ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

อยากเก็บมาลองดูบ้างว่าเกิดจากแรงเชียร์หรือเปล่า???

[คัดลอกลิงก์]
ประสบการณ์ของ..คุณรณชต

นิสัยส่วนผมจริงๆแล้ว เป็นคนเงียบๆมากกว่า

จนเวลาเข้าบ้างทั้งๆที่อารมย์ดีใจมากๆ แต่พอเข้าบ้านเพื่อนแฟนผมเห็นว่า

ผมกลับมาทุกคนกลับบ้านกันหมด วันนี้ขอเล่าประสบการณ์ของหลวงปู่

เพราะวันนี้อ่านที่คุณสรายุทธได้กล่าวไว้เลยหนาว และท้องอืด

เรื่องที่1

ปกติผมเป็นคนเล่นพระ ขอโทษครับ เขียนผิดผมเป็นคนชอบพระ ชอบศึกษาชีวะประวัติของพระแต่ละองค์
แต่ไปค่อยชอบพระรุ่นใหม่ แต่ด้วยความที่อะไรก็ไม่รู้searchหาข้อมูล เจอว่าลป ชื่นเป็นศิษย์ลป ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่า

ซึ่งเป็นองค์ที่ผมศรัทธา จึงอ่านประวัติ และยังคงเข้าใจผิดอยู่(ซึ่งความจริงแล้วเป็นหลวงปู่สุข วัดโพธิ์ทรายทอง)

และอยากเก็บมาลองดูบ้างว่าเกิดจากแรงเชียร์หรือเปล่า???

และจนได้มาคุณจ๊อ มีครั้งหนึ่งผมขอบูชากุมารทองจากคุณจ๊อ(คล้ายเถาว์วัลย์) นั่งลุ้นอยู่ตั้งนานเพราะคุณจ๊อกำลังTelถามคุณสรายุทธให้ว่าจะได้หรือเปล่า (อันนี้ต้องระวังคุยกลับคุณจ๊อมากๆ ระวังหัวใจจะวาย เพราะชอบให้นั่งลุ้นอยู่เรื่อย) หลังจากนั้นไม่นานผมฝันเห็นกุมารเป็นลำแสงเขียวพุ่งเข้าใส่ ผมรีบรับไว้ แล้วสดุ้งตื่น (คำเตื่อนผมอาจคิดไปเอง) หลังจากผมได้กุมารทองพรายกระซิบมา ช่วงที่ไปรษณีย์มาถึงบริษัท ผมนั่งประชุมอยู่(ไม่หลับครับ เพราะเป็นคนกำลังพูดในที่ประชุมอยู่ ต้องหยุด อ้าปากค้าง เพราะมีเขามาทำให้รู้ว่าเขามาถึงแล้ว ผมรับรับว่าแรงจริงๆ

เรื่องที่2

เกิดเมื่อไม่นานนี้ ช่วงหลังผมจะให้พระกับบุคคลหลายคน ซึ่งบางครั้งต้องปรึกษาคุณจ๊อและคุณสรายุทธทางTel
(ยังไม่เคยเจอตัวจริงครับ เห็นแต่ในรูปหล่อกว่าผมเยอะเลย อิจฉานิดๆ) เพราะกลัวว่าช่วยเหลือไม่ถูกต้อง แต่สิ่งที่เกิดขึ้น
กลับกลายเป็นว่า...มีคนรู้จักขอไม่เอยนามนะครับเพราะคุณน้องขอร้อง นำพระหลวงปู่ที่เขามีมาให้ผมบูชาเหมือนราคา 1:100 เมื่อเทียบกับที่ให้คนอื่นไปด้วยใจบริสุทธิ หนี่งในนั้นก็มีพระที่ผมให้คนอื่นไป แต่ได้กลับมามากกว่าเยอะเลย
ผมกล้าพูดไปเต็มปากครับ ตั้งแต่นับถือหลวงปู่  ยิ่งให้ ยิ่งได้ แต่ขอให้การให้นั้นเพื่อ ให้เราพิจารณาในแต่ละเรื่องอย่างมีสติ และด้วยความบริสุทธ์ใจจริงๆ แม้ไม่ได้อะไรก็สุขใจ
(หายท้องอืดแล้วขอตัวไปสวดมนต์นะครับ) ไปสารภาพหลวงปู่ก่อน
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-12-15 06:55 | ดูโพสต์ทั้งหมด
majoy ตอบกลับเมื่อ 2014-12-15 06:44
ใช้ดีจึงบอกต่อครับ

คุณต่อ เป็นเพื่อนที่ทำงาน หรอครับ

3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-4-21 07:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
majoy ตอบกลับเมื่อ 2015-4-21 07:02
ณ จุดนี้ แสนตรีเวทย์ ที่อาจารย์สร้าง ต้องร้องเพลง "ไม่ธรรมดา อ่ะหือ ไม่ธรรมดาาาาา"

4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-1-5 09:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้