ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 8461
ตอบกลับ: 33
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

..

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย padiphatbeer เมื่อ 2020-1-13 18:44

..
สำคัญที่ใจ แขวนไว้ให้เป็นตัวแทนคุณงามความดีนะครับ ถ้าแขสนของดี แต่ใจเราอกตัญญู มันจะเป็นโทษ อิจฉา ฝันถึงอาจารย์กันบ่อยจริงๆ
ฝันว่าอาจารย์สรายุทธเปิดประตูออกมา จากบ้าน ที่ไหนไม่รู้  

แล้วท่านพูดแบบดุๆว่า..

จะแขวนอะไร ไม่สำคัญ ให้มีสติรู้ตนรู้ตัว มันก็ดีหมดนั้นละ

แต่ผมเฉยๆเพราะผมรู้ว่าถึงท่านจะดุก็ด้วยเมตตา อยากให้ศิษย์ได้ดี

เพราะผมไม่รู้จะแขวนอะไรเลย

ผมบ่นกับวัตถุมงคลของอาจารย์ของหลวงปู่บ่อยๆ

มากๆเรื่องไม่รู้จะแขวนอะไรดี

"ให้มีสติรู้ตนรู้ตัว มันก็ดีหมดนั้นแหละ"

ขอบคุณคร๊าบ
จะแขวนอะไร ไม่สำคัญ

ให้มีสติรู้ตนรู้ตัว มันก็ดีหมดนั้นละ

....Sarayut....
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2016-2-12 11:14
จะแขวนอะไร ไม่สำคัญ

ให้มีสติรู้ตนรู้ตัว มันก็ดีหม ...

แขวนตามใจเรียกร้อง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้