ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 45086
ตอบกลับ: 242
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

พระรามแรงมาก

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2014-12-14 12:07 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อ่าว เก็บให้ผมบ้างนะครับ
นึกว่าเพิ่งจะเริ่มสร้าง
มีขนาดบูชาด้วยไหม
เรื่องราวเป็นไง ผมตกข่าว
2#
โพสต์ 2014-12-21 03:37 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ของดีจริงๆ สาธุ
เห็นครั้งแรกตกใจ
เพราะเป็นอะไรที่ สง่า เสือหมอบ เมตตา
พาได้ลาภ กำหราบ-สยบ สุข-สำเร็จ
มงคล มงคล มงคล หรูครับ
3#
โพสต์ 2014-12-21 12:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
majoy ตอบกลับเมื่อ 2014-12-20 17:27
โอววว ครบถ้วนเบย
เสริมกับของเพิ่มเสน่ห์อีกนิดดีไห ...

โอว.อันว่าของสูงแม้หมายปองต้องใจ
บอกเป็นนัยๆ ว่าทำไงจึงคว้ามา
เข้าใจมั๊ยเอ่ย หรูๆเลิศเลอ เธอสูงค่า
จะทำยังไงจึงคว้ามา..
4#
โพสต์ 2014-12-25 03:08 | ดูโพสต์ทั้งหมด
MorPie ตอบกลับเมื่อ 2014-12-19 09:32
ผมจะบอกว่าแค่ใส่ธรรมดาติดตัวก็แรงมากแล้ว ถ้าสวดบทพ ...

น่าจะเป็นคาถาในตำนานจอมพระกับหลวงปู่ชื่นครับ
เท่าที่ค้นคว้ามาระหว่างอาจารย์สรายุทธกับผม
ได้เจออยู่บทเดียว เดิมทีหากันให้วุ่น
เรียกวิชาพระรามเดินดง
คาดว่าเมื่อผูกกับคาถาบูชาพระราม
ก็น่าจะเป็นอานุภาพแนวพระรามเดินดง
คือเสริมความประสบความสำเร็จเยี่ยมมาก
ในเรื่องเล่าเก่าๆในตำนานจอมพระนั้นยังมี
การเข้าพิธีนอนกลางดินกินกลางทราย
เพื่อเสริมดวงให้มั่งคั่งด้วยครับ
บอกไว้กันลืมเพราะไม่งั้นลืมกันหมดแน่ๆ
เพราะเรื่องนี้ได้เคยเป็นเพียงบทสนทนาระหว่าง
จอมพระกับหลวงปู่ชื่นแต่ไม่มีโอกาสสานต่อ
เนื่องจากวุ่นอยู่กับการสร้างของอย่างอื่น
และคนมาแทรกแซงเยอะจนไม่มีจังหวะทำธุระอื่นๆ
ผมเองยังคงเหลือแค่ความทรงจำเหมือนกับว่า
ทุกสิ่งทุกอย่างยังเป็นแค่เมื่อวานครับ
ไม่ลืมเลือนเลย......

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้