ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 6495
ตอบกลับ: 25
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

หนุมานเลี่ยมกันน้ำได้ไหม

[คัดลอกลิงก์]
รบกวนขอความเห็น สักนิด  คือเคยได้ยินมาว่า หนุมานนั้นห้ามเลี่ยมแบบกันน้ำเพราะจะไม่แรง  หนุมานให้ใส่ตลับธรรมดาเพราะจะสามารถสัมผัสกับลมได้ แล้วจะแรง สื่อสารกับเจ้าของได้  อันนี้ใครมีประสบการณ์รบกวนแนะนำด้วยครับ
แบบไหนหล่ะครับ เห็นแบบผงของสำนัก พี่ๆ น้องๆ ก็เลี่ยมกันน้ำกัน ออกจะจี๊ดจ๊าด

เป็นความเชื่อส่วนบุคคลคับ  เห็นหลายคนก็เลี่ยมกันน้ำกันทั้งนั้น  ไม่ใช่เฉพาะของสำนักนี้  ที่ผมรู้ๆมาของครูบาอาจารย์ท่านอื่นๆก็เลี่ยมกันน้ำได้ไม่มีปัญหาอะไร  แถมการเลี่ยมเป็นการรักษาเนื้อพระให้คงทนอยู่เสมออีกต่างหาก
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-27 07:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
majoy ตอบกลับเมื่อ 2014-11-27 06:31
แบบไหนหล่ะครับ เห็นแบบผงของสำนัก พี่ๆ น้องๆ ก็เลี่ยม ...

แบบผง ที่อ.สรายุทธทำครับ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-27 07:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
touch-578 ตอบกลับเมื่อ 2014-11-27 06:47
เป็นความเชื่อส่วนบุคคลคับ  เห็นหลายคนก็เลี่ยมกันน้ำ ...

ขอบคุณครับ
ขอให้คุณmailพบเจอแต่สิ่งดีๆค่ะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-27 23:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
จ๊อ ตอบกลับเมื่อ 2014-11-27 23:01
ขอให้คุณmailพบเจอแต่สิ่งดีๆค่ะ

ขอบคุณครับ
เลี่ยมกันน้ำได้สิครับ
เลี่ยมแล้วเอามาดูกันนะครับ
เนื้อผงถ้าไม่เลี่ยมกันน้ำมีหวัง.....ผงกระจาย....
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้