ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 15394
ตอบกลับ: 68
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ของหลวงปู่ เสื่อมไหม

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย majoy เมื่อ 2014-10-21 13:06

คงเป็นคำถามที่ศรัทธาหน้าใหม่ๆ หลายๆ คนอยากถามแต่อาจไม่กล้า ผมก็เป็นคนนึงครับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-21 08:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เอาหล่ะ สวัสดีโซเซียลแคมฯ เอ๊ย ไม่ใช่ๆ
น้องจอยน่ารักจะเล่าอะไรให้ฟัง

"หลวงปู่ท่านห่วงลูกหลาน กลัวจะสู้เขาไม่ได้ ท่านจึงลงอาถรรพ์พระเจ้าแผ่นดินในวัตถุมงคลทั้งหลายของท่าน" นี่เป็นคำที่บรรดาศิษย์ได้รับมาเมื่อมีคำถามนี้ต่ออาจารย์สรายุทธ

ดังนั้นของๆ ท่านจะไม่มีวันเสื่อมไปอย่างแน่นอน(แน่นอนว่า ภายใต้กฎแห่งไตรลักษณ์) นอกจากท่านหรือคนที่รู้วิชานี้จะมาถอนเอง คนที่รู้วิชานี้คงไม่ต้องบอกนะครับว่าใคร

เพียงแต่การจะใช้ของๆ ท่านแต่ละชิ้น คนใช้นั้น ต้องประพฤติตัวให้เหมาะสม เพราะของๆ ท่าน หรือแม้แต่ของอาจารย์สรายุทธ มีเทวดาและสิ่งศักดิ์สิทธิ์รักษาอยู่ทั้งสิ้น ดังนั้นหากเราตั้งอยู่ในอกุศลมูลทั้งหลายอย่างเต็มที่ ท่านเหล่านั้นคงไม่ช่วย โดยเฉพาะเรื่องความกตัญญู ที่อาจารย์ท่านย้ำนักหนา

อะอะอะ พักครึ่งเหมือนบอล ขอไปทำงานก่อน เดี๋ยวน้องจอยจะกลับมาเล่าให้ฟังต่อ ขอได้รับความขอบคุณจาก......ใครดีหว่า

ติดตามตอนต่อไปได้จากกระทู้นี้ครับ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย morntanti เมื่อ 2014-10-21 09:13

ข้อนี้ผมก็อยากถามความเห็นของทุกเท่านเหมือนกัน....ท่านคิดว่า วัตถุมงคลที่ปลุกเสกถูกต้องตามตำราและพิธีนั้นพุทธคุณต่่างๆจะเสื่อมไหม? ถ้าส่งวัตถุมงคลนั้นทางไปรษณีย์ ?
เพราะเคยดูรายการทีวีบางรายการที่มีพวกหมอดูพวกมีญาณพิเศษต่างๆบางก็บอกว่าเสื่อมต้องมีการเบิกเนตรใหม่อะไรทำนองนั้นเพราะวัตถุมงคลที่ส่งทางไปรษณีย์นั้นว่าจะมาถึงผู้รับไม่รู้ว่ารวมกับอะไรมาบางมากๆอะไรทำนองนี้ สส่วนตัวผมคิดว่า ไม่มีทางเสื่อมแน่นอนไม่เช่นนั้นพระกรุต่างๆผ่านกาลเวลาไม่รู้กี่สิบกี่ร้อยปี ...ทำไมยังมีผู้คนต้องการครอบครองไม่ว่าจะราคาสูงมากมายขนาดไหน? ตราบใดที่เราบูชาด้วยความศัทธาต่อครูอาจารย์...สาธุ
     งูเห่า งูจงอาง พวกอสรพิษ ต่อให้พวกมันเลื้อยผ่านที่สกปรก พิษของมันก็ยังร้ายกาจกัดคนตายได้เสมอ แล้วยังจะมาสงสัยในอำนาจความศักดิ์สิทธิ์ของพระพุทธคุณกันทำไม พระเครื่อง เครื่องลาง ของขลัง ต่อให้ตกอยู่ที่ใด สถานที่ใดก็ตาม ก็ยังความศักดิ์สิทธิ์ไม่มีเสื่อม จำไว้ว่า พุทธคุณไม่มีเสื่อม ที่จะเสื่อมก็คือใจคน คนเสื่อม แต่พระไม่เสื่อม........ ทุกอย่างมันอยู่ที่เจตนาของคน " คำกล่าวพระที่ศีลบริสุทธิ์จนผู้คนยกย่องให้ท่านเป็นพระอรหันต์ ท่านหลวงพ่อเดิม พุทธสโร วัดหนองโพ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-21 10:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย majoy เมื่อ 2014-10-21 11:10

ใช่ครับ เห็นด้วยอย่างยิ่ง ครูบาอาจารย์ท่านทำออกมาดีแล้ว จะเสื่อมก็เสื่อมที่ตัวผู้ใช้ ทำให้ใช้ของไม่ขึ้น

ช่วงบ่าย หรือเย็น หรือดึก

ติดตามบทควาทสั้นๆ เรื่อง "หมดจากจิตกู ยังมี(เซ็นเซอร์)" ได้ในคราวต่อไป
ส่งพระเครื่องทางไปรษณ๊ ไม่มีเสื่อมแน่นอนครับ เพราะพี่จ๊อส่งให้ผมบ่อย แถมใช้แล้วแรงดีอีกด้วยครับ
ต้องประพฤติตน ในทางทึ่ดี ปฏิบัติตนตามคำสอนของพระพุทธเจ้า  นั่นคือพระธรรม ( คำสั่งสอน)  
อิติ ฤทธิชื่น ภะวันตุเต สาธุ
อาจารย์เคยบอกไว้ว่า ของดีอยู่ที่ไหนก็เป็นของดี
ศรัทธามั่นคงมั่นใจ

ใช้แล้วบังเกิดผลก๊าบ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-21 22:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันนี้เหนื่อยจัง ขอผลัดไปก่อนครับ พบกับบทความสั้นๆ

"หมดจากจิตกู ยังมี..........." เร็วๆ นี้

เยี่ยมๆๆๆๆๆๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้