ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 33945
ตอบกลับ: 212
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เปิดจองเหรียญ..พระศรีชัยวรมัน

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2015-1-28 00:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย morntanti เมื่อ 2015-1-28 00:17

ขอร่วมกิจกรรมงานบุญเพื่อสังคมครั้งนี้ด้วยครับ  
ขอจอง  เหรียญพระศรีชัยวรมัน เนื้ออัลปากา        ๑  เหรียญ            ๔๐๐ บาท
           เหรียญพระศรีชัยวรมัน เนื้อทองเหลือง    ๑  เหรียญ            ๓๐๐ บาท
           เหรียญพระศรีชัยวรมัน เนื้อทองแดง        ๑ เหรียญ             ๒๐๐ บาท
           รวม                                                 ๓ เหรียญ            ๙๐๐ บาท
ปล.     รวมค่าเหรียญ ๙๐๐ + ร่วมทำบุญ ๑๐๐ รวมเป็น           ๑,๐๐๐ บาท
2#
โพสต์ 2015-1-29 07:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอร่วมอนุโมทนาบุญในการทำบุญเพื่อน้องๆครั้งนี้ด้วยครับทุกท่าน...หวังว่าก่อนจะปิดรับจองยอดร่วมบุญจะมากๆนะครับ....สาธุ
3#
โพสต์ 2015-1-30 08:11 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2015-1-30 07:29
บอกความลับให้นิด..

อยากเป็นยอดคน ไม่น่าพลาดเหรียญพร ...

อย่าลืมว่าเช่าบูชาเหรียญนี้เท่ากับได้ร่วมทำทานบารมีครั้งใหญ่ร่วมกันนะครับ....
4#
โพสต์ 2015-2-2 12:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เหรียญ อัลปาก้า ...นี่ถูกจองไปครึ่งแล้วของจำนวนที่จัดสร้าง ....( ขอเวลาอีกนิดนะ คุณจ๊อ โอนให้แล้วจะแจ้งให้ทราบครับ ) ....
5#
โพสต์ 2015-2-6 07:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
majoy ตอบกลับเมื่อ 2015-2-6 06:46
ใครยังไม่โอนค่าทำบุญ รีบๆ นะครับ อาจารย์จะไปวันอาทิ ...

โอนไปเรียบร้อยแล้วครับที่จอง...ขอดูวันนี้ก่อนอาจมีร่วมบุญเพิ่มอีกนิดหน่อยไงถ้ามีคงโอนและแจ้งช่วงเย็นๆค่ำๆ ...ครับ ช้าหน่อยแต่คงทันร่วมบุญ
6#
โพสต์ 2015-2-7 07:43 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ...
รบกวน แอดมิน แจ้งรายละเอียดในการไป สถานสงเคราะห์เด็กพิการและทุพพลภาพปากเกร็ด
ในว้ันอาทิตย์ที่จะถึงนี้ด้วยเผื่อใครที่ต้องการไปด้วยจะได้เตรียมตัวได้....
กิจกรรมดีๆของสำนัก ติคญาโณ ตั้งแต่ต้นปี 2558 .....สาธุ  
7#
โพสต์ 2015-2-7 13:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รถใครว่างเผื่อจะขอติดรถไปด้วยคนครับ.   มอไซย์จอดไว้สำนักนะครับ ถ้าไปได้คงไปถึงสำนักก่อน9.00น.
8#
โพสต์ 2015-2-8 22:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตามที่สำนักติคญาโณ โดยท่านอาจารย์สรายุทธ ได้เปิดจอง เหรียญพระศรีชัยวรมัน เพื่อวัตถุประสงค์
ร่วมบริจาคทำบุญ
สถานสงเคราะห์เด็กพิการและทุพพลภาพปากเกร็ด ...
** เงินทุกบาทที่ร่วมบูชาเหรียญพระศรีชัยวรมัน จะบริจาสถานสงเคราะห์เด็กพิการและทุพพลภาพปากเกร็ด โดยไม่หักค่าใช้าจ่ายใดๆทั้งสิ้น **

