ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 44435
ตอบกลับ: 242

พระรามแรงมาก

[คัดลอกลิงก์]
เดิมทีผมเช่าพระจากสำนักมาเยอะมาก จนเยอะไปหมด เลยคิดว่าน่าจะชลอการเช่าเอาไว้. เพราะเราก็ยังอายุไม่มาก ควรเก็บเงินทุนสำหรับตัวเองไว้บ้าง หากเอาเงินที่ได้เช่าพระเสียหมด เกรงว่าจะเป็นโทษมากกว่าประโยชน์เพราะยึดติดกับวัตถุภายนอกมากเกินไป ตั้งแต่นั้นมาก็ค่อยๆสะสมเงิน บอกกับตัวเองว่าถ้าไม่เจอของที่อยากได้จริงๆก็จะไม่เช่า จนมาเมื่ออาทิตย์ สองอาทิตย์ก่อน. ได้เห็นว่ามงคลวัตถุใหม่ของสำนักให้เช่า ก็คือพระราม. รูปทรงสะดุดตาผมทันทีเพราะว่าผมมีความชอบในพระร่วงหลังรางปืนเป็นทุนเดิมอยู่เเล้ว พระรามชุดใหม่นี้มีทรงคล้ายพระร่วงหลังรางปืนอย่างยิ่ง ดูสง่าและพิมพ์ทรงก็ทำได้สวยมาก วันที่ปลุกเสกวันสุดท้ายผมจึงเข้าไปที่สำนักเพื่อเข้าไปดูของจริง และสุดท้ายผมก็ได้มาบูชาหนึ่งองค์ วันรุ่งขึ้นผมรีบนำไปเลี่ยมเพื่ออาราธนาบูชา พระค่อนข้างแรงมาก เวลาใส่ทำให้จิตใจหนักแน่ เดินไปไหนมาไหนมีความมั่นใจ รู้สึกได้ถึงความสง่าผ่าเผยของตนเอง ใครเห็นก็ทักก็ชอบ ผมพึ่งใส่ไปสัมภาษณ์เรียนต่อบริหารธุรกิจเมื่ออังคารที่ผ่านมา ฝรั่งที่สัมภาษณ์ก็ชื่นชมผมอย่างคาดไม่ถึง ทำอะไรก็ดูดีไปหมด รุ่นนี้อาจารย์สรายุทธลงชื่อท่านไว้ด้านหลังด้วย เป็นของดีจริงๆที่ไม่ควรมองข้าม อาจารย์มีความประสงค์ทำออกมาบูชาเพื่อสืบทอดพระพุทธศาสนา ใครมีโอกาสควรร่วมทำบุญไปพร้อมๆกัน. ทิ้งท้ายไว่ว่าตอนผมไปเห็นที่งาน เหมือนพระรามมีจำนวนไม่มากนัก หากท่านใดมีจิตศรัทธา ควรรีบคิดคำนึงตัดสินใจ อย่าได้มัวลังเลเลย
โพสต์ 2014-12-21 12:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
majoy ตอบกลับเมื่อ 2014-12-20 17:27
โอววว ครบถ้วนเบย
เสริมกับของเพิ่มเสน่ห์อีกนิดดีไห ...

โอว.อันว่าของสูงแม้หมายปองต้องใจ
บอกเป็นนัยๆ ว่าทำไงจึงคว้ามา
เข้าใจมั๊ยเอ่ย หรูๆเลิศเลอ เธอสูงค่า
จะทำยังไงจึงคว้ามา..
โพสต์ 2015-1-2 08:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยความ ทรงคุณค่าจริงๆ ครับ
โพสต์ 2015-1-15 09:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
metha ตอบกลับเมื่อ 2015-1-15 03:02
ตำราท่านบอกว่าพระราม ท่านมีกายสีเขียว
พระศรีรามขอ ...

เนื้อชนวนงดงาม ทองแดงก็สวยจัด
โพสต์ 2015-4-29 01:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2015-4-28 15:38
ใครบอกจะแลก จะขอมาเพิ่มให้ครบเซ็ตตะหาก

เฮ่ย เอางั้นเลย ให้ท่านโปรดคนอื่นบ้าง
โพสต์ 2014-12-23 22:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
mail ตอบกลับเมื่อ 2014-12-23 05:57
จริงๆผมจัดหลายองค์ ไม่รู้ว่าองค์ไหน ดีอย่างไร แต่แข ...

ชุดนี้สุดสุด
โพสต์ 2014-12-12 19:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สาธุคับ
โพสต์ 2014-12-12 20:17 | ดูโพสต์ทั้งหมด
โพสต์ 2014-12-12 21:28 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สุดยอดเลยครับ คิดเหมือนกันเลยครับ องค์พระดูสง่าผ่าเผยมากๆ หากบูชาน่าจะให้ความรู้สึกมั่นใจสุดๆ จองเนื้อเงินไว้รอเงินออกจะรีบนำมาบูชาเลยครับ
โพสต์ 2014-12-12 21:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มีรูปพระรามมั้ยครับ ลงโชว์หน่อยครับ
โพสต์ 2014-12-13 07:17 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ก่อนวันที่อาจารย์จะทำพิธีเสกพระราม ผมฝันไปว่าเห็นอาจารย์กำลังนั่งทำพิธีเสกอยู่ในห้อง แล้วพอเสร็จพิธีพี่จ๊อก็บอกว่าใครจองบูชาไว้มารับกลับได้เลยที่นี่ ผมเลยเห็นองค์พระขนาดบูชาสูงประมาณศอกเป็นรูปยืน แรกๆนึกว่ากุมารเทพ แต่มองใกล้ๆคาดว่าเป็นพระรามหรือพระนารายณ์ พอได้เห็นอาจารย์วาดรูปพระนารายณ์แบ่งภาคในถาด มันคุ้นมากๆเลยครับ คล้ายมากๆ ท่ายืนคล้ายกันเลย และพอวันเสกจริงพออาจารย์เสกเสร็จก็บอกว่า ติดต่อจองบูชากับพี่จ๊อได้ที่นี่เลย มันเหมือนเหตุการณ์เดียวกันเลยครับ แบบในฝันเลย Dejavu แปลกจริงๆครับ

Nujeab
โพสต์ 2014-12-13 07:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ลองดูแล้วครับ องค์ศรีราม

เมื่อวานเดินทาง

ไปเจอพี่ท่านหนึ่ง แกบอกว่า..

ไปทำอะไรมา

ทำไมวันนี้ หน้าตาผ่องใส ดูมีบารมี

กว่าครั้งก่อนๆ ที่เคยเจอกัน

โพสต์ 2014-12-13 08:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จองเนื้อเงินไม่ทัน

ไว้ไปเก็บเนื้อธรรมดาก็ได้ อยากได้เนื้อชนวน
โพสต์ 2014-12-13 12:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2014-12-13 07:17
ก่อนวันที่อาจารย์จะทำพิธีเสกพระราม ผมฝันไปว่าเห็นอ ...

นี่เป็นเหตุผลที่ทำให้ผมอยากเข้าไปร่วมในพิธีครับ ทั้งที่ไม่ค่อยเข้าร่วมเพราะสมาธิไม่ดี เกรงจะไปรบกวนอาจารย์ แต่ก็แปลกตรงที่จิตกลับนิ่งกว่าปกติ ไม่ค่อยวอกแวก พอเสร็จพิธีก็ได้ยินคำพูดประโยคเดียวกับในฝันเป๊ะ ซึ่งแปลกมากๆ

อาจารย์อาจจะพูดขึ้นมาเล่นๆ แต่ผมนี่อึ้งครับ เพราะเคยได้ยินประโยคนี้มาก่อนแล้ว ราวกับว่าเคยเกิดขึ้นมาก่อน แถมเหตุการณ์ต่างๆยังคล้ายกันอีก ดูเหมือนกับเห็นเหตุการณ์ล่วงหน้าแบบเดจาวู
โพสต์ 2014-12-13 12:46 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2014-12-13 07:18
ลองดูแล้วครับ องค์ศรีราม

เมื่อวานเดินทาง

สุดยอดเลยครับ อยากไปรับท่านกลับมาบูชาไวๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้