ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 2686
ตอบกลับ: 8

..

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย padiphatbeer เมื่อ 2021-12-29 23:33

..
โพสต์ 2014-12-19 18:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ปัญหาและอุปสรรค มันก็อีกเรื่องนึง ดีแล้วที่มีโอกาสได้ทำความดี ทำไปต่อไปเรื่อยๆครับ
โพสต์ 2014-12-19 19:28 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ถ้าเรามีหนี้ต้องใช้ มันก็ต้องจ่ายครับ เวลาเจ้าหนี้เค้าเห็นเรารวยเค้าก็มาทวง ต้องทำให้รวยมากกว่าหนี้มั้งครับ
โพสต์ 2014-12-19 19:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ยกเว้นเค้าเห็นใจเรา ยกหนี้ให้ อันนี้ก็ต้องทำเอา
โพสต์ 2014-12-19 21:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สู้ ๆ ครับ..

โพสต์ 2014-12-20 11:05 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เจอบ่อยครับ ทำดีแต่ไม่ได้ดี ผมเคยเจอ คนแรกบอกว่า ทำตัวเ ี้ยๆเดี๋ยวก็ดีเอง อีกคนบอกว่า ดีแต่อด แ_กไม่เอาด้วย และเชื่อไหม ว่า เขาทั้งสองคนนี้มีหน้ามีตาใหญ่โต มีคนนับถืออีกต่างหาก  แต่นี่คือหลุมพรางของชีวิตครับ ผมเขื่ออย่างนั้น ถ้าเราหลงเข้าไป สักวันเราต้องติดกับดักกรรมครับ หากทำดีแล้วไม่ได้ดี ก็แสดงว่าเรายังดีไม่พอ
หากทำดีมักมีอุปสรรค ขอให้ขอบคุณอุปสรรคครับ เพราะ มารไม่มีบารมีย่อมไม่เกิด
โพสต์ 2014-12-21 03:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ถ้าจำที่เคยบอกให้สวดได้ก็ให้ฝึกไปเรื่อยๆนะครับ
วันเวลาจะพาสิ่งดีๆมาให้ในที่สุด
ยิ่งท้อยิ่งลุย และลุยไปพร้อมความดีครับ
เคล็ดมีเยอะแยะ เช่นสวดคาถาเงินล้านให้เจ้ากรรมนายเวรที่ตามติด
เพื่อใช้หนี้ สวดให้ทุกๆวัน ทุกครั้งก็สมาทานศีลห้าก่อนนึกถึงพระพุทธเจ้าขณะสวด
นี้แบบง่ายๆนะครับแต่มีผล อย่าให้ปีนึงๆผ่านไปโดยไม่ได้ใช้คืนเจ้ากรรมนายเวร
เขาตามตลอด อย่าเอาแต่หาลาภด้วยความมุมานะ
แล้วสุดท้ายเขาก็มาบั่นทอน มันเก็บไม่อยู่หรอกครับ
มีของดีขนาดไหนแม้จะเก่งยังไง
พอจะดีก็มักจะถูกบั่นทอน ทุกระยะๆ
เสียเวลาแต่จะได้ประสปการณ์ไง ทำให้ถูกจะไม่เสียเวลาครับ
อายุยังไม่มากควรรู้จักใช้เวลามาทยอยใช้คืนเขาเรื่อยๆ
จะเข้ามาเขียนรายละเอียดอื่นๆให้อีกครับ
แต่ที่ได้บอกไปแล้วนั้น ล้วนทำได้เลย
โพสต์ 2014-12-21 06:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Tim ตอบกลับเมื่อ 2014-12-21 03:57
ถ้าจำที่เคยบอกให้สวดได้ก็ให้ฝึกไปเรื่อยๆนะครับ
วัน ...

ขอบคุณครับพี่Tim
ยอมรับว่าอาจจะยังทำได้ไม่ครบดี แต่ก็หมั่นสร้างกุศลเพื่อผ่อนคืนเช่นกันครับ
โพสต์ 2014-12-22 06:52 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สู้ๆ นะครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้