ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 2871
ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ขอสอบถามพี่ๆเรื่องการแขวนพระครับ

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2015-7-8 16:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แขวนได้คับ  จิตที่ศรัทธา  ย่อมก่อเกิดปราฎิหารย์  
แต่...ถ้าเพิ่งเข้ามาอราธนาแขวนหลวงปุ่ครั้งแรก   เป็นไปได้พี่แนะนำว่า  ให้แขวนเดี่ยวๆเลยคับ  จะได้รู้พุทธคุณ
แห่งพลังของกระแสพระแต่ละองค์ไปเลย  ว่าอาราธนาใส่แล้วเป็นแบบไหน
หากชอบใส่เป้นชุดๆและมั่นใจไม่สนใจว่าองค์ไหนเป็นแบบใดเลย   ก็ย่อมได้คับ  ของดี  ย่อมอยู่กับคนที่ดีๆอยู่แล้วคับ  จงมั่นใจและศรัทธา
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้