ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 5114
ตอบกลับ: 18
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

..

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย padiphatbeer เมื่อ 2021-12-29 23:47

.
ถ้าเลี่ยมแล้วสวย ก็ลองดูครับ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-26 18:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เดี๋ยวผมถ่ายรูปให้ดูคับพี่
ขุนแผนรับทรัพย์ น่าจะเป็นเนื้อว่าน เนื้อผง ใส่ไปนานๆ องค์พระจะกร่อน เนื่องจากองค์ปู่ศรีสุทธรรม เนื้อรมดำจะแข็งกว่า
ส่วนตัวแนะนำให้เลี่ยมแบบแยกชิ้นดีกว่า แล้วใส่เป็น ห้อยที่หน้า คือ ที่อก และอีกองค์ ห้อยที่ท้ายทอย คือที่คอ จะดีกว่านะครับ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-26 20:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คับพี่ผมก็ว่างั้นละครับพี่ ขอบคุณที่แนะนำครับ ผมก็กลัวองค์พระสึกกร่อนเหมือนกันคับพี่ ใส่สร้อย2เส้นคับผมชอบเส้นละองค์คับ
ลองห้อย...ปู่ศรีสุทธรรม แบบเดี่ยวๆๆดูก่อนครับ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-26 21:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เดี๋ยวว่าจะลองแขวนปู่ศรีสุทธรรมเดี๋ยวๆดูครับ
เดี๋ยวดูชิ้นละเดือนสองเดือนจะได้แจ่มแจ้งกับพุทธคุณของแต่ละองค์
อีกหน่อยมีของหลวงปู่เยอะขึ้้น  ต้องห้อยเป็นพวงเหมือนป๋ม  เพราะรักทุกองค์คับ
เยี่ยมๆๆๆๆๆๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้