ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 45080
ตอบกลับ: 242
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

พระรามแรงมาก

[คัดลอกลิงก์]
เดิมทีผมเช่าพระจากสำนักมาเยอะมาก จนเยอะไปหมด เลยคิดว่าน่าจะชลอการเช่าเอาไว้. เพราะเราก็ยังอายุไม่มาก ควรเก็บเงินทุนสำหรับตัวเองไว้บ้าง หากเอาเงินที่ได้เช่าพระเสียหมด เกรงว่าจะเป็นโทษมากกว่าประโยชน์เพราะยึดติดกับวัตถุภายนอกมากเกินไป ตั้งแต่นั้นมาก็ค่อยๆสะสมเงิน บอกกับตัวเองว่าถ้าไม่เจอของที่อยากได้จริงๆก็จะไม่เช่า จนมาเมื่ออาทิตย์ สองอาทิตย์ก่อน. ได้เห็นว่ามงคลวัตถุใหม่ของสำนักให้เช่า ก็คือพระราม. รูปทรงสะดุดตาผมทันทีเพราะว่าผมมีความชอบในพระร่วงหลังรางปืนเป็นทุนเดิมอยู่เเล้ว พระรามชุดใหม่นี้มีทรงคล้ายพระร่วงหลังรางปืนอย่างยิ่ง ดูสง่าและพิมพ์ทรงก็ทำได้สวยมาก วันที่ปลุกเสกวันสุดท้ายผมจึงเข้าไปที่สำนักเพื่อเข้าไปดูของจริง และสุดท้ายผมก็ได้มาบูชาหนึ่งองค์ วันรุ่งขึ้นผมรีบนำไปเลี่ยมเพื่ออาราธนาบูชา พระค่อนข้างแรงมาก เวลาใส่ทำให้จิตใจหนักแน่ เดินไปไหนมาไหนมีความมั่นใจ รู้สึกได้ถึงความสง่าผ่าเผยของตนเอง ใครเห็นก็ทักก็ชอบ ผมพึ่งใส่ไปสัมภาษณ์เรียนต่อบริหารธุรกิจเมื่ออังคารที่ผ่านมา ฝรั่งที่สัมภาษณ์ก็ชื่นชมผมอย่างคาดไม่ถึง ทำอะไรก็ดูดีไปหมด รุ่นนี้อาจารย์สรายุทธลงชื่อท่านไว้ด้านหลังด้วย เป็นของดีจริงๆที่ไม่ควรมองข้าม อาจารย์มีความประสงค์ทำออกมาบูชาเพื่อสืบทอดพระพุทธศาสนา ใครมีโอกาสควรร่วมทำบุญไปพร้อมๆกัน. ทิ้งท้ายไว่ว่าตอนผมไปเห็นที่งาน เหมือนพระรามมีจำนวนไม่มากนัก หากท่านใดมีจิตศรัทธา ควรรีบคิดคำนึงตัดสินใจ อย่าได้มัวลังเลเลย
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-12-19 20:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ใช่ครับ. พระดีและเเรงมากๆ. เก็บไว้ให้ลูกหลานได้เลย
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-12-20 00:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ผมจะบอกว่าแค่ใส่ธรรมดาติดตัวก็แรงมากแล้ว ถ้าสวดบทพระรามด้วย อันที่พี่จ๊อลง
อิตปิโสภะคะวา ยามตรายามดี พระอาทิตย์ไชยศรี สวัสดีลาภโภ นะโมพุทธายะ
เหมือนพระจะแรงขึ้นไปอีก
ผมไม่รู้ว่ามีบทอื่นหรือไม่ แต่พระองค์นี้คือหนึ่งในพระที่ผมใส่แล้วดีที่สุด มีประสบการณ์มากที่สุด ชัดเจนที่สุด และตอนนี้ก็เป็นหนึ่งในพระที่ผมเคารพมากที่สุดด้วย
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-12-24 21:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คือพระแรงจริงครับ  ผมใส่มาหลายวันแล้ว ขอแค่เชื่อในอนุภาพ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-12-24 21:23 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ปรกติพระหลายรุ่นที่ดีๆของสำนัก ผมก็ไม่ได้ออกตัวเชียร์แรงขนาดนี้นะครับ แต่สำหรับองค์นี้คงไม่ได้ครับ ต้องเชียร์ให้ถึงที่สุด  ทั้งแรงมากและเป็นรุ่นที่มีชื่ออาจารย์สลักอยู่ข้างหลังด้วย
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-1-6 22:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้องลองเองครับ แล้วแต่ผู้ใส่ด้วยว่าอยากให้เป็นไปทางไหน แล้วก็ พระบางองค์ลองใส่คือ การขอชมบารมีนะครับ ลองใส่เล่นๆหรือทำเล่น อาจจะพบกับปัญหาได้ (คราวก่อนผมให้ขุนแผนชมตลาดเพื่อนไป เอาไปใส่กระเป๋ากางเกง รถชนวันนั้นเลย) เวลาใส่ต้องจริงจังกับการใส่นิดหนึ่งครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้