ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 41626
ตอบกลับ: 192
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

รีวิว แสนตรีเวทย์

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2015-4-6 06:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
พิธีวันเสาร์ สุดๆ มากๆ เมื่อนำมาประกอบการใช้ ขุนแผนแสนตรีเวทย์ ตอนนี้ที่จับได้คือ

"ใกล้ชิด สนิทสนม มึนงง จ๊ะหนา เจรจาพาทีช่างดีงาม มึงรู้จักกรูนานมิเห็นเคยคุย"

อันนี้ทั้งหญิงชายครับ
2#
โพสต์ 2015-4-6 07:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Pee ตอบกลับเมื่อ 2015-4-6 07:30
ไม่ได้เอาไปประกอบพิธีเพิ่ม เมื่อวันเสาร์จะเป็นไรไหมครับ

เต็มอยู่แล้วมังครับ เอามาร่วมเพื่อสทโภชน์ ฤกษ์ดี ของไม่ถึงจริงดีจริง จะหลุดไปจากสำนักได้ไง
3#
โพสต์ 2015-4-6 08:20 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย majoy เมื่อ 2015-4-6 08:23
Pee ตอบกลับเมื่อ 2015-4-6 07:46
เสน่ห์ลุ่มหลงโชคลาภ

ของสายอาจารย์กับหลวงปู่นี่เมตตานำนะครับ

แต่เอาจริงๆ คุ้มครองก็มี ท่านลงไว้ให้แล้ว อย่าคิดว่ามีเพียงเสน่ห์ มนต์หลายๆ ถูกบรรจุลงในของๆ ท่าน เช่น มนต์โคซ่อนลูก มนต์ประกาฬ (ในล็อกเก็ตเพชรกลับ) ฯลฯ
บางครั้ง เราไม่รู้ ก็เหมาเอาตามชื่อรุ่น ตามระดับปัญญาเราเองว่ามีแต่แบบนั้น แบบนี้ พอเชื่อว่ามีแต่แบบนั้น จิตมันก็มุ่งไปแต่แบบนั้น เมื่อจิตนำ อิทธิคุณจึงออกตามจริตของจิต

หลายๆ ชิ้น สุดยอดกว่าคำว่าโชคลาภหรือเสน่ห์ เช่น เพชรกลับ ไม่ได้มีแต่โภคทรัพย์ แต่มีกระทั่งบทคุ้มครอง ป้องกัน แม้กระทั่งสะท้อนกลับ ซึ่งผมประสบมาแล้วจึงกล้าพูด เรียกว่า อีกฝ่ายเน่าสนิทเลย

ขุนแผนชมตลาด ที่คนเขาว่าเสน่ห์ดีมากมาย เข้าสังคมเด่น ก็ช่วยชีวิตทหารที่บูชาติดตัว ณ 3จังหวัด ชายแดนใต้ จากระเบิดชุดใหญ่มาแล้ว

ผมถึงได้ตกหลุมรักวัตถุมงคลของหลวงปู่ ของอาจารย์ ทั้งๆ ที่มีของดังๆ ที่ตลาดนิยมอยู่บ้าง

กระทั่งหนุมาน ผมลองวางจิตอารธนาแบบต่างกัน ให้พี่ท่านเดิมจับ ยังออกแนวไม่เหมือนกัน

ยินดีด้วยครับที่ได้รับประสบการณ์ดีๆ มาร่วมกันศึกษาและค้นหาต่อไปครับ เมตตา หลายครั้ง นำมาซึ่งโชคลาภและความก้าวหน้า

ผิดพลาดในคำหรือประโยคใด กราบขอขมาหลวงปู่และอาจารย์ด้วยครับ

4#
โพสต์ 2015-4-6 09:10 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย majoy เมื่อ 2015-4-6 09:19
Pee ตอบกลับเมื่อ 2015-4-6 08:58
ขอบคุณครับ เข้าใจเลยครับ มิน่าแหละ ของผมใช้ส่วนมาก เสน่ห์มา90%เลย ตอนนี้เข้าใจแล้วครับ ขอบคุณครับ

ที่สุดแล้วตามแต่จริตนะครับ อย่างเช่น ใส่ของแล้วออกแนวเสน่ห์สาวมอง คือถ้าเราไม่มองสาว จะรู้ได้ไงว่าเค้ามอง แสดงว่า จริตลึกๆ ของเราออกแนว ลั้นๆ ลา
ผมใช้หลายองค์ออกแนว ตบะ เดชะ  ตามจริตเวลาห้อยองค์นั้นๆ เช่น

เช่น ล็อกเก็ตเพชรกลับ องค์พ่อ พระราม คือเวลาแขวนแล้วรู้สึก มั่นใจ มีอำนาจ คุมลูกน้อง สั่งการ จะชอบออกแนวเด็ดขาด บางที แค่ตบไหล่ น้องๆ แอบแนวสะดุ้ง
5#
โพสต์ 2015-4-8 21:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Pee ตอบกลับเมื่อ 2015-4-8 17:52
วันนี้ไปธุระกับแสนตรีเวทย์มา  มีคนทักว่า ไปทำอะไรมา ...

นั่น เห็นมะ จริตแนว ลั้นลา ได้พวกแล้ว เย้ๆๆ
6#
โพสต์ 2015-4-11 08:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มีอีกเรื่องที่ออกแนวคล้ายชมตลาด คือ พนักงานคิดเงินผิด สั่งชาแก้วธรรมดา เอารีฟิวให้ในราคาปกติ แถมดูมึนๆ งงๆ
7#
โพสต์ 2015-4-12 08:46 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คุยถูกคอก็ใช่หยอก ช่างตัดผมสาว ยังคุยไม่เลิก ขนาดเดินออกจากร้าน ยังตามมาคุยอยู่จนต้องตัดบท
8#
โพสต์ 2015-4-14 21:46 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย majoy เมื่อ 2015-4-15 00:06

รีวิว ขุนแผนแสนตรีเวทย์ จากคุณแชมป์

-ตะกรุดทองคำ-
เนื้อกรรมการเนี่ยพลังโชคลาภที่มาจากไก่แก่แม่ปลาช่อนจะชัดกว่า และกระแสพระจะโปร่ง สว่าง กว้าง ทำให้เห็นผลเร็วและโดดเด่นจากในระยะไกล

-เนื้อผงพรายบายน-
ผมรู้สึกแต่แรกตอนเห็นพรายบายนว่าเป็นพลังสูงๆ จะบอกว่าพรายเหมือนจะฟังดูต่ำไป ต่อมาได้ยินว่าเป็นกระดูกเด็กก็แปลกใจนะ ว่ากระดูกเด็กกลายเป็นพลังสูงส่งขนาดนี้เชียวหรืิอ อารมณ์เหมือนเป็นพลังเทพที่มีบารมีซะมากกว่า กระแสแรงบรรเจิดเฉิดฉันมากตอนที่พวกเรามารื้อกล่องกัน ผมถึงกับต้องหลบไปอีกด้านของห้อง
ส่วนตัวผมว่าองค์นี้ยังงั้ยยังไงกระแสก็ไม่เหมือนรุ่นตะกรุดทอง2ดอกนะคับ

ใครเก็บได้ก็มีตัวเลือกเวลาจะนำออกไปแขวนใช้งานมากขึ้นคับเหมือนขุนแผนแขนอ่อน+ชมตลาด กระแสอื่นยังไม่ได้สัมผัส ไว้แขวนแล้วจะมาแชร์คับ

พรายบายนจะทำให้ชีวิตดีขึ้นราบรื่นและก้าวหน้าขึ้นคับ ถ้าจะให้ออกสเน่ห์มากๆอาจต้องอธิษฐานขอเอา ความมีสง่าราศีมีแบบขุนแผนรุ่นนี้นะคับ ไม่ใช่ไม่มี แต่คงเป็นเพราะเนื้อและผลจากพิธีทำให้ออกไปทางชีวิตก้าวหน้าเป็นหลักคับ

-เนื้อตัง (เนื้อเหมือนพรายบายน แก่สีผึ้งมาก ฝังตะกรุดเงิน-ทอง)-
กระแสออกไปทางสเน่ห์ชัดกว่า กระแสโปร่งแต่ก็หนืดเหมือนดึงให้คนอารมณ์ค้างคากับเรานานกว่า นึกถึงหรือหยุดที่เรานานขึ้น โชคลาภไว้ผมลองแขวนดูคับ แต่มหาสเน่ห์ค่อนข้างชัดนะคับ คนอาจจะเข้าหาเราเพราะเรื่องนี้เยอะหน่อยส่วนเนื้อกรรมการบารมีจะสูงกว่าขั้นนึงนะคับ คงเป็นเพราะตะกรุดที่เพิ่มลงไปถ้าจะพูดให้ง่าย เน้นสเน่ห์ก็เนื้อตัง
ถ้าจะเด่นๆเอาหลายอย่างก็เนื้อกรรมการ

แต่จะเอาการงานเอาโดดเด่นด้วย ก็กรรมการ สเน่ห์แบบขุนแผนเนื้อตังถือว่าลึกซึ้งกว่า
เนื้อกรรมการสเน่ห์สง่างาม เนื้อตังบางกรณีออกมาเป็นสเน่ห์ทางชู้สาวได้นะ

-----------------
แต่ถ้าจะเทียบรุ่นแสนตรีเวทย์กับมะรุม2เนี่ย แสนตรีเวทย์จะออกไปทางสะดุดตาและเฮฮามากกว่า
ในขณะที่มะรุมออกไปทางให้มีคนโคจรเข้ามาในชีวิตเรามากกว่า

แสนตรีเวทย์ถือว่ามีนวัตกรรมไปอีกขั้น อีกอย่างคือไก่แก่แม่ปลาช่อนขององค์กรรมการมีพลังความอุดมสมบูรณ์ชัดเจนมาก
-----------------
หมายเหตุ: นี่เป็นความเห็นส่วนตัวของผู้รีวิว และเป็นสิ่งที่รับรู้ได้เฉพาะบุคคล โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่าน

9#
โพสต์ 2015-4-15 00:08 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ส่วนของผม สดๆ ร้อนๆ เมื่อเย็นนี้

ไปกินข้าวเย็นกับครอบครัว ขากลับ คุณแม่ที่ตัวสูงกว่าลูกสาวอายุ 10ขวบ ของผมนิดเดียว พร้อมลูกผมนั่งหลัง แต่ไหงรถหน้าลอยเลยหว่า แบบว่า หยั่งกับนั่งมาเต็มหลังรถ วันนี้พก แสนตรีเวทย์ตะกนุดทองคำไป สมแล้วที่รวมเนื้อทั้งหลายไว้หมดรวม

แสดงความคิดเห็น

Pee
ขอบคุณที่ร่วมแบ่งปันประสบการณ์ดีๆครับ  โพสต์ 2015-4-15 00:32
10#
โพสต์ 2015-4-15 00:19 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ประสบการณ์พี่มัดหมี่

เมื่อคืนประมาณสี่ทุ่มแล้วล่ะ.บุหรี่หมดเราก็เลยขับรถออกมาชื้อ    มาเจอด่านตรวจ.ตำรวจถามว่าจะไปไหนกันครับ เราก็ตอบว่าไปชื้อบุหรี่ ลืมบอกว่าเรา มาบ้านญาติที่นครนายก ตำรวจถามต่อว่าดื่มหรือป่าวครับ เราตอบว่าไม่ดื่มครับ ตำรวจบอกว่าแหมมาชื้อบุหรี่มากันเเยะเชียว.เชิญครับ

แล้วเราก็ขับจากมา แต่ตาก็อดมองกระจกหลังไม่ได้   สรุปตำรวจอาจเห็นว่ามากันหลายคน.ทั้งที่เรามาคนเดียว

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้