ในวันนี้  8 กุมภาพันธุ์ 2558 ...ท่านอาจารย์สรายุทธ และศิษย์คศช. ได้นำเงินทั้งหมดที่ได้จากการจองเหรียญพระศรีชัยวรมัน และเงินที่มีผู้ร่วมต่อยอดบริจาคเงินเพื่อทำบุญในครั้งนี้เพิ่มเติมบริจาคให้ สถานสงเคราะห์เด็กพิการและทุพพลภาพปากเกร็ด รวมทั้งสิ้นเป็นเงิน 60,000 บาท ถ้วน....จึงนำภาพการไปบริจาคเงินในวันนี้มาให้ คณะศิษย์คศช.ทุกท่านได้ชมและร่วมอนุโมทนาบุญในครั้งนี้ด้วยครับ..                                                                                                                                                                     .
ร่วมกันถ่ายรูปก่อนเข้าไปบริจาคเงิน ครับ ...

อาจารย์สรายุทธ ติดต่อเจ้าหน้าที่เพื่อแจ้งความประสงค์บริจาคเงิน

ยอดเงินที่บริจาคในวันนี้...รวมทั้งสิ้น  60,000 บาทถ้วน

เจ้าหน้าที่ตรวจนับยอดเงินบริจาค...ครบทุกบาททุกสตางค์ ครับ ...

เมื่ออิ่มบุญ อิ่มใจ ที่ได้บริจาคแล้วก็ถึงเวลาอิ่มท้องครับ....ศิษย์ที่นี่ไม่มีอด.... อาจารย์สรายุทธและคณะศิษย์คศช.ที่ได้ร่วมไปบริจาคเงินในวันนี้( บางท่านขอตัวกลับก่อน ) ได้เดินทานข้ามไปยังเกาะเกร็ดเพื่อรับประทานอาหารกลางวัน และเดินชมซื้อของฝากเล็กๆน้อยๆ ก่อนเดินทางกลับสำนักติคญาโณ โดยสวัสดิภาพ อิ่มบุญ อิ่มท้อง กันทุกคน....

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
9#
โพสต์ 2015-2-9 22:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2015-2-9 16:45
เจ้าหน้าที่ได้บอกว่า เขารู้สึกปิติมากและถึงกับขนลุ ...

จริงครับถ้าไม่อยู่ในเหตุการณ์ผมก็จะไม่เชื่อเหมือนกัน...
เจ้าหน้าที่วันๆหนึ่งรับเงินจากผู้บริจาคมากมายบางคนบางหมู่คณะบริจาคเป็นจำนวนเงินมากกว่านี้มากมายแต่เจ้าหน้าที่ท่านนั้นบอกว่าไม่เคยเกิดอาการขนลุกแบบนี้...อาจารย์สรายุทธ บอกกับเจ้าหน้าที่ว่า หลวงปู่ชื่น และ ครูบารอาจารย์สิ่งศักสิทธิ์ต่างๆคงมาร่วมอนุโมทนาบุญในครั้งนี้ด้วยจึงทำให้เจ้าหน้าที่เกิดขนลุกขึ้นในขณะที่รับมอบเงินที่ท่านอาจารย์สรายุทธเป็นตัวแทนศิษย์คศช.ทุกท่านที่ร่วมบุญในครั้งนี้...เจ้าหน้าที่ท่านนั้นถึงกับยกมือสาธุขึ้นไหว้แล้วพูดว่า สาธุ ....
ปล. บางสิ่งบางอย่างก็ไม่สามารถอธิบายได้จริงๆทั้งที่รู้เห็นกับตา...อย่างเช่นเหตุการนี้....
10#
โพสต์ 2015-2-11 23:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ดีใจที่ได้ร่วมบบุญในครั้งนี้...เจตนาบริสุทธิ์ในการสร้างและที่สำคัญเจตนาที่ต้องการนำเงินที่ได้มาจากการจองเหรียญพระศรีชัยวรมันเพื่อทำทานจริงๆทุกบาททุกสตางค์...
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้