ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 2995
ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

แหวนอาถรรพ์

[คัดลอกลิงก์]
เรื่องนี้ผู้ที่มีแหวนดังกล่าวยังมีชีวิตอยู่ครับ (เท่าที่ทราบ) ผมได้ยินคนพูดถึงหญิงชราที่เป็นคนอิสลามว่า แม้แก่แล้วก็ยังเป็นคนสวย  แม่ผมก็พูดให้ฟัง ผมจึงสงสัยมากว่า คนที่มีอายุมากแล้วจะเป็นคนที่สวยได้อย่างไง ผมได้เจอแก่เขาก็ดูเป็นคนมีผิวพรรณดี เป็นคนที่สวยแม้ชราภาพและมีลูกมีหลานแล้ว

วันหนึ่งผมได้มีโอกาสคุยกับผู้ชราท่านหนึ่งและเล่าให้ฟังเรื่องนี้ ผู้ชราเล่าให้ผมฟังว่า มันเกิดจากอำนาจของแหวนอาถรรพ์ที่ตกทอดมาถึงหญิงชรา ผมสงสัยว่าทำไมแหวนถึงมีอำนาจอยู่ได้ ผู้ชราจึงเล่าให้ผมฟังว่า ท่านทราบมาว่าแหวนดังกลาวคนโบราณได้นำกระดูกผีมาผสมทำเป็นแหวนและลงอาคม วันหนึ่งคนที่ทำแหวนได้นำแหวนไปลงพนันและแพ้ แหวนดังกล่าวจึงตกไปสู่ผู้ที่ชนะ เมื่อผู้ชนะรู้ที่มาของแหวนก็คิดจะทำลาย ได้นำไปเผาในไฟก็ไม่อาจทำลายได้ นำไปทิ้งแม่น้ำกลับมาบ้านก็พบว่า แหวนมาตั้งอยู่ที่บ้านแล้ว นำไปให้พระทำให้ก็ไม่สามารถทำลายได้ มันจะกลับมาอยู่ที่บ้านทุกครั้ง หลังจากที่ผู้ชนะตายแหวนดังกล่าวก็ตกทอดมาสู่ลูกหลาน จนถึงหญิงชราที่กล่าวถึง แต่ผู้ชรายังเล่าอีกว่า แหวนวงนี้ไม่ใช่แค่ทำใหคนดูสวยงามขึ้นเท่านั้น มันยังมีผลให้คนกลายเป็นผีชนิดหนึ่งด้วยอำนาจของมันที่คนเรียกว่า "ผีกะ" หญิงชราจะไม่คอยออกจากบ้านแต่ถ้ากลางคืนก็ออกเที่ยวหากิน คนที่พบจะเห็นหน้าตาเขาผองใส่และเป็นคนสวย ผมจึงถามว่า แล้วมีวิธีทำลายหรือไม่ ผู้ชราบอกว่า อาคมของคนโบราณรุนแรงมาก คนปัจจุบันหาคนที่จะทำลายได้ยาก เรื่องนี้เป็นเรื่องผลกรรมของแต่ละคน

เล่าเป็นเรื่องเป็นความรู้ครับ รับฟังมาอีกต่อหนึ่ง....ได้แหวนโบราณมาก็ระวังด้วยนะครับ....
น่ากลัวจัง ขอบคุณครับ
อั๊ยหยา น่ากลัว
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2014-12-17 12:45
อั๊ยหยา น่ากลัว

น่าจะหาให้ครูเจี๊ยบสักวง

จะได้สาวสวยตลอด
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2014-12-17 12:47
น่าจะหาให้ครูเจี๊ยบสักวง

จะได้สาวสวยตลอด  ...

มันจะดีหรือครับกัปตัน กลัวผี ออกหากินกลางคืน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้