ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 8543
ตอบกลับ: 26
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

งานเริ่มมี เงินเริ่มมา การงาน การเงิน เริ่มคล่องตัว

[คัดลอกลิงก์]
ex_smf

โดยส่วนตัวผมถามตัวเองว่า  หลวงปู่ชื่น ผมมานับถือและบูชาหลวงปู่ชื่น ด้วยกายและใจได้อย่างไร

ทุกๆวันนี้ผมยังหาคำตอบให้ตนเองไม่ได้ ทราบแต่เพียงว่า ตั้งแต่ บวชเป็นพระและได้สึกออกมา

ผมก็ได้หันมาสนใจและสวดมนต์ รุ้พิธีในทางพุทธศาสนา และอื่นมากขึ้น เริ่มหันมามองและ

เริ่มนับถือสิ่งศักดิ์สิทธิ์เป็นต้นมา จำได้ว่า สึกออกมาจากวัด ได้เช่าบูชา พระสีวะลี กับ พระสังพระสังกัจจายน์

ปิดทองขนาด 9 นิ้วเข้าบ้านหลังจากนั้นก็ เปิดดูเว๊บพระเครื่องเรื่อยๆไปจน พระเครื่องขุนแผน และ พระเครื่อง

ที่ได้เริ่มเช่า บูชา นับถือหลวงปู่ชื่น ก็มาจากวัตถุมงคลของหลวงปู่ จากนั้นก็ ได้ดูไปเรื่อยเช่าไปหลายหลวงพ่อ

หลายพระเครื่องแต่ไม่มากและมันทำให้ผมหันกลับมาเปอดดุข้อมูลของหลวงปู่ชื่นอีกครั้งหลังจากได้ เช่ามาก่อน

หน้านั้นแล้วได้เงียบหายไปจนเกือบลืม แต่มันดันหันกลับมาได้เช่นไรไม่ทราบกลับ มาคิดถึงหลวงปู่ชื่นอีกครั้ง

ตอนกลับมายังนิ่งๆไม่ได้เช่าไรเพิ่มจน ได้อารธนาวัตถุมงคลของหลวงปู่ชื่นจนสังเกตได้ว่า ใจผมสบายนิ่ง

งานเริ่มมี เงินเริ่มมา การงาน การเงิน เริ่มคล่องตัว

จนแปลกใจแต่ตอนนั้นไม่ได้คิดไรนึกว่า คงเป็นช่วงๆเจอ

งานไม่มี จนมีช่วงหนึ่ง เงินทอง ติดขัด ได้ประนมมือไหว้หลวงปู่ชื่น

และสิ่งต่างๆ ขอให้ผ่านพ้นไปได้ด้วยดี

ไม่นานเท่าไร สถานะการณ์เริ่มดีขึ้นจนแปลกใจ ก็หันไปมองที่หลวงปู่ชื่น นึกในใจ..........

หลังจากนั้นมาผมก็เริ่ม กราบไหว้ นับถือ บูชา หลวงปู่ชื่น เรื่อยมา เดินเจอร้านพระเครื่องก็ต้องแวะเวียน

เข้าไปดูทุกที่ ทุกแห่ง แบบว่าผ่านไม่ได้ แต่ก็ไม่มีวัตถุมงคลหลวงปู่ชื่นให้บูชาเลย นึกแปลกใจหลวงปู่ชื่น

ประสบการณ์เยอะขนาดนี้ไม่มีสักร้าน เท่าที่จำได้มีแต่รุ่นรับทรัพย์ที่ยังพอหาบูชาได้อยุ๋แถวบ้านผม

ด้วยการที่ผมแปลกอยู่อย่าง ถ้าวัตถุมงคลไหนมองแล้วไม่สะกิดใจ สะกิดตา ถึงแม้ว่าประสบการณ์

และกล่าวขานกันว่าหายากและดีเช่นไร ผมก็ไม่เช่า ไม่ว่าจะเป็น วัตถุมงคล ของวัดใด

กลับมาที่หลวงปู่ชื่น กราบไหว้หลวงปู่ครับ วัตถุมงคลของหลวงปู่ชื่นเองผมก็เป็นเช่นนั้น ถ้ามองแล้ว

พิจารณาแล้วถ้ารู้สึกสะกิดตา สะกิตใจ ใจมันรุ้สึกว่าถุกชะตา ผมก็จะหาเช่าโดยไม่รีรอถึงแม้ราคาจะสูง

แต่กลับอีกด้านวัตถุมงคลของหลวงปู่ชื่น ที่ประสบการณ์ดี หายากในตลาด เข้มขลัง

ถ้าผมมองแล้ว..

บางทีมันเกิดอาการถ้ารู้สึกสะกิดตา สะกิตใจ ใจมันรุ้สึกว่าเราไม่อยากคอบครอง บางทีราคาไม่แรง

ผมก็ยังไม่เช่าบูชา ยังโดนบ่นเลยว่าเจอของดี หายาก ทำไมปล่อยไปได้ ก็ในใจผมมันรู้สึกอย่างไร

ไม่ทราบมองแล้วเราไม่อยากได้นิ มองแล้วรุ้สึกไม่สบายใจก็ไม่เช่า ผมยังหาคำตอบกับอาการแบบนี้

จนทุกวันนี้ พระพุทธรุปเองก็เป็น บางองค์มองแล้วหน้าท่านยิ้ม บางองค์ไม่ยิ้ม แปลกกับอาการแบบนี้

มองแล้วมองอีกเลือกแล้วเลือกอีก 10 องค์ทองแล้วหน้าท่านยิ้มให้เรา

ผมจึงเช่าองค์นั้น ยังงงกับอาการ

แบบนี้  สุดท้ายแล้วผมก้ยังหาคำตอบไม่ได้ว่าผม นับถือ กราบไหว บูชา หลวงปู่ชื่นมาจากจุดไหน แต่

รู้เพียงว่า เราสบายใจเมื่อได้กราบไหว้และมอง ภาพหลวงปู่เวลายิ้มแล้วสุขใจ ท่านช่วยเหลือเราตาม

ที่บุญกุศลของเราที่พอจะช่วยได้ จบแบบ งง  กราบไหว้ หลวงปู่ชื่นครับ

เดือนนี้ พี่จ๊อบอกส่งวัตถุมงคลผมหลายรอบ หลายกล่อง จนจำที่อยุ่ผมได้แล้วมั้ง พี่จ๊อ

ไม่รู้จะจำได้เปล่า คน สมุทรปราการจ้า

สาธุครับ บารมีหลวงปู่ช่วยเหลือ

ชีวิต ค่อยๆ ดีขึ้น แบบมั่นคง
ปัจจัตตัง ไม่ลองเองไม่รู้ คนอื่นบอกก็ไม่หเมือน ของอย่างนี้รู้ได้เฉพาะตนครับ
จิตที่ศรัทธา  อันคงมั่น ยอมประสปความสำเร็จ
สาธุครับ
บุญสัมพันธ์เกี่ยวข้องกันมา
ยังไงต้องเจอกัน  สาธุครับ
ช่วงนี้งานเริ่มวุ่นวายเพราะเป็นช่วงส่งงานให้ลูกค้า แต่ก็ยังมั่นใจในของที่มีครับ เอาอยู่ ขอเพียงพยายามให้ถึงที่สุด
ช่วงนี้ลองพระราม การงานก็โอเคมากๆ ครับ
ราบรื่น ปัญหาไม่ค่อยมี ผู้คนดูเกรงใจ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้