ยนาม)  เล่าให้ฟังว่า  เมื่อหลายปีก่อนนั้น  ช่วงนั้น ผีปอบชุมมากๆแลัวยังมีเรื่อง ผีแม่หม้าย ออกมาอีก(ที่ผู้ชายให้ทาเล็บแดง)  ชาวบ้านมาซื้อของที่ร้านเล่าให้แกฟังว่า  หลังจากได้วัวธนู หลวงปู่มาบูชาทุกอย่างสงบลง  เป็ด ไก่  ที่เคยหายหรือตาย  ก็ไม่ปรากฎ บางคนเล่าว่า  ได้ยินเสียงเหมือน ลมหายใจของวัว  เดินอยู่รอบๆบ้านเลยทีเดียว  และมีพี่ทหารคนหนึ่งก็พก  วัวธนูของหลวงปู่ก็เล่าคล้ายๆกัน  ว่าวัวธนูของหลวงปู่กันภูติผี  ปีศาจ ได้ดีมากๆ(อยากฟังเรื่องของ พี่ทหารคนนี้  ไว้จะเล่าให้ฟัง)   ผมฟังแล้วให้ปลื้มใจในความศักดิ์สิทธิ์ของท่าน  หากใครมีปาสบการณ์หรือได้ยินมา มากกว่านี้  มาเล่าให้ฝังกันบ้างนะคับ เมื่อก่อนเช่าหาก็ราคาไม่แพง  ใครไปหาหลวงปู่ท่าน  เล่าให้ท่านฟังว่าเดือดร้อนเรื่องอะไร  ท่านก็ช่วยหมด  โดยไม่เรียกร้องอะไร  ส่วนใหญ่ชาวบ้านรู้จักท่าน  เพราะเอาไปใช้แล้วได้ผล เลยเล่ากันปากต่อปากกันมา
อยากได้ครับ เจ๊จะเหลือป่าวนะ จะแขวนติดเอง
ผมก็เช่าจากพี่จ๊ออ่ะครับม่มีครั่งติดใต้ท้องเหมียนกาน
ahiu ตอบกลับเมื่อ 2013-9-29 22:00
ผมก็เช่าจากพี่จ๊ออ่ะครับม่มีครั่งติดใต้ท้องเหมียนก ...

ครั่งที่ติดใต้ท้องอาจหลุดออกก็เป็นได้...ทางที่ดีควรเช่าบูชาจากผู้ที่เชื่อถือได้ครับ  เพราะของแท้น่าจะมีน้อยมากจริงๆแล้วส่วนมากไม่เคยเห็นของจริงเลยไม่สามารถเปรียบเทียบได้ว่าที่เราจะบูชาของแท้หรือไม่...
เปนแบบไม่มีครั่งเหมือนกันก๊าบ
อยากได้มั่ง ใครมีเกินหนึ่งแบ่งมั่งจิ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-4 08:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
majoy ตอบกลับเมื่อ 2013-10-3 21:14
อยากได้มั่ง ใครมีเกินหนึ่งแบ่งมั่งจิ ...

น่าจะหายากครับ
ไม่ค่อยเห็นพี่ๆ คศช.
เอามาโชว์ให้น้องๆเห็นเลยน่ะครับ
majoy ตอบกลับเมื่อ 2013-10-3 21:14
อยากได้มั่ง ใครมีเกินหนึ่งแบ่งมั่งจิ ...

ในเวปประมูลนานๆก็จะเห็นมีนำมาลงสักครั้ง  แต่ ตาดีได้ตาร้ายเสีย นะครับ !  ....
งั้นเริ่มต้นบทดราม่าขั้นต่อไป......... อยากให้อาจารย์สร้างจังเลย ไว้ให้ศิษย์ได้ใช้ติดตัวและไว้ตุ้มครองที่บ้าน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้