ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 6331
ตอบกลับ: 25
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

คอยแต่เธอเท่านั้น จนถึงวันที่เธอมา

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Sornpraram เมื่อ 2015-6-12 10:21

ฝากเอาไว้ในกายเธอ
ให้เธอรับไออุ่น
นำไอละมุนไปจากฉัน
เพราะมันจะคอยติดตาม
ไปกับตัวเธอนั้น
นานเท่านานที่เธอไกล

* พรุ่งนี้ชีวิตของเราจะเปลี่ยนเป็นเช่นไร

พรุ่งนี้ความรักของเราไม่เปลี่ยนไป

ฝากเอาไว้ในใจเธอ ให้จดจำคนหนึ่ง

จำคนที่เธอเคยผูกพัน เพราะฉันจะคอยแต่เธอ

คอยแต่เธอเท่านั้น จนถึงวันที่เธอมา...

19 มิถุนายน มาบรรจบครบรอบวันมรณะภาพของ หลวงปู่ชื่น ติคญาโณ นับเป็นปีที่ 11 แล้ว ที่หลวงปู่ได้ละซึ่งสังขาร ไปสู่โพธิสัตว์ภูมิดังที่ท่านปรารถนาไว้ แม้กายเนื้อของท่านจะจากไป แต่ท่านยังคงโลดแล่น อยู่ในกระแสแห่งศรัทธา และจิตวิญญาณของศิษย์ทุกๆคนตลอดกาล ดั่งคำพูดที่ท่านเคยบอกไว้ว่า

" กูยังไม่ตายง่าย ดอก กูยังอยู่อีกนาน "

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย padiphatbeer เมื่อ 2015-8-31 18:18

พระพุทธเจ้าท่านตรัสผลของ ความเป็นโสดาบันพีพระพุทธเจ้าท่านอุปมา ท่านเอานิ้วมือซ้อนพื้นดินบนหาดทราย  ท่านตรัสทุกข์พระโสดาบันเหลือเพียงขี้ฝุ่นที่ติดปลายนิ้วก้อยคับพี่
พี่เมธต้องเรียนวิชานี้คับhttps://www.youtube.com/watch?v=4wzaa4CGTVw   หลวงพ่อ อำนาจ โอภาโส - ติววิชาโสดาบัน วันที่ ๑
Metha ตอบกลับเมื่อ 2015-8-28 00:22
ขยับไม่ไหวเลยพี่

ให้พึงรำลึกว่า เราเป็นศิษย์มีครู

สู้ๆ
majoy ตอบกลับเมื่อ 2015-8-27 06:46
ใจเย็นๆ ตั้งสติ มันเป็นช่วงชีวิต นี่ผมก็พีคสุดๆ แล้ว

ขยับไม่ไหวเลยพี่
Metha ตอบกลับเมื่อ 2015-8-27 01:20
ผมล่ะอยากนอนนิ่งๆๆๆนอนให้หลับไปเลย...แต่ก็ดันไม่หลับ

ใจเย็นๆ ตั้งสติ มันเป็นช่วงชีวิต นี่ผมก็พีคสุดๆ แล้ว
majoy ตอบกลับเมื่อ 2015-7-31 21:06
เวลามีปัญหา ไม่อยากเข้าบ้าน
อยากเอาแต่ความสุข เข้าบ ...

ผมล่ะอยากนอนนิ่งๆๆๆนอนให้หลับไปเลย...แต่ก็ดันไม่หลับ
majoy ตอบกลับเมื่อ 2015-8-9 12:29
เฮ่ย ไม่กล้าให้อะไรนะ

เอ้ย ให้ผม ทำฟัน ให้คร้าบบบบบ
nobnob ตอบกลับเมื่อ 2015-8-5 23:13
อย่าบอกข้อมูลเยอะเดว คนไม่กล้ามาให้ผมฟันน่าาา พี่majoy

เฮ่ย ไม่กล้าให้อะไรนะ
majoy ตอบกลับเมื่อ 2015-8-1 08:43
คติประจำเขาคือ "เจ็บนิดเดียว ทนหน่อยนะครับ"

อย่าบอกข้อมูลเยอะเดว คนไม่กล้ามาให้ผมฟันน่าาา พี่majoy
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้