ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 16076
ตอบกลับ: 63
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

คตพระแม่ธรณี

[คัดลอกลิงก์]
คตพระแม่ธรณี หินดูดทรัพย์
  อีกหนึ่งสิ่งที่อาจารย์ทำให้เหล่า คศช. ไว้บูชาเพื่อดูดและรักษาทรัพย์สินเงินทอง

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
เรื่องเล่ากล่าวขาน......
>>>คตพระแม่ธรณี <<<
(หินดูดทรัพย์)
       อีกหนึ่งสิ่งที่อาจารย์ทำให้เหล่าสานุศิษย์.ไว้บูชาเพื่อดูดทรัพย์และรักษาทรัพย์สินเงินทอง  อาจารย์เคยบอกไว้ว่า
ดวงบางคนเป็นดวงไม่มีทรัพย์พอได้ทรัพย์มาก็รักษาทรัพย์ไว้ไม่อยู่ โบราณจึงหาทางแก้  โดยมอบให้เป็นทรัพย์ของคนอื่นจึงให้เราฝากทรัพย์ไว้กับพระแม่ธรณี   เมื่อหาทรัพย์ได้ให้ถวายมอบให้พระแม่ธรณีเป็นเจ้าของเวลาจะใช้ก็ขอกับพระแม่ธรณี  ประดุจพระแม่ธรณีท่านเป็นเจ้าของทรัพย์
            ครั้งหนึ่งตอนที่ไปเขื่อนน้ำงึมเวียงจันทร์ อาจารย์ให้เอาหินก้อนนึงกลับมาไทยด้วยครั้งแรกก็สงสัยอาจารย์จะเอากลับมาทำไม หินแบบนี้บ้านเราก็มีทำไมต้องมาเอาหินไกลขนาดนี้ด้วย....พอกลับมาถึงอาจารย์ก็จาร ทำเป็นหินดูดทรัพย์คตพระแม่ธรณี ปรากฏว่าพี่จ๊อและสานุศิษย์ที่รับไปบูชาถูกหวยติดๆๆกัน  หลายต่อหลายงวดเลยที่เดียว
          และคตพระแม่ธรณีอาจารย์ก็นำหินจากใต้แม่น้ำโขง แล้วอาจารย์จารด้วยพระคาถาดูดทรัพย์ หัวใจพระแม่ธรณี
อาจารย์ทำให้ลูกศิษย์ฟรีไม่ได้เรียกร้องเงินทองอะไรครับ....ใครที่อยากได้คงต้องขอความเมตตาจากอาจารย์ช่วยจาร์หินเพื่อนำไปบูชา ...หินที่สำนักมีมากมายหลายขนาด    สานุศิษย์เลือกกันได้ตามความชอบส่วนตัว..จนตอนนี้หินหมดไปแล้ว
        สานุศิษย์ที่ได้ไปบูชาต่างมีโชคลาภ  เข้ามาไม่ขาดสาย  ใครอยากได้คงต้องหาหินเข้ามาเองนะคับ  ของแบบนี้ขึ้นอยู่กับความศรัทธา   ไม่ลองไม่รู้ หลังๆมานี่อาจารย์ท่าน ไม่ได้จารให้ใครแล้วเพราะ บางคนนำไปแล้วทิ้งๆขว้างๆไม่ได้นำไปบูชา เหมือนของไม่มีค่า.........ของบางอย่างอาจารย์เมตตาทำให้  สานุศิษย์บางคนกลับไม่คอยเห็นคุณค่า  เพียงเห็นคนอื่นขอได้ ก็อยากได้บาง   ทำให้หลังๆมานี่  สานุศิษย์ที่มาทีหลังและบางคนที่ศรัทธาจริงๆ   พลาดโอกาสดีๆไปด้วย
อยากได้ของดีๆจากอาจารย์  คงต้องใช้แรงกายแรงใจมากขึ้น  ถึงจะผ่านการพิจารณาจากท่านได้
ขอขอบคุณ...ข้อมูลดีๆ  จาก อ.สรายุทธ และ เวปฯบ้านจอมพระ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-17 22:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ครั้งนึงตอนที่ไปเขื่อนน้ำงึม เวียงจันทร์  อาจารย์ให้เอาหินก้อนนึงกลับมาไทยด้วย ครั้งแรกก็สงสัยอาจารย์จะเอากลับมาทำไม หินแบบนี้บ้านเราก็มี ทำไมต้องมาเอาหินไกลขนาดนี้ด้วย....พอกลับมาถึงอาจารย์ก็จาร ทำเป็นหินดูดทรัพย์ คตพระแม่ธรณี ปรากฏว่าพี่จ๊อถูกหวยติดๆๆกันหลายต่อหลายงวดเลยที่เดียว
สุดยอด คุณลักษณะเหมือนปฐวีธาตุของพระอาจารย์
สายอื่นไหมครับ
อยากได้ อยากมร
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย morntanti เมื่อ 2014-10-18 10:41

ใครที่อยากได้ คงต้องขอความเมตตาจากอาจารย์ช่วยจาร์หินเพื่อนำไปบูชา ...
หินที่สำนักมีมากมายหลายขนาดเลือกได้ตามความชอบส่วนตัว...แต่เห็น สว.บางท่านให้ความเห็นว่าใครนำหินไปให้อาจารย์จาร์ขอช่วยใช้จ่ายในการนำหินมาเพื่อนำเป็นค่าทำบุญเข้าสำหนักตามน้ำหนักหินนะครับ....เห็นเลือกแต่ก้อนใหญ่ๆสวยๆทั้งนั้น 555
ปล.  เรื่องคิดตามน้ำหนักเป็นความคิดของศิษย์ที่คุยกันนะครับ อาจารย์ท่านไม่เกี่ยวข้องแต่อย่างใด
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-18 12:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
wind ตอบกลับเมื่อ 2014-10-18 01:43
สุดยอด คุณลักษณะเหมือนปฐวีธาตุของพระอาจารย์
สายอื่น ...

ไม่เหมือนครับ...
คตพระแม่ธรณีอาจารย์ทำจากหินใต้แม่น้ำโขง
แล้วอาจารย์ จารด้วยพระคาถาดูดทรัพย์หัวใจพระแม่ธรณี
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-18 12:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
morntanti ตอบกลับเมื่อ 2014-10-18 10:39
ใครที่อยากได้ คงต้องขอความเมตตาจากอาจารย์ช่วยจาร์ห ...

อาจารย์ทำให้ลูกศิษย์ฟรี ไม่ได้เรียกร้องเงินทองอะไรครับ....
แต่เราก็ควรบูชายอดตู้ไปตามกำลัง ..จะมากจะน้อยก็ช่วยๆๆกันครับ
สำนักปฏิบัติธรรมจะได้เป็นรูปร่างเร็วๆๆ
metha ตอบกลับเมื่อ 2014-10-18 12:24
อาจารย์ทำให้ลูกศิษย์ฟรี ไม่ได้เรียกร้องเงินทองอะไ ...

ใช่ครับอาจารย์แจกฟรีไม่ได้เรียกร้อง ผมหยอดตู้เรียบร้อยแล้วครับ
majoy ตอบกลับเมื่อ 2014-10-18 07:08
อยากได้ อยากมร

ติดต่อพี่มรเลยครับ
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2014-10-18 20:39
ติดต่อพี่มรเลยครับ

พิมพ์ผิดนิสเดียวเอง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